ผู้เขียน หัวข้อ: รอยใต้ฟิล์มนี่เราเอาแก้ยังไงดีครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
คือตั้งแต่ได้รถมา สัปดาห์แรกเห็นว่ามีรอยคราบน้ำเวลาติดฟิล์มก็ไม่อะไร คิดว่าซักพักคงหาย เพราะคันอื่นปกติซักพักก็หาย
ผ่านไป 1 สัปดาห์ผมเห็นมันไม่หาย เลยเช็ดจากด้านใน
เฮ้ย! รอยมันอยู่ใต้ฟิล์ม! ทุกวันนี้ผ่านไป 7 เดือนแล้ว รอยก็ยังคงอยู่
คือมันก็ไม่อันตรายอะไรครับ แต่เวลาที่ขับรถกลางคืน เวลาไฟคันหลังส่องแล้วเห็นรอยมันจะหงุดหงิดบอกไม่ถูก จะเปลี่ยนฟิล์มใหม่ก็เปลืองใช่ที่
อยากรู้ว่ามันมีวิธีแก้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Newhang

Re: รอยใต้ฟิล์มนี่เราเอาแก้ยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 22:42:01 »
ไม่มีวิธีแก้ครับ เปลี่ยนฟิล์มเป็นวิธีที่ดีที่สุด
อย่างตอนติดใหม่ๆ ที่ร้านก็แก้ไม่ได้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ยิ่งพยายามแก้ยิ่งเละ อย่างมากก็ได้แค่รีด และร้านก็เปลี่ยนใหม่เหมือนกันเมื่อแก้ไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ J_Serie5

Re: รอยใต้ฟิล์มนี่เราเอาแก้ยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 23:36:16 »
เคลมร้านที่คุณติดฟิล์มครับ ถ้าร้านที่ดีเคสแบบนี้ลอกติดใหม่ให้ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 09:11:48 »
บางทีรอยใต้ฟิลม์ โดยเฉพาะแผ่นหน้า อาจเกิดจากการตัดฟิล์มผิดแนว ( ของม้วนฟิล์ม ) ครับ

รถผมก็เป็น 3 เดือนไม่หาย เลย เครม เขาก็เปลี่ยนให้ 1 อาทิตย์ใสเลย  8)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 09:29:28 »
เซ็งแทน จขกท.

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 18:03:05 »
เคลมได้นี่ครับ เป็นปัญหาของตัวสินค้า หรือการติดตั้ง