ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรถไฟไหม้ครับ  (อ่าน 3966 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovelymemo

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องรถไฟไหม้ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 00:14:14 »
พอดีทางบ้านมีปัญหา พี่ชายทะเลาะกับทางบ้าน แล้วจุดไฟเผารถยนต์ครับ ไหม้ทั้งคันไม่เหลือเลย  เลยอยากทราบว่าในกรณีแบบนี้ประกันภัยจะจ่ายค่าชดเชยไหมคับ รถเป็นชื่อพ่อ ส่วนพี่ชายโดนตำรวจฝากขังไว้อยู่ตอนนี้ หรือว่าต้องขายซากทิ้งอยางเดียวคับ รถเป็นรุ่น D-Max X series ปี 2014 ปีไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ
I'm so Jazz !!!

• **
Re: สอบถามเรื่องรถไฟไหม้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 00:17:53 »
รูปบางส่วนนะคับ พอดีผมยังไม่ได้ไปดูรถเลย ว่าจะไปดูพรุ่งนี้คับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 00:30:41 »
ไม่ได้เกิดจากอุบัติเหต ประกันจะจ่ายหรอครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 07:31:10 »
พลาดแล้ว ไปแจ้งความพี่ทำไม

วางเพลิงเป็นคดีอาญา ที่ยอมความไม่ได้ ตำรวจ อัยการคงสั่งฟ้อง พี่ชายติดคุกแน่ๆ หรืออยากให้ติด??
จริงๆแล้วควรบอกตำรวจไม่รู้ใครเผาไว้ก่อน

นามสกุลเดียวกัน ถอยรถเฉี่ยวกันเองในบ้าน ประกันยังอิดออด ต้องบอกเฉี่ยวเสา กระถางต้นไม้

นี่เผา ขอเดาว่าไม่จ่าย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 08:31:54 »
แบบนี้ใช่มั๊ย ที่เค้าเรียกกันว่า "วอดวาย"  :-X :-X :-X :-X

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 09:24:24 »
พลาดแล้ว ไปแจ้งความพี่ทำไม

วางเพลิงเป็นคดีอาญา ที่ยอมความไม่ได้ ตำรวจ อัยการคงสั่งฟ้อง พี่ชายติดคุกแน่ๆ หรืออยากให้ติด??
จริงๆแล้วควรบอกตำรวจไม่รู้ใครเผาไว้ก่อน

นามสกุลเดียวกัน ถอยรถเฉี่ยวกันเองในบ้าน ประกันยังอิดออด ต้องบอกเฉี่ยวเสา กระถางต้นไม้

นี่เผา ขอเดาว่าไม่จ่าย
ที่จริงทางบ้านก็อยากให้ติดคุกแหละคับ เพิ่งพ้นโทษคดียาเสพติด ออกจากคุกมาได้แค่ 5 เดือนเอง ก่อปัญหาให้ทางบ้านพอสมควรคับ
ผมก็บอกพ่อแล้วละว่าแบบนี้ประกันไม่จ่ายแน่นอน ต้องขายซากทิ้งอย่างเดียว

ออฟไลน์ opor

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:37:15 »
ผมไปเปิดอ่านใน เงื่อนไขและความคุ้มครองกรมธรรม์ ประกันภัยรถยนต์ ประเภท 1 แล้วผมว่าเคลมได้นะ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 11:39:45 »
ของผมชั้น1คลอบคลุมทุกกรณีครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 13:05:00 »
กรณีคล้ายกับคนในตระกูลผมครับ
ปู่ และ อา (อา ผู้ชาย) ติดยาเสพติด สร้างความลำบากให้ตระกูล
ติดคุก เข้าออก ตั้งแต่วัยหนุ่ม จน50ปี
ในวัยกลางคนเลิกยาได้ แต่ติดสุราอย่างหนัก สักยันต์เต็มตัว โดนทำร้ายหนักไม่ตาย (ดวงยังไม่ถึงฆาต)
สุดท้่าย ตายด้วยพิษสุรา

ขออภัยที่นอกเรื่องครับ (ชีวิตจริงมันโหดร้าย)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 13:55:01 »
กรณีคล้ายกับคนในตระกูลผมครับ
ปู่ และ อา (อา ผู้ชาย) ติดยาเสพติด สร้างความลำบากให้ตระกูล
ติดคุก เข้าออก ตั้งแต่วัยหนุ่ม จน50ปี
ในวัยกลางคนเลิกยาได้ แต่ติดสุราอย่างหนัก สักยันต์เต็มตัว โดนทำร้ายหนักไม่ตาย (ดวงยังไม่ถึงฆาต)
สุดท้่าย ตายด้วยพิษสุรา

ขออภัยที่นอกเรื่องครับ (ชีวิตจริงมันโหดร้าย)

พี่ผมก้แบบนี้เหมือนกันคับ เข้าออกคุกเป็นว่าเล่น อายุก็ 35 แล้ว ยังไม่มีไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย เกาะพ่อแม่อย่างเดียว ผมก้คอยบอกคอยเตือนแม่แล้ว แต่เค้าไม่ค่อยฟังผม เพราะผมน้องเล็ก อีกอย่างพ่อกับแม่ผมค่อยข้างเข้าข้างพี่ผมตลอด เอาใจตลอด แต่กับผมคนละอย่างกันเลยคับ นี่แหละเขาเรียกว่าพ่อแม่รังแกฉัน

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 17:47:28 »
ถ้าพิสูจน์ได้ว่าไม่ใช่การเผาเพื่อหวังผลเอาเงินประกัน ประกันน่าจะต้องจ่ายนะครับ ส่วนตัวคิดว่าแจ้งความพี่ชายคุณไปแล้วก็เป็นหลักฐานