ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่ออก พนง.ศูนย์รถดัง แอบลักรถลูกค้าส่งเคลม ไปท้าแข่ง-ขนของหนักจนเละ  (อ่าน 11413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
       วันที่ 6 ก.ค. มีหนุ่มรายหนึ่งใช้เฟซบุ๊กชื่อ Guy Wacharapong  ได้โพสต์ภาพพร้อมข้อความระบุว่า ไม่คิดไม่ฝันว่าการเอารถมาเข้าศูนย์จะต้องเจอเหตุการ์ณแบบนี้ เหตุการ์ณมีอยู่ว่า ผมได้เอารถไปเครมที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง ย่านบางใหญ่ แล้วผมต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์ 10 วัน แต่2วันผ่านมา ต้องมาเจอเหตุการ์ณแบบนี้

คือผมมีคนรู้จักทำงานอยู่ในศูนย์ที่ผมเอารถไปเครม ได้ถ่ายรูปส่งมาบอกว่า มีพนักงานแอบเอารถผมไปใช้ขนของโดยที่ผมไม่รู้เรื่อง แล้วคนที่รู้จักผมบอกผมว่า บรรทุกของหนักมากจนล้อขูดซุ้มคัชซีถูกับพื้น แล้วยังมีการเอารถผมไปท้าแข่งกับพนักงานในศูนย์กันเอง พอผมรู้เรื่องผมต้องการที่จะคุยกับผู้จัดการแต่กลับถูกพนักงานที่รับสายปฏิเสธและหลีกเลี่ยงในการตอบคำถาม  ผมอยากรู้ว่าคุณทำกันแบบนี้ได้หรอครับ แล้วรถผมเป็นอะไรขึ้นมาใครจะรับผิดชอบให้ผม

ต่อมาผู้โพสต์รายเดิม ได้ระบุถึงความคืบหน้าว่า ตอนนี้ทางบริษัทรถดังกล่าว ได้รับผิดชอบในกรณีนี้ให้แล้วนะครับ ได้มีการทำข้อเสนอตกลงกันแล้ว

1.มีของกำนันเล็กๆน้อยๆให้ 2.ได้ขัดสีใหม่รอบคันฟรี 3.ได้ทำการซ่อมกะบะหลังใหม่พร้อมทำสีฟรี
4.ได้ทำการทำสีและขัดเงาฝาท้ายใหม่ฟรี 5.ได้ทำการเช็คแล้วแก้ไข้ช่วงล่างใหม่ฟรี 6.ได้ทำการถ่ายน้ำมันเครื่องให้ฟรี 1 ชุด 7.ได้ทำการเติมน้ำมันรถให้ฟรี 8.ได้มีการให้แม็กไรเนอร์ใหม่เพื่มฟรีอีก 1 ชุด แล้วสิ่งที่สำคัญคือพนักงานที่เป็นคนนำรถไปใช้ได้โดนลงโทษโดยการให้ออกจากพื้นที่(โดนไล่ออก) เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_2686282

ออฟไลน์ Turin

เห็นใน FB แวบๆเมื่อเช้า ... ค่ายนี้เค้าจัดการดูแลลูกค้าดีคงเส้นคงวาดี

ออฟไลน์ Fly to dream

อ๋อ วัยรุ้นสร๊างตัว แน่เลย  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
นี่คือข้อดีของการติดสติกเกอร์ให้เพื่อนจำรถได้

ออฟไลน์ Newhang

ต้องไล่ผู้จัดการออกด้วยถึงจะถูก

ออฟไลน์ Tonnam92

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่มีคนเห็นและถ่ายรูปมา คงจะทำเป็นไม่รู้เรื่องแน่ๆเลย - -"
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ wa330

รถสภาพพร้อมซิ่งขนาดนี้จะเหลืออะไร ดีไม่เอาไปแข่งหลังถนน
ช่างมันคงอยากอยู่แล้วแต่ไม่มี พอได้ผ่านมือเลยเหมือนเด็กได้ของเล่น

