ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ ไฟแนน bmw  (อ่าน 11093 ครั้ง)

ออฟไลน์ gouisoul

• Jr. Member
  • **
ถามเกี่ยวกับ ไฟแนน bmw
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 23:50:50 »
คือผมจอง f30ไว้ แล้วผมแจ้งว่า ต้องการจัด ไฟแนนเอง ที่ scb
เสนอ มา 2.4% 60 เดือน ดาว 20 ทาง bm จึงบอกว่า ตอนนี้ห้ามใช้ ไฟแนน นอก
ต้องใช้ของ bm เท่านั้น ผมก็ok พอ จัดไป สรุป ดอก 2.49 ดาว 20 ผ่อน 60 แต่ ของผู้มีอํานาจลงนามของ บจก
คํ้า ผมว่า ตลก มาก ถึง จะมากกว่าscb ผมก็ว่าแย่ละ ยังขอ อะไรแบบนี้อีก ผม เลยสงสัยว่า นโนบาย bm
เป็นแบบนี้ ผม ขอ จัดเอง หรือ ทําอะไรได้ไหมคับ
สงสัย ถ้าผมเป็น พนักงาน ชินคอป ต้องให้อดีตนายกมาเซ็นคํ้า รึเปล่า
ปล statment 8-10 m ต่อเดือน มี หุ้น 1 ที่ ทําเอง1 ที่ ผมขอคําแนะนําด้วยคับ
ปล ถามต่อ ดอกที่ผมได้มัน ok รึเปล่าคับ

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
Re: ถามเกี่ยวกับ ไฟแนน bmw
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 00:11:16 »
คือผมจอง f30ไว้ แล้วผมแจ้งว่า ต้องการจัด ไฟแนนเอง ที่ scb
เสนอ มา 2.4% 60 เดือน ดาว 20 ทาง bm จึงบอกว่า ตอนนี้ห้ามใช้ ไฟแนน นอก
ต้องใช้ของ bm เท่านั้น ผมก็ok พอ จัดไป สรุป ดอก 2.49 ดาว 20 ผ่อน 60 แต่ ของผู้มีอํานาจลงนามของ บจก
คํ้า ผมว่า ตลก มาก ถึง จะมากกว่าscb ผมก็ว่าแย่ละ ยังขอ อะไรแบบนี้อีก ผม เลยสงสัยว่า นโนบาย bm
เป็นแบบนี้ ผม ขอ จัดเอง หรือ ทําอะไรได้ไหมคับ
สงสัย ถ้าผมเป็น พนักงาน ชินคอป ต้องให้อดีตนายกมาเซ็นคํ้า รึเปล่า
ปล statment 8-10 m ต่อเดือน มี หุ้น 1 ที่ ทําเอง1 ที่ ผมขอคําแนะนําด้วยคับ
ปล ถามต่อ ดอกที่ผมได้มัน ok รึเปล่าคับ

ลองคุยกับศูนย์อื่นยังครับ แบบนี้มันบีบกันไปหน่อย

ปล.ตอนผมซื้อcamry2012ให้แม่(ชื่อแม่ อายุเกิน60 มีบำนาญเล็กน้อย) รถล๊อตแรกกำลังมาเลยรีบมาก เขียนคำขอกู้แล้วยื่นไป แต่เอกสารไม่ครบ
ดาวเกิน 50% จัดของโตต้าลีสซิ่ง เค้าบอกผมต้องค้ำให้ ก็ok อีกวันเซลมาบอกว่าอนุมัติแล้ว

งง?ซิครับ เอกสารยังส่งให้ไม่ครบ statement ของแม่ส่งไปแค่3เดือน ของผมยังไม่ได้ส่งอะไรให้ เซลบอกเอกสารที่เหลือให้เอามายื่นวันรับรถ
จะว่าดาวเยอะมันก็ไม่น่าจะเยอะขนาดนั้น หรือ เพราะเราใช้ไฟแนนส์เค้าเลยอนุมัติง่าย(แพงกว่าเจ้าอื่น 0.1-0.15%)

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 00:54:13 »
กรรม แบบนี้เงินจองเป็นแสนจะได้คืนมั้ยคับ
ของผมมีเงินในบัญชี + กองทุนต่างๆ มากกว่าราคารถนิดหน่อย แต่ไม่ได้ทำงานประจำ จะผ่านมั้ยคับ

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:23:21 »
ผ่านแหละครับ ผมซื้อรถก็ไม่ได้ใช้สลิปเงินเดือน ใช้แต่ statement กับบัญชีกองทุน ยังผ่านเลยครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:26:44 »
ซื้อศูนย์อื่นเหอะ บ้าป่าวให้ผู้จัดการกองทุนเซ็น ผมแค่ถ่ายเอกสารใบหน่วยลงทุนเฉยๆ

