ผู้เขียน หัวข้อ: จากข่าวนี้ BMรุ่นไหนครับ มุดไหล่ทางชนท้าย คนขับรอดสบายๆ  (อ่าน 6870 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
https://www.facebook.com/856388758039805/posts/948844922127521?s=542692035&sfns=mo

https://thai.ac/news/show/298518

BMวิ่งไหล่ทางชนท้ายรถพ่วง + เจอสิบล้อวิ่งไหล่ทางอีกคันเบรคไม่ทัน อัดท้ายอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2019, 06:25:42 โดย Vipvipvip »

ออฟไลน์ nett

• Full Member
ซีรีย์ 3 F30 ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
เหมือนหักหลบ แล้วหมุนเอาท้ายฟาด เพราะช่วงหน้ายังดีครับ

แต่ก็แหละ รถยับมาก แต่คนขับรอดได้ ถือว่า ระบบความปลอดภัย เค้า ผ่านแหละ

ออฟไลน์ ynot9x

f30 ลงชุดแต่ง M3 ครับ ดูโช๊ค กับล้อแล้ว ไม่เดิมครับ แต่งมาพอควรครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไหล่ทางเส้นนี้สุดๆละ

ออฟไลน์ AMG GT

ท้ายฟาดแบบนี้ d-segment ญี่ปุ่นใหม่ๆก็น่าจะรอดครับ
อันนี้โชคดีไม่เข้ากลางลำ ถ้ากลางลำคาที่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ deertesla

ลำบากและเสียเวลาเจ้าหน้าที่กู้ภัย ซึ่งต้องคอยมาช่วยเหลือคนกลุ่มนี้ที่มาคึกคะนองบนท้องถนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2019, 02:29:18 โดย deertesla »

ออฟไลน์ tew

ข่าวแบบนี้ในเมืองไทย ไม่ได้เพิ่มความมัั่นใจในระบบความปลอดภัยของยี่ห้อรถ  แต่กลับไปเพิ่มมูลค่าของพระเครื่องที่เจ้าของห้อย   ถ้ายังเป็นยุคหนังสือพิมพ์นี้100% คนเขียนข่าวจะเขียนรายละเอียดรุ่นพระลงไปด้วย วิศกรไม่ได้รับควาดีความชอบเท่าคนปลุกเสกพระ

ออฟไลน์ BigCat

แอบเห็น Motul  :D น่าจะดูแลรถพอสมควร สายนี้
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ bodin

สมน้ำหน้าครับ ;D แมลงสาปไหล่ทาง จริงๆน่าจะเจ็บหนักๆหน่อยหรือพิการ

ความปลอดภัย ตามราคาที่ท่านจ่าย

ออฟไลน์ SM.

มุดข้างรถใหญ่นี่อันตรายจริงๆ เค้ามองไม่เห็น

ออฟไลน์ TeslaX

คงไม่ต้องบอกว่าเหยียบมาเท่าไหร่ 200 คงสบายๆ คันนี้น่าจะจูนมาด้วย

ออฟไลน์ jinkatana

• Newbie
  • *
https://www.js100.com/en/site/post_share/view/74659?fbclid=IwAR38pJpCDwm9CRc2ZdApdikEM2kQXUFi1ndxl846Ae3veh0MJ3D_7Tvsd2c

เอาตามข่าวนี้เหมือนจะไม่ใช่แค่ชนท้ายนะครับ แต่โดนรถบรรทุกอีกคันอัดซ้ำไปด้วย...

