ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณครับ Headlightmag และพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน สรุปออก Camry Hybrid เรียบร้อย  (อ่าน 8119 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ขอบคุณครับทุกๆท่านที่ได้ช่วยตอบคำถามเรื่องการซื้อรถให้คุณพ่อ ตั้งแต่ปีที่แล้ว
ตอนแรกดู Altis 2.0 แล้วขยับไปหา camry 2.0 และดูเทียน่า แต่ติดที่ภายในขาวจั๊ว
ไปๆมาๆ ตัดใจเอา Hybrid ไปเลย เพราะติดใจเรื่องอัตราเร่ง
ได้ดูรีวิว ดูคลิป ตลอดจนไปดูที่ศูนย์และลองขับ ก็จบที่คันนี้ครับ กระเป๋าฟีบในบัดดล

จองไว้ประมาณปลาย มี.ค. ได้รับรถไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
นั่งแท๊กซี่ ไปรับรถที่ศูนย์โตโยต้าถึงแหลมฉบังครับ  ;D

ใช้แล้ว มีอะไรดีไม่ดีอย่างไร ถ้ามีโอกาส จะเอาลง user's voice ครับ

คิวต่อไป ก็บูรณะ BMW E34 ให้หมดจดตั้งแต่เครื่อง ตัวถัง สี และภายใน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 17:20:17 โดย yod artstu »
: )

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ยินดีกับสมาชิคใหม่ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ว้าวๆๆๆ ยินดีด้วยครับ รถสวยครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ยินดีด้วยครับ ถ้าผมออกรถซักคัน ก็คงมี 2 อย่าง ไม่รุ่นล่างก็รุ่นท๊อปไปเลย ไม่อยากกั๊กๆ ให้เสียดายทีหลัง ท่านทำถูกแล้วล่ะครับ ยอมตั้งแต่วันนี้ดีกว่าเสียดายวันหลัง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toonze

ยินดีด้วยครับ ถ้าผมออกรถซักคัน ก็คงมี 2 อย่าง ไม่รุ่นล่างก็รุ่นท๊อปไปเลย ไม่อยากกั๊กๆ ให้เสียดายทีหลัง ท่านทำถูกแล้วล่ะครับ ยอมตั้งแต่วันนี้ดีกว่าเสียดายวันหลัง

เห็นด้วยไม่ล่างสุดก็ท็อปเลย ส่วนตัวออกอัลติสJ 5555 ลบเกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
นั่งสบายดีนะครับ

ออฟไลน์ Dear_Cr-2.4Hv

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ มีเพื่อนขับเพิ่มอีกหนึ่งคน :)

ออฟไลน์ diow_1991

ยินดีด้วยครับ ผมเคยลองขับ Camry Hybrid อัตราเร่งต่างกันกับ Camry 2.4 มากเลย

ออฟไลน์ Lertvarit

ยินดีด้วยครับผม
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ patzahut

ลองจับดูเล่นๆนะครับ ว่าถังนึงวิ่งได้กี่กิโล

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ดีใจด้วยครับ

ได้รถใหม่ กระเป๋าฟีบ เดี๋ยวก็หาใหม่ได้ครับ (มีคนมาฟีบเป็นเพื่อนอีกหนึ่ง ฮิๆๆ)

ท่าทางจะประหยัด และนั่งสบายไม่เบา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Mr.Joe

เห็นมีคนใส่ใจเรื่องโลกร้อนมากขึ้นเรื่อยๆก็ดีใจครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยินดีด้วยครับ คันนี้ดีทุกอย่างยกเว้นการขับรุนแรงจริงๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ อิอิ

เป้าหมายต่อไปของผมก็เจ้านี้แหล่ะ  ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีด้วยนะครับ ^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ
เห็นแล้วอิจฉาา ;D

ออฟไลน์ yod artstu

ขอบคุณครับ ตอนนี้ยังไม่พ้นรันอินเลยครับ วิ่งไป 300 โล
ส่วนใหญ่คุณพ่อใช้ เพราะแลกรถกับเค้า คือเอาวีออสเค้ามาใช้
แล้วซื้อคันนี้ให้เค้า แต่ผมก็ลองขับแล้วนะ อัตราเร่ง จับเวลารู้ว่าไวกว่า SR20DE ใน Primera
แต่ฟิลลิ่งไม่เท่า เพราะมันเป็น CVT เลยไม่มีอาการลากรอบ

ส่วนเรื่องเบรค ผมชอบนะ ไม่มีปัญหา
แต่ที่ผมไม่ชอบมากที่สุดคือ ระบบเบรคมือที่ใช้เท้า เหมือน CRV ไม่รู้ใครคิด
พ่อผมไม่คุ้น วันนี้ก็เลยกดไม่ทัน ซัดถังขยะไปเป็นรอยจิ๊บๆ  :-[

ระบบเบรคมือแบบนี้ ไม่ชอบเลย  ;D

อื่นๆไว้คงต้องใช้ไปสักพักแล้วเอาลง User's Voice ครับ
: )