ออฟไลน์ time traveler

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 08:17:24 »
      เออไม่นะครับ ผมแค่ส่ง statement 3 เดือน และ ประโยคเดียว "ไม่ผ่านผมซื้อสด"  จบอย่างไวเลย แถมเสนอให้ลดดาวน์ อีก >:( 
      รถถ้ารอนานๆ ทางbmw จะทำ finance ใหม่นะครับ แต่ประเด็นคือทำ finance ใหม่ตอนรถกำหนดวันส่งแล้วนะครับ   :D ยังไงก็ผ่านแต่แต่กลัวเจอแซง :) เลยจัดไป "ถ้าfinance ไม่ทันฤกษ์ ซื้อสด" จบข่าว ;D 
      มั่นๆครับ ไม่มีค้ำก็ไม่มี เอาแค่นี้มีแต่ statement นี่แหล่ะ :D

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:14:54 »
ผมคิดว่าคุยกันไม่ชัดเจนมากกว่านะ ทุกค่ายตอนนี้ ทำแบบที่คุณว่าหมด ทั้ง จัดเองบังคับ เอาประกันของเค้าด้วย ถือว่าเป็นรายได้เสริม และ ค่าคอมเปอร์เซนต์ของ

เซลอีก (มีแต่ได้กับได้) ส่วนการอนุมัติ คือคุณส่งเสตทเมนต์ สมุดบัญชีคุณผ่านไหม  ถ้าไม่ผ่านก็ต้องมีคนค้ำเป็นเรื่องธรรมดา  และข้อกำหนด คือคนค้ำเป็นใคร

อาจเป็นผู้จัดการที่คุณทำงานอยู่ หรือข้าราชการซีไหนมากกว่าครับ คุยกันอาจไม่ชัดเจนครับ เราก็กลัวคนขาย คนขายก็กลัวเรา ลองถามให้ชัด พูดให้เคลียร์อีกทีจะ

ดีกว่าครับ เค้าอยากขายเราอยู่แล้ว อยู่ที่เงื่อนไขสัญญามากกว่าครับ

ออฟไลน์ gouisoul

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:30:58 »
คือ ผม จัด scb ได้ แล้ว แต่เค้าไม่ให้ ใช้ คับ ต่อ ดอกแพงกว่า บวกต้องมีคนคํ้าเพิ่ม ซึ้ง ตอนนี้ผม คุยกับ อีก ศูนย์ให้ ผมใช้ scb
ได้ทีนี้ผมจะเอา จองคืนยังไงละ ผมไม่เข้าใจ ตรง เรื่องมากกว่า แบงนี้แหละ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:53:43 »
ทางบริษัทรายแรกคงไม่ไ้ด้ดิวกับทางธนาคารนี้ แน่นอน  ดูจากทีท่าแล้ว  ส่วนเงินจอง คุณได้ให้ไปก่อนแล้วหลังทราบว่าไม่ผ่านใช่ไหม หรือเงินดาวน์ที่คุณให้ไป

ก่อนผมกำลังงง  คุณ สามารถรับคืนได้แต่ต้องรอหน่อยครับ ยุ่งยากด้วยครับเพราะมีหลายฝ่ายมาเกี่ยวข้อง เรื่องนี้ต้องถามเจ้าหน้าที่ธนาคารที่จัดไฟแนนซ์ให้ครับ

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 14:58:13 »
เรื่องบีบลูกค้าให้จัดไฟแนนซ์ตัวเองมีจริงครับ(ไม่รู้ทุกที่ป่าวนะ)
มีคนรู้จักสนใจ X1 เซลล์บอกว่าถ้าซื้อสดหรือไฟแนนซ์อื่นรอรับรถไตรมาส 4 ปี 2012 แต่ถ้าจัดไฟแนนซ์ของเขาได้รถไตรมาส 2 เอง  ::) ::) ::) เหอะๆแบบว่าพี่อยากได้เร็วพี่ต้องเป็นเบี้ยล่างครับ อะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 15:15:39 »
ถ้าเป็นผม ผมไม่ปล่อยให้อารมณ์ความอยากได้อยู่เหนือผมเอง ถ้าเขาเรื่องมากก็มองหาศูนย์อื่น ถ้าหาหลายๆศูนย์เป็นแบบเอกเปรียบลูกค้า ผมเปลี่ยนยี่ห้ออื่น ไม่เห็นยากเลยครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 19:18:28 »
   เอ  ผมเข้าใจถูกเปล่าครับที่บอก statement 8-10m ต่อเดือน นี่คือ 8-10 ล้านบาทต่อเดือนเปล่าครับ ถ้างั้นไม่น่าจะต้องมีคนค้ำนะ  ไม่ก็ดาวน์เยอะไปเลยครับ