ผู้เขียน หัวข้อ: <รถมือสอง> น็อตฝากระโปรงหน้ามีรอยแกะ แปลว่าอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 8783 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
อยากทราบครับว่ากรณีไหนบ้างที่จำเป็นต้องแกะน็อตฝากระโปรง
เคยอ่านเจอว่าถ้าทำสีฝากระโปรงในศูนย์ ช่างจะแกะน็อต อันนี้จริงไหมครับ หรือเคยชนจนฝากระโปรงดุ้งเท่านั้นถึงจะมีการแกะ

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
บางทีอาจเป็นการตั้งฝากระโปรงใหม่ได้ครับ เช่นสั่น มีน้ำขัง

ออฟไลน์ Polonium

อาจจะเปลี่ยนเป็นฝาคาร์บอน พอจะขายรถก็เปลี่ยนกลับ

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
จิ้มตูดสิบล้อแล้วมุมมันโดนแต่ฝากระโปรงพับขึ้น ล้อเล่นครับ
เปลี่ยนใส่ฝาแต่ง แล้วก็ขายสับฝาเดิม ก็เป็นได้

ถ้าไม่ใช่เรื่องเปลี่ยนฝาแต่ง มีประเด็นอื่นอีกไหมครับ
เพราะคันที่ไปดู เป็นรถเดิมๆทั้งคัน ไม่น่าจะเคยเปลี่ยนฝา และอายุรถแค่2ปีเอง

ออฟไลน์ keamgladnan

ออฟไลน์ gofiro

• **
ต้องดูร่องรอยอื่นประกอบครับ น่าจะมีรูปด้วย อาจจะเป็นโช็ครับฝากระโปรงหรือเปล่าครับ มันไม่เห็นภาพ (ซื้อมาแล้วหรือครับ)

ต้องดูร่องรอยอื่นประกอบครับ น่าจะมีรูปด้วย อาจจะเป็นโช็ครับฝากระโปรงหรือเปล่าครับ มันไม่เห็นภาพ (ซื้อมาแล้วหรือครับ)

ยังไม่ได้ซื้อครับ แต่กำลังสนใจเลยไปดูรถมาครับ
คือเท่าที่ดู น็อตทุกตัวไม่มีแกะเลยครับ คานหน้าเดิมๆทุกอย่าง มีแค่น็อตฝากระโปรงหน้าที่มีรอยแกะ เลยสงสัยว่าถ้าแค่ทำสี ปกติจะแกะน็อตไหมครับ หรือมีกรณีใดบ้างที่ต้องแกะน็อต

ปล.คันที่ดูเป็น city 2014 ครับ

ทำสี

ถ้าแค่ทำสีเก็บรอยขีดข่วน ไม่ได้ชนอะไร ปกติแกะน็อตมั้ยครับ

ออฟไลน์ blackball

• **
ของเดิมอาจจะใส่โช็คค้ำฝากระโปรงก็ได้ รถผมไปใส่โช็คค้ำฝามาก็เป็นรอยที่หัวน็อต

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
ทำสีครับ
คันผมก็ทำ (ไม่ได้โดนชนด้วย) พอดีที่จอดรถมันจะโดนแดดเฉพาะฝากระโปรงหน้าครับ ทำให้สีด้านๆกว่าจุดอื่น เลยทำสีใหม่ครับ
ถ้าคาน ok ก็น่าจะไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Sit: )

มีแนวโน้มทำสีสูง
แต่ทำไมต้องทำไม่ทราบได้
ลองถามไปตรงๆเลยครับว่าทำสีอะไรมาบ้างไหม
ถ้าเจอแบบนี้ แต่อ้ำอึ้งหรือบอกไม่เคยทำเลย
หนีดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2017, 20:55:59 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ 0%

