ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานในเมือง เอารถไปจอดที่ไหนได้บ้างครับ(ที่ใกล้รถไฟฟ้า)  (อ่าน 4492 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ผมทำงานอยู่ตึกเอ็มไพร์ครับ
ค่าจอดรถที่นี่ เดือนละตั้ง 1,800 แถมรถก็ติดมหาโหด

อยากทราบว่า
ถ้าผมอยากเอารถไปจอดแถวๆรถไฟฟ้าสถานีพญาไท หรือแอร์พอตลิ้งค์มักกะสัน
พอจะมีที่จอดแนะนำบ้างมั้ยครับ

คือ ทุกวันนี้ กลุ้มใจกับการเดินทางโดย APL มากๆครับ
ลงมา มอไซต์ก็ไม่ค่อยมี ต้องต่อแถวเกือบ 10 นาที (บางที 15-20 นาที)
ยิ่งวันไหนกลับ 2 ทุ่มเป็นต้นไปนี่ แทบแย่ครับ ไม่มีมอไซต์เข้าบ้านเลย

แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
BTS หมอชิตครับ

ไม่ก็สวนลุม

ไม่ก็อาคารจอดแล้วจรของ BECL

ออฟไลน์ Ruksadindan

SARL มักกะสันก็มีที่จอดของมันนี่ครับ แต่ผมไม่ทราบราคานะ ว่าแต่นั่นมันก็ในเมืองเกินไป รถติดอยู่ดี บ้านพี่อยู่ทิศไหนครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
รู้แต่ว่าที่สถานีมักกะสัน ที่จอดรถเยอะมากแต่รู้ค่าบริการครับ