ออฟไลน์ Tien.W

คิดต่อ

การที่ช่าง จะเอารถลูกค้าออกไปลองขับ มันต้องผ่าน รปภ. ต้องมีใบปล่อยรถ มีการเซ็นต์อนุมัติจากผู้มีอำนาจ จริงๆต้องไล่สอบให้หมดว่า ระบบนี้ยังมีอยู่ไหม ? ใครหละหลวม ด้วยครับ สาวให้หมด

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ของที่ขนออกไปก็ของเก่าในศูนย์รถนั่นแหละ..........เหมือนรู้กันทั้งศูนย์

ออฟไลน์ bodin

มันจะขนอะไรนอกจากอะไหร่ใน0

เป็นผมเจอกันในศาล หลักฐานครบคงได้หลายตัง 8)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ส่วนตัวผมว่าน่าจะเพิ่ม
1. ประกันรถยนต์ให้เพิ่มขึ้นอีกซัก 1-2 ปี และระยะทาง 2-4 หมื่น
2. ลองดูว่ามีคนร่วมขบวนการไหม ไม่น่าเชื่อว่าแค่คนเดียวจะเอารถออกไปได้ โดยที่ไม่มีใครรู้ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคสแบบนี้มีตลอดมาและตลอดไป อยู่ที่จะจับได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ TeslaX

มีทุกที่อ้างว่านำรถไปเทสอาการ แต่ไปๆมาๆ ไปรับสาวกินข้าวซะงั้น

ออฟไลน์ toffyearn

1ใน100 ที่เป็นข่าวมั้ง

ออฟไลน์ SM.

ต้องทำใจครับ เอารถไปทิ้งไว้ทีไร มีโอกาสที่ช่างมาใช้ทำอะไรต่างๆได้เยอะแยะเลย

ออฟไลน์ Mp4_007

คิดต่อ

การที่ช่าง จะเอารถลูกค้าออกไปลองขับ มันต้องผ่าน รปภ. ต้องมีใบปล่อยรถ มีการเซ็นต์อนุมัติจากผู้มีอำนาจ จริงๆต้องไล่สอบให้หมดว่า ระบบนี้ยังมีอยู่ไหม ? ใครหละหลวม ด้วยครับ สาวให้หมด
ไม่มีหรอกแบบนี้ ศูนย์ที่ผมเข้าประจำ ตอนแจ้งซ่อมจะมีเอกสารให้แล้วพนักงานบอกว่าให้เอาไว้ให้ รปพ.ตอนเอารถออก ผมไม่เคยให้ รปพ.สักรอบ ก็ไม่เห็น รปพ.จะว่าไงเลย ก็โบกรถให้ปกติ   ตอนแจ้งเครมพนักงานเอารถออกไปเทส ก็เห็นขับออกไปเลย ไม่มีส่งเอกสารอะไรสักอย่าง

ออฟไลน์ sudlor_gang

ต้องดำเนินคดีด้วยนะครับ ทุจริตแบบนี้แย่มาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าไม่มีหลักฐาน จะๆ คาตา อาจจะเถียงได้ ผมชื่อว่า ยี่ห้อนี่ หรือ ยี่ห้อไหน ก็ไม่ต่างกัน

แต่ด้วยจำนนด้วยหลักฐาน คงแถไม่ได้แล้ว ก็ต้องยอมรับผลต่อตัวรถ และ พนักงาน

ผมเฉยๆ ไมได้ชื่นชม เพราะมันสมควรโดนทั้งศูนย์บริการ และ พนักงาน ที่ทำแบบนี้

เพราะถ้าจะชมศูนย์บริการหรือยี่ห้อนึงๆ มันต้องไม่ให้เกิดกรณีแบบนี้ ถึงจะน่าชื่นชม แต่นี่ปล่อยให้เกิดแล้วมาตามเช็ดตามล้างทีหลังมากกว่า

ออฟไลน์ alpha14

เลวครับ! สั้นๆ    รถใครๆก็รัก ลองซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงจะได้รู้ถึงความรู้สึกเขา