ต้องดูรถ ดูปี

รถเบ้นซ์อายุ หกเดือน ถอดฝา แบบนี้ก็น่าสงสัยเป็นพิเศษ

กับ

civic fd อายุ 10 ปี
ถอดฝามา ก็เฉยๆ ต้องดูส่วนอื่นๆประกอบ

ออฟไลน์ bobsan

ต้องดูรถ ดูปี

รถเบ้นซ์อายุ หกเดือน ถอดฝา แบบนี้ก็น่าสงสัยเป็นพิเศษ

กับ

civic fd อายุ 10 ปี
ถอดฝามา ก็เฉยๆ ต้องดูส่วนอื่นๆประกอบ

เห็นด้วยตามนี้เลยครับ
หากดูๆแล้วคานหน้าเดิมก็ถือว่าพอไปได้นะครับ

ตามความเข้าใจของผมทำสีต้องถอดออกมาทำครับ

ถ้ากำลังหารถมือสองแล้วแต่รู้สึกคาใจ ข้ามคันนี้ไปเถอะครับ ไม่อย่างนั้นเอามาแล้วก็ไม่แฮปปี้อยู่ดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดูคานหน้า และเบ้าโช้คครับ ถ้าสองส่วนนี้สภาพเดิมๆไม่มีอะไรแปลก
ก็ไม่น่าคิดมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Krongbun

;) มันมีวัสดุอื่นบริเวณนั้นที่มันใหม่กว่าชาวบ้านรึปล่าวครับ
ยกตัวอย่างไฟสองข้างใหม่เก่าไม่เท่ากัน
ก็เป็นไปได้ว่าชนและเปลี่ยนมาแน่นอน

ลองเคาะดูรึยังครับ ถ้าชนจนเปลี่ยนฝากระโปรง ต้องมีเสียงปุปุ แน่นอน

เท่าที่เคยเดินดู ในห้องเครื่องนี่ใหม่เชียว น๊อตนี่เอี่ยม แต่พอเปิดประตูหน้า เจอน๊อตสนิม
ลาก่อนเลย น้ำท่วมมาแน่นอน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2017, 05:55:40 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ YAmodels

รถผมฝากระโปรงบุบ(โดนทุบ)ศูนย์ใช้วิธีถอดฝาออกไปซ่อมครับ

ออฟไลน์ Mike

รถป้ายแดงก็เป็นได้
เคยออกรถ แล้ววันรับ ผมตรวจละเอียด ไม่รับรถ
0 เลยถอด ฝากระโปรง(หลัง) ไปเปลี่ยนกับคนอื่นในสต็อคให้ 555
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Mighty-X

รถป้ายแดงก็เป็นได้
เคยออกรถ แล้ววันรับ ผมตรวจละเอียด ไม่รับรถ
0 เลยถอด ฝากระโปรง(หลัง) ไปเปลี่ยนกับคนอื่นในสต็อคให้ 555

ใช่ครับ
เคยทำงานในโชว์รูมรถหลายค่าย

ถ้าคันไหนมีรอยก่อนส่งมอบก็เล่นวิธีนี้แหละครับ เพราะเร็วสุด

ออฟไลน์ SM.

ผมนึกถึง ทำสี ก่อนเลยนะ

ออฟไลน์ Lancer

เพียบครับ ทั้งซ่อมทำสี เคยใส่ของแต่ง ถอดออกเพราะซ่อมเครื่อง ถอดออกมาตั้งใหม่ ถอดออกมาล้างเครื่องให้สะอาดเพื่อขายรถ

รถวิ่งปกติไหมครับ ถ้าปกติก็อย่าคิดมากเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
ดูให้ดีๆเลยครับ ถ้ายิ่ง city 2014 บางคันในคลับ ผมเห็นบางคันแต่งจัดเต็มแหกโค้งลงคลองมาก็มี ทำมาใหม่หมด

สุดท้ายมาลงบอกระเบิดอะไหล่ รถสภาพเดิมๆ ไม่ชนหนัก !!!!!!!!!!!!!!

สับเกียร , รถจมน้ำ , ทำสี , เปลี่ยนฝา โคตรจะย้อมอะผมเจอมาแล้วจริงๆ เช็คให้ดีๆเลย >:(