ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Chevrolet Volt ครับ  (อ่าน 3448 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ถามเรื่อง Chevrolet Volt ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:11:08 »
1. ไม่ทราบว่ารุ่นนี้จะเข้ามาขายในไทยหรือเปล่าครับ ถ้ามา จะมาประมาณปีไหนครับ
2. ถ้าซื้อผ่านเกรย์ ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ และเข้าศูนย์ Chevrolet ไทยได้ไหมครับ
3. ผมยังสงสัยเรื่องเครื่องยนต์ของรุ่นนี้อยู่ครับ ว่า เครื่องยนต์มันทำหน้าที่ปั่นไฟให้มอเตอร์อย่างเดียวหรอครับ เท่าที่อ่านมาบอกว่าเป็นรถยนต์ไฟฟ้า 100% แต่มีเครื่องยนต์ไว้สำหรับสร้างพลังงานไฟฟ้าำสำรอง แต่ที่ผมสงสัยคือ เห็นในรีวิวของพี่จิมมี่บอกว่าเครื่องยนต์จะส่งกำลังไปหมุนมอเตอร์โดยตรงเมื่อแบตหมด หมายความว่า มันส่งกำลังไปปั่นไฟให้มอเตอร์ หรือว่าส่งกำลังหมุนไปยังระบบขับเคลื่อนผ่านมอเตอร์แต่มอเตอร์ไม่ทำงานครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ถามเรื่อง Chevrolet Volt ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:43:19 »
1. อยากเอาเข้ามาขาย แต่ถ้าไม่มีส่วนลดภาษีให้ ราคาก็จะยังแพงหูตูบอยู่ดี มีเกินคันละ 2 ล้านกว่าบาทขึ้นไป

2. เข้าได้ แต่ใครจะซ่อมได้กันละเนี่ย?

3. ใช่ครับ ทุกอย่างเป็นไปตามในรีวิวที่อ่านนั่นละครับ

ออฟไลน์ Hardez

• Newbie
  • *
  • IT's ME
Re: ถามเรื่อง Chevrolet Volt ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 12:06:08 »
ผมเคยมีความหวังกับ Chev Volt รุ่นนี้ตอนช่วงก่อนที่จะเอาเข้ามาทดลองวิ่งในไทย
ช่วงที่เอามาวิ่งทดสอบในไทย ผมได้มีโอกาสเห็นตัวเป็นๆ เห็นเต็ม 2 ตา
บนถนน(นครอินทร์ ราชพฤกษ์ พระราม5 ราวๆนี้ผมไม่รู้ว่าจะเรียกตรงนั้นว่าตรงไหน)ตอนนั้นคิดในใจ มาแน่ๆ!
จนถึงตอนที่บอกจะมีการเพิ่มสถานีชาร์จไฟฟ้า และหวังให้มาในราคา 1.79-1.89 ปลายๆ
และแล้วผมหมดหวังไปตอนนโยบายรถคันแรก และคิดว่าคงอีกนานแสนนาน ~

ออฟไลน์ Chevrolet Thailand

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 16:43:03 »
Chevrolet Volt ณ ปัจจุบันทางเราไม่มีข้อมูลและรายละเอียดนะคะ
หากเรามีข้อมูล เกี่ยวกับรายละเอียดของรถ Chevrolet Volt
ทางเราจะประชาสัมพันธ์ให้ทราบโดยเร็วที่สุดค่ะ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 16:46:46 »
Chevrolet Volt ณ ปัจจุบันทางเราไม่มีข้อมูลและรายละเอียดนะคะ
หากเรามีข้อมูล เกี่ยวกับรายละเอียดของรถ Chevrolet Volt
ทางเราจะประชาสัมพันธ์ให้ทราบโดยเร็วที่สุดค่ะ

โอ้มีศูนย์เชพในบอร์ดด้วย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 17:23:38 »

โอ้วถึงกับสมัครมาตอบเลยทีเดียว อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 18:26:14 »

โอ้วถึงกับสมัครมาตอบเลยทีเดียว อิอิอิ

ไหนๆมาแล้วก้ออยากให้ช่วยมาดูๆบอร์ดนี้บ่อยๆนะครับ เผื่อมีปัญหารถ Chevrolet จะได้เป็นอีกช่องทางครับ
ผมใช้มาตั้งแต่ Optra ตอนนี้ Colorado ตัวTop 2wd ครับ ไม่ได้เจอปัญหาอะไร แต่สมาชิกในคลับบางท่านนี่หนัก แล้วศูนย์บริการไม่ให้ความร่วมมือ
ขอฝากเลยนะครับ ผมชอบรถเชพ  อยากให้ After Sales service มันดีๆขึ้นครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 18:52:00 »

ไหนๆมาแล้วก้ออยากให้ช่วยมาดูๆบอร์ดนี้บ่อยๆนะครับ เผื่อมีปัญหารถ Chevrolet จะได้เป็นอีกช่องทางครับ
ผมใช้มาตั้งแต่ Optra ตอนนี้ Colorado ตัวTop 2wd ครับ ไม่ได้เจอปัญหาอะไร แต่สมาชิกในคลับบางท่านนี่หนัก แล้วศูนย์บริการไม่ให้ความร่วมมือ
ขอฝากเลยนะครับ ผมชอบรถเชพ  อยากให้ After Sales service มันดีๆขึ้นครับ

แค่ในเฟสเชพ ผมก็เห็นเต็มไปหมดแล้วนะครับ :D

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 19:03:13 »
cruze ผมก็แบตพึ่งตายไปยังสงสัยว่ามันไม่มีไฟเตือนเหรอครับ?? ไม่เห็นขึ้นเลยเห็นใน club บอกแบตเสื่อมไวเกินถ้าหมดอายุให้เคลมได้ใน 20000 โลแรกของผมดันเจ๊งตอน 22000

แต่ตัวรถชอบครับ..

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 00:34:40 »
ฝากตาม ครูซ เรื่องเกียร์พังด้วยน่ะครับ ในคลับเป็นกันเยอะน่ะ

แต่ก็ไม่พอใจกับการบริการของศูนย์ และความรวดเร็วในการเคลมอะไหล่เท่าที่ควร

รบกวนดูแลด้วยครับ   

ถ้าหลังการขายดีกว่านี้ผมเชื่อครับว่ารุ่นไหน เอามาขาย ก็มีแต่คนจะมาอุดหนุน

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 00:52:56 »
ถึงสั่งเกรย์มาแต่จะไปเข้าศูนย์ซ่อมที่ไหนล่ะครับ
ตัวแทนเค้าไม่ดูแลอยู่แล้ว