ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเล่นๆ ถ้าเกิดว่า Vitz/Yaris รุ่นปัจจุบันไมเนอร์เชนจ์จะเป็นยังไงละนั่น  (อ่าน 3776 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เมื่อกี๊ไปเปิดดูในเวปรถของญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง ไปเจอกำหนดการว่า
Toyota Vitz/Yaris จะไมเนอร์เชนจ์ในปี 2014

เลยเกิดคิดเล่นๆว่า ถ้าเกิดว่า หน้าตาของ Vitz/Yaris นั้น
เกิดปรับโฉมเป็นหน้าของ Yaris Eco จะเป็นไปได้ไหมครับ

และยิ่งได้ข่าวว่า Etios จะโมเดลเชนจ์ในปีเดียวกัน
ทำให้เกิดคิดว่า เป็นไปได้ไหมที่จะใช้หน้าตาแบบเดียวกัน
(แม้ข้อมูลในขณะนี้จะบอกว่า หน้าตาและภายในนั้นจะไม่ใช้
ตัวที่ขายในปัจจุบันนี้ก็ตามที)

(ประเด็นคือ เป็นไปได้ไหมที่โตโยต้าอาจจะกลับมาใช้เป็นหน้าตาทั่วโลกครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ไม่สามารถบอกได้ในตอนนี้ค่ะ รู้แต่ว่า Yaris Modelchange เวอร์ชั่นไทยจะเป็น Eco car และอาจมี Yaris Hybrid มาทำตลาดแข่งกับ Jazz Hybrid ด้วย ตอนนี้  Yaris Hybrid ขายในยุโรปแล้วค่ะ ส่วนเอเชียรวมทั้งไทยจะมาช้ากว่า เหมือน Jazz Hybrid
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
ไม่สามารถบอกได้ในตอนนี้ค่ะ รู้แต่ว่า Yaris Modelchange เวอร์ชั่นไทยจะเป็น Eco car และอาจมี Yaris Hybrid มาทำตลาดแข่งกับ Jazz Hybrid ด้วย ตอนนี้  Yaris Hybrid ขายในยุโรปแล้วค่ะ ส่วนเอเชียรวมทั้งไทยจะมาช้ากว่า เหมือน Jazz Hybrid

ตลาดรถ ECO CAR นี่แข่งกันดุเดือดจริงๆ
สงสัยประเทศไทยต้องตัดถนนเพิ่มแล้วล่ะ ^^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่แน่ใจครับแต่คิดว่าเขาคงไม่เอา V JP มาแน่นอนละในไทยนะ

ออฟไลน์ H.

Re: คิดเล่นๆ ถ้าเกิดว่า Vitz/Yaris รุ่นปัจจุบันไมเน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 22:01:28 »
?? ?? ?? ??
ข่าวจากไหนครับ
H.

Re: คิดเล่นๆ ถ้าเกิดว่า Vitz/Yaris รุ่นปัจจุบันไมเน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 22:32:30 »
?? ?? ?? ??

Yaris Hybrid ขายในยุโรปแล้ว แต่ไม่ฟันธงค่ะ ว่าจะมาไทยไหม แต่โอกาสมาสูงมาก เพราะต้องเอามาต่อกรกับฮอนด้า

ลองอ่านดูค่ะมีหลายเว็บ
http://www.thaicartrick.com/toyota-yaris-hybrid-2012-2013--/
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 22:54:29 »
ไม่สามารถบอกได้ในตอนนี้ค่ะ รู้แต่ว่า Yaris Modelchange เวอร์ชั่นไทยจะเป็น Eco car และอาจมี Yaris Hybrid มาทำตลาดแข่งกับ Jazz Hybrid ด้วย ตอนนี้  Yaris Hybrid ขายในยุโรปแล้วค่ะ ส่วนเอเชียรวมทั้งไทยจะมาช้ากว่า เหมือน Jazz Hybrid
?? ?? ?? ??

Yaris Hybrid ขายในยุโรปแล้ว แต่ไม่ฟันธงค่ะ ว่าจะมาไทยไหม แต่โอกาสมาสูงมาก เพราะต้องเอามาต่อกรกับฮอนด้า

http://www.thaicartrick.com/toyota-yaris-hybrid-2012-2013--/
ผมว่ายังไงก็ยากครับ ที่จะเอามาไทยครับ เพราะในเมื่อ ecocar ของโตโยต้าก็ คือชื่อยาริสใหม่แล้ว ไม่มีทางเลยที่จะเอารุ่นไฮบริดที่มีในปัจจุบันมาขาย เพราะในบทความรถใหม่เขียนว่า yaris ใหม่ไม่มีความเกี่ยวดองเวอร์ชั่นที่ขายในตลาดโลกซักนิดเดียว  ผมว่าคุณ Minny ลองอ่านในบทความรถใหม่ดูครับ  :)      http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4941:New-Cars-in-Thailand-2013-2016-สรุปรถใหม่-เปิดตัวในเมืองไทย-2556-2559&catid=54:special-report&Itemid=155
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 22:58:56 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 05:29:54 »
ไม่สามารถบอกได้ในตอนนี้ค่ะ รู้แต่ว่า Yaris Modelchange เวอร์ชั่นไทยจะเป็น Eco car และอาจมี Yaris Hybrid มาทำตลาดแข่งกับ Jazz Hybrid ด้วย ตอนนี้  Yaris Hybrid ขายในยุโรปแล้วค่ะ ส่วนเอเชียรวมทั้งไทยจะมาช้ากว่า เหมือน Jazz Hybrid
?? ?? ?? ??

ผมว่ายังไงก็ยากครับ ที่จะเอามาไทยครับ เพราะในเมื่อ ecocar ของโตโยต้าก็ คือชื่อยาริสใหม่แล้ว ไม่มีทางเลยที่จะเอารุ่นไฮบริดที่มีในปัจจุบันมาขาย เพราะในบทความรถใหม่เขียนว่า yaris ใหม่ไม่มีความเกี่ยวดองเวอร์ชั่นที่ขายในตลาดโลกซักนิดเดียว  ผมว่าคุณ Minny ลองอ่านในบทความรถใหม่ดูครับ  :)      http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4941:New-Cars-in-Thailand-2013-2016-สรุปรถใหม่-เปิดตัวในเมืองไทย-2556-2559&catid=54:special-report&Itemid=155

ค่ะ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย แต่เราว่า เจ้าตลาดอย่างโตโยต้าคงไม่ปล่อยให้ฮอนด้า ทำตลาดรถไฮบริดขนาดเล็กอยู่เจ้าเดียวหรอกค่ะ ไม่แน่นอนค่ะ ต้องรอดูไปก่อนน่ะค่ะ

ออฟไลน์ elite

ยาริสประเทศไทยนี่โฉมนี้เป็นโฉมสุดท้ายแล้วนี่ครับ ไทยไม่ทำตลาดแล้วนี่หน่า นอกจากecoตัวใหม่ที่จะใช้ชื่อยาริส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 09:39:06 โดย elite »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 12:29:47 »
?? ?? ?? ??

ค่ะ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย แต่เราว่า เจ้าตลาดอย่างโตโยต้าคงไม่ปล่อยให้ฮอนด้า ทำตลาดรถไฮบริดขนาดเล็กอยู่เจ้าเดียวหรอกค่ะ ไม่แน่นอนค่ะ ต้องรอดูไปก่อนน่ะค่ะ
ครับผม รอดูกันต่อไป
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023