ออฟไลน์ Fly to dream

ชนท้ายนะใช่ครับ แต่โดนรถใหญ่อีกคันชนซ้ำด้วยนะ  อีกอย่างถนนเส้นนี้ไม่เข้าใจว่าทำไมรถใหญ่ถึงวิ่งกันทุกเลน ขวางไปหมด
อยากให้รัฐเร่งทำวงแหวนรอบสามฝั่งใต้ด่วนๆเลย ไม่ไหวมากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
พวกเสียสติอีกแล้ว ไม่เคยดูข่าวกันเลยรึไงเนี่ย

รอดมาเพราะดวงครับ ครับ จะสรุปว่ารถดีหรือไม่ดีไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

ชนท้ายนะใช่ครับ แต่โดนรถใหญ่อีกคันชนซ้ำด้วยนะ  อีกอย่างถนนเส้นนี้ไม่เข้าใจว่าทำไมรถใหญ่ถึงวิ่งกันทุกเลน ขวางไปหมด
อยากให้รัฐเร่งทำวงแหวนรอบสามฝั่งใต้ด่วนๆเลย ไม่ไหวมากๆ

ตอนเย็นๆนี่ วิ่งขวากันน่ากลัวมาก
วิ่งช้าเกะกะไม่เท่าไหร่

รถพ่วงบางคันวิ่งกลาง วิ่งขวา ขับเร็วมาก แถมไม่ล็อกตู้อีก
เวลาเห็นพี่เค้าขับตามหลัง เสียวกลัวพี่เค้าจะเบรคไม่ทัน

ออฟไลน์ rtong

เคสนี้รถบรรทุกที่มาชนซ้ำต้องรับผิดชอบค่าเสียหายหรือไม่ครับ  ตามหลักของประกัน

ออฟไลน์ bmmac

ไหล่ทาง ชนหน้า มีอีกคันชนท้าย
ขับยังไง
มุดมา จังหวะ เข้าไหล่ทาง รถใหญ่บังเลนซ้าย
คิดว่าแซงบรรทุกคันข้างๆ ได้
จึงเข้าไหล่ทาง โดยที่มีรถใหญ่อีกคันอยู่ที่ไหล่ทาง
ด้านหน้า ก่อนเข้ามองไม่เห็นเพราะมีอีกคันบังอยู่
ปกติ รถใหญ่มาก จะไม่วิ่งไหล่ทาง นะ
มี หกล้อกลาง ไม่ใช่ตัวยาวนะ วิ่งอยู่
และพวก สี่ล้อใหญ่

ออฟไลน์ Fly to dream

เคสนี้รถบรรทุกที่มาชนซ้ำต้องรับผิดชอบค่าเสียหายหรือไม่ครับ  ตามหลักของประกัน

จะซวยคล้ายกับกรณีที่ไทรตันชนแบริเออบนทางด่วนแล้วรถเด้งเข้ามาในเลนทำให้รถที่วิ่งตามมาชนซ้ำ ผิดข้อหาไม่เว้นระยะไปน่ะครับ ไม่แน่นะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
....อันตรายมาก ถ้าไม่ใช่รถพ่วงเป้นรถทั่วไปจอดเสีย คงมีคนตายแน่ๆ โขคดีแล้วที่เจอรถพ่วง

ออฟไลน์ CarameLon

รอดมาแล้ว อีกเดือนสองเดือน ขายซากรถแล้วซื้อคันใหม่
แล้วก็มาขับไหล่ทางเหมือนเดิม แล้วก็ชน       ....วนไปๆ

ถนนเมืองไทย คนตายเยอะมากที่สุดในโลก
ทายยยแลนน นามมเบอรร์วานนน เย้!   8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
อุบัติเหตุแต่ละครั้ง หลายทีก็เป็นคราวเคราะห์จริงๆครับ

อีกข่าว มาเซ เจอ บีเอ็ม เป็นอีกอุทาหรณ์
https://www.khaosod.co.th/around-the-world-news/news_2702699
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ burst

เส้นนี้รถบรรทุกขับกันเกะกะมากครับ ถนนโล่งๆช่วงบ่ายๆยังทำเวลาไม่ได้ มุดก็ลำบาก อันตราย ขวางไปทั่ว ปกติวีออสนี่มุดสนุกมาก เจอเส้นนี้ทำใจ ขับ 80 ตามๆเค้าไป
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi