ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะมีการจัดการจราจรทางอาการอย่างไรดี หากfly board air นำมาขายจริงๆ  (อ่าน 4757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member

คิดค้นและทดลองมอเตอร์ไซด์อากาศได้แล้วทดลองบินสมบูรณ์แบบ. ก่อนที่จะผลิตออกขายในอนาคตอันใกล้นี้.  ยุคเรานี้แหละไม่ไกลเกินฝัน.    ไม่แพงอย่างที่คิด.  เพียงแต่ระบบจราจรจะจัดการยังไง

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
ผมว่าคงไม่สามารถ นำมาใช้บนถนน ปนกับรถมีล้อได้ครับ อันตราย (เหมือนเอารถ ATV มาวิ่งบนถนน ยังไม่ได้เลย)
คงเอาไว้เล่นบนนำ้ หรือเป็นกีฬา หรือเล่นในที่ส่วนตัว ดีแล้ว

ออฟไลน์ ps000000

จัดการด้วยการไม่รับจดทะเบียน 555555

ออฟไลน์ Jacob

ไม่เห็นต้องจัดการอะไร ก็เหมือนคนเดินอยู่บนอากาศ ไม่ต้องรอไฟแดง แต่มันหวาดเสียวและยังดูไม่สะดวก อาจจะไม่นิยม ถ้าออกแบบเป็นรถมอไซค์ให้นั่งสบายขึ้นหน่อย มีหลังคากันแดดกันฝน หรือติดแอร์มีพัดลมจะเหมาะกับอากาศบ้านเรามากกว่า

ออฟไลน์ alpha14

การคิดค้นและพัฒนาเป็นสิ่งที่ดีโลกก้าวไปไกลมากไม่น่าเชื่อว่าสิ่งประดิษฐ์นี้จะเกิดมา แต่ๆถ้ามาขายในไทยคงมีคนขี่มารยาทดีๆเยอะคงได้ชนกันกลางอากาศตกลงมาคอหักตายกัน(ด้วยความเคารพ)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าคงอีกหลายปีอยู่ครับต้องพัฒนาเรื่อง Safety ให้ดูน่าเชื่อถือมากกว่านี้ด้วยครับ

คงต้องใช้เวลาอีกซักพัก

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
มันต้องมาคู่กับระบบเซ็นเซอร์ป้องกันการชนแบบรถยนต์ไม่งั้นอันตรายถึงชีวิต
แบบว่าถ้าบินเข้ามใกล้กันเกิน 5 เมตร เครื่องต้องหยุด อะไรทำนองนี้

ถ้าจะใช้ในชีวิตประจำวันคงต้องมีระบบความปลอดภัยอีกเยอะ...

ออฟไลน์ 2k

ยุคที่เพิ่งมีรถยนต์เข้ามาใหม่ๆคนในอดีตคงมีคำถามว่าจะมีการจัดการจราจรกันยังไงนะ? มาตอนนี้เรารู้แล้วว่าสันดานคนไทยไม่เคารพกฏเห็นแก่ตัวก่อความเดือดร้อนถึงเจ็บถึงตาย ผมเชื่อว่าบนอากาศก็ไม่ต่างกัน อาจจะหนักกว่าอีกเพราะจะมีเรื่องเกี่ยวายไฟฟ้าแรงสูงเพราะไม่ยอมเดินทางในเส้นทางที่จัดไว้แต่ไปมุดลัดเลาะสายไฟฟ้าโดนไฟฟ้าดูดตายรายวันแต่ก็ยังมีคนฝ่าฝืนอีก เหมือนมอเตอไซที่แทรกระหว่างรถใหญ่กำลังเลี้ยวแล้วโดนทับตาย มีตายทุกวันแต่ก็จะทำ ทำไมทำไม? ก็นิสัยมักง่ายแบบไทยๆไง
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ยอดเยี่ยมครับถ้ามันสามารถพัฒนาได้ให้เดินทางได้สัก 5-10 กม ได้ต่อการเติมพลังงาน 1 ครั้งนี่ ยอดเยี่ยมเลยครับ(ในปัจจุบัน) เอามาใช้งานเดินทางไปทำงานสะดวกดี คิดเล่นๆเอาไว้หนีรถติด 555 แต่ก็ต้องกลัวฝนฟ้าปัญหาต่างๆค่อยแก้ไขกันไป เอาน่าครับ อนาคตมันคงพัฒนาให้สามารถใช้งานได้หลากหลายมากขึ้น

ผลเคยคิดว่าผมอาจจะอายุราวๆสี่สิบก่อนคงได้เห็นเรื่องพวกนี้ แต่ตอนนี้แค่ ยี่สิบกว่าๆ ก็ได้เห็นการเริ่มต้นที่น่ายินดีแล้ว น่าชื่นชมครับ ช่วงก่อนผมยังแอบไปส่องเจ้าหนึ่งทำ ชุด jet แต่ยังมีข้อจำกัดอยู่แต่ก็คล้ายๆกับตัวนี้เพียงแต่ว่าเจ้านี้สามารถเดินทางได้ไกลกว่า ครับ

ออฟไลน์ ariazero

ตำรวจเราจะจับมั้ยอ่ะ  :(

ข้อหาดัดแปลงเครื่องยนต์บลาๆ ไม่สวมเข็มขัดนิรภัย ไม่มีใบขับขี่ ไม่มีทะเบียน อะไรแบบนั้น

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ civ18

• Newbie
  • *
ไม่ต้องจราจรอะไร เอาสายไฟสายโทรศัพท์ลงดินก่อนเถอะครับ

บินกันแบบนี้ สายพาดพันคอตายพอดี

JONNY

• บุคคลทั่วไป
จริงๆคงกำจัดพื้นที่ละครับ เขตชุมชนแบบกรุงเทพ ห้ามใช้ หรือที่มีสิ่งกีดขวาง ที่ทำให้ไม่ปลอดภัย และต้องมีใบอนุญาตขับขี่ เพื่ออมรบความรู้ ถ้าจดทะเบียนได้ก็ใช้ได้จริง เก็บภาษีรายปี รัฐก็มีรายได้ หนี้ไม่พ้นหลอก สักวันหนึ่ง มนุษย์ก็ต้องเหาะได้บินได้ ตามโลกเทคโนโลยี

ออฟไลน์ Pegasus7700

หากย้อนไปสมัย30กว่าปีทีแล้ว คงคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้เนอะ

น่าสนใจเลยเอามาแชร์
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

ออฟไลน์ Puitam

ถ้าเอามาพ่นสีเขียว   แล้วใส่ชุดสีเขียวๆด้วย    เค้าเรียก กรีนก๊อปลิน  แน่นอน

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมว่าตอนนี้คงทำได้แค่เป็นกีฬา Extreme หรือไม่ก็เป็นพาหนะสำหรับการท่องเที่ยวในพื้นที่ปิดครับ ประมาณว่าใช้อุปกรณ์นี้แล้วเข้าถึงพื้นที่ยากๆได้

ถ้าจะมาใช้ในพื้นที่สาธารณะนี่ก็ยังยากอยู่ครับ แค่ที่วิ่งกันอยู่ก็ยังจัดการไม่ได้เลยครับ ถ้ามาเพิ่มอีกคงป่วนน่าดู

แต่ยอมรับว่ามันเจ๋งมากครับ 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามัน wow มากๆครับ

อยากได้เลย แต่ขอแบบไม่ยืนนะ มันดูเสียวๆ

ออฟไลน์ Matlab

รอระบบไฟฟ้าเราลง under ground ให้หมดก่อนเถอะครับ เดี๋ยววิ่งชนสายไฟตายอีก ทุกวันนี้นี้ฝรั่งมาเที่ยวมีสิ่งตื่นตาตื่นใจกว่า fly board air อีกคือถ่ายรูปสายไฟบนเสาที่มันพันกันจนไม่รู้ว่ามันไปถึงปลายทางคือเส้นไหน 5555

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ถ้าขนาดนั้นแล้ว สร้างยานยนต์เล็กๆ บอดี้ไฟเบอร์ แล้วนั่ง น่าจะดีกว่าจะครับ น้ำหนักไม่ได้เพิ่มมาก   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Jacob

ผมว่ามัน wow มากๆครับ

อยากได้เลย แต่ขอแบบไม่ยืนนะ มันดูเสียวๆ
นั่งยองๆเอาก็ได้  ::)

ออฟไลน์ huiimanoid

อันตรายนะเนี่ย ไอที่พ่นออกมาเป็นไอร้อนจัด คนที่อยู่ข้างใต้ถ้าถูกเข้าเหมือนโดนไฟลวกได้เลยนะครับ
ถ้าดูเบื้องหลังการทดสอบ Test 1 จะเห็นเค้าเตรียมถังดับเพลิงไว้ด้วย แสดงว่าใช้เชื้อเพลิง
อาจใช้เครื่องไอพ่น หรือเครื่องยนต์เจ็ต ไม่ใช่การใช้พัดลมแบบ Quadcopter (Drone)

ออฟไลน์ eaton fuller

ใช้กฏ ใช้ระดับความสูงตามทิศ ที่เดินทาง จะไม่ชนกัน

จ่าแก่ๆ เราต้องเหาะตามไปแอบตามเมฆ คอยจ๊ะเอ๋ เขียนใบสั่ง

ออฟไลน์ wooot

สุดยอดครับ เรื่องใหญ่คือคิดค้นและสร้างจริง ที่เหลือหาทางออกได้แน่นอนครับ
ที่กังวลคือเซฟตี้ต่อตนเองและบุคคลอื่น ท่าทางไอพ่นแรงจริงๆ แล้วถ้าเครื่องดับ... แล้วถ้าตกลงมา...ฯลฯ
แต่ภาวนาขอให้ใช้ได้จริงครับ

ออฟไลน์ Lancer

ผมลงชื่อ ขออยู่บนพื้นต่อนะครับ  ::)