ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มเซรามิค Cardinal Tuxedo ดีไหมครับ มีใครติดอยู่บ้าง ?  (อ่าน 14979 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
ฟิล์มเซรามิค Cardinal Tuxedo ดีไหมครับ มีใครติดอยู่บ้าง ?

พอดีผมใช้ Mazda2 Sedan (2018) อยู่ รถเดิมๆ ยังไม่ได้ติดฟิล์ม
งบไม่เกิน 13,000บาท ครับ   จะติด 3บานหน้า 60 , 3บานหลัง 80

เรื่องกันความร้อน เป็นยังไงบ้างครับ

เดิมผมใช้ City ติดฟิล์มปรอท Lamina Pop Series บานหน้า40 รอบคัน60
เวลาจอดรถตากแดด รู้สึกว่ามันร้อนมากๆ

ใครมีฟิล์มที่คุณภาพดี ราคาไม่แรงมากแนะนำมั้ยครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกๆท่านครับ ^_^

ออฟไลน์ namepr

• Jr. Member
  • **
  • Ultimate Driving Mechine
เพื่อนใช้อยู่ บอกว่าดีมากๆ คับ เย็นกว่าตัว Pop series แน่นอน

ได้มา 8000 รวมลอกฟีล์ม ในงาน motor show
2013 - Ford Fiesta :: Hatchback 1.5 Trend
2015 - Mazda 3 Skyactive SP
2017 - BMW 330e Luxury
2021 - Volvo XC40 TWIN Recharge MY2022

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ติดอยู่ครับ รอโปรสิ้นเดือน จะเอาอีกคันไปติด คุ้มราคา ครับ เดี๋ยวจะ up เป็นตัว seven

ออฟไลน์ kompakorn

• Newbie
  • *
ดีครับ ผมใช้ครัยฟิลม์ดีครับเย็นจริง เวลาแขนโดนแดดกระจกหน้าไม่ร้อนเลย เนื้อฟิลม์หนา คุ้มราคาครับ

ออฟไลน์ caton

ผมใช้ตัว seven อยู่ครับ กันร้อนดีเลยครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
ตอนนี้รถตัวเองใช้ของ SolarFX อยู่ ครับ ตอนนั้นก็เทียบกับ Cardinal เหมือนกัน แต่เห็นรีวิว กับ Feedback เลยเลือก SolarFX ตอนนี้ก็ Happy ดี ลองดูรีวิวในลายเซนต์ได้ครับ

ล่าสุดเอารถเพื่อนไปลองติดเบอร์ 70 มา ลองขับกลางคืน ดำกำลังดี มองกระจกมองข้างชิวมากครับ ถ้าเป็นของ Cardinal ตัว 70 นี่ราคาโดดเลยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ alpha14

3ปีที่แล้วเคยสนใจฟิลม์ยี่ห้อนี้เหมือนกัน แต่ราคาแพงเกินไป เลยไปติดตัวอื่นซะก่อน ตอนนี้มีความคิดอยากเปลี่ยนมาตัวนี้จัง ถ้ากลางคืนไม่มืดมากก็น่าสนครับ เห็นว่ามีรับประกันถึง15ปีเลย

ออฟไลน์ bravo

รถผมใช้ฟิล์ม นามิเน่า เอ๊ย ลามิน่า ป๊อป กันร้อนได้ห่วยมากที่สุด ตั้งแต้เคยใช้ฟิล์มกรองแสงมาเลยครับ

กำลังจะเปลี่ยน รองาน MOTOR EXPO อยู่ครับ

ออฟไลน์ SM.

Lamina Pop Series เป็นเกรดล่างๆๆ ของ Lamina ครับ อย่าคาดหวังอะไรกับมันมากครับ พวกเซรามิคดีกว่าแน่ๆครับ

ออฟไลน์ force_5147

• **
Re: ฟิล์มเซรามิค Cardinal Tuxedo ดีไหมครับ มีใครติดอยู่บ้าง ?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 23:24:59 »
เซรามิคของลามิน่าน่าใช้กว่าครับ คุณภาพ และแบรนด์บอกได้เลยคนละชั้น ราคาแพงไปหน่อยแต่คุ้มครับ
ผมใช้L30DigitalCTX กับ L15DigitalCTX เข้ม 40/60 เข้มกำลังดีครับ

ออฟไลน์ TonSL65

• **
Re: ฟิล์มเซรามิค Cardinal Tuxedo ดีไหมครับ มีใครติดอยู่บ้าง ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 06:10:29 »
ผมว่าโอเคเลยคับ เลยติดไป 3 คันแล้วกับยี่ห้อนี้ ลามีหน้าไม่ว่ารุ่นไหนก้อยังห่วยอยู่ดีคับ ห่วยทั้งหมดจากปสก.ที่เคยใช้มา
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 23:33:35 »
ยี่ห้อนี้เพิ่งมีมาใหม่ใช่มั๊ยครับ ไม่ค่อยคุ้นหู สอบถามเรื่องการรับประกัน และบริการหลังการขายดีๆครับ เอาใจช่วยครับ