ผู้เขียน หัวข้อ: รถเกิดอุบัติเหตุ ต้องเข้าซ่อมที่ไหนครับ  (อ่าน 2647 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
รบกวนขอสอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ ผมอยากทราบว่าเวลารถเกิดอุบัติเหตุ การไปซ่อมอู่ในเครือ หมายถึง อู่ของประกันฝ่ายผิด หรือ อูู่ของประกันฝ่ายเราครับ

สมมุติกรณีแรก เราเป็นฝ่ายถูก คู่กรณีเป็นฝ่ายผิด
- ประกันของเราเป็นวิริยะ ประกันของคู่กรณีเป็นทิพยะ เวลาซ่อมจะต้องเข้าซ่อมอู่ในเครือของทิพยะ หรือวิริยะครับ

กรณีที่สอง เราเป็นฝ่ายผิด (แต่รถเป็นประกันชั้น 1 ซ่อมอู่)
- ประกันของเราเป็นวิริยะ เราก็ต้องนำรถของเราเข้าซ่อมอู่ในเครือวิริยะใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รถเกิดอุบัติเหตุ ต้องเข้าซ่อมที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2020, 22:41:45 »

เข้าอู่ประกันของตัวเอง  ไม่ว่าผิดหรือถูก

ประกันจะไปตามเรื่องเอง

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
Re: รถเกิดอุบัติเหตุ ต้องเข้าซ่อมที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 08:39:52 »
ไม่ต้องสนใจคู่กรณีครับ

ไม่ว่าชนยังไง ซ่อมของเรา อู่หรือห้างตามรายชื่อของประกันที่เราทำไว้ แค่นั้นจบครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 14:32:31 »
ประกันเราคุ้มครองเรา ซ่อมของเราครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆ ประกันไปจัดการต่อ เช่น ค่าใช้จ่ายจากคู่กรณี ถ้าเขาผิด ฯลฯ

จริงๆ อยากชัวร์ถามประกันสิครับ แน่นอน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 13:52:44 »
จขกท น่าจะมือใหม่จริงๆ แต่ดีแล้วครับ มีอะไรก็ถามได้ คนในนี้ใจดี ความรู้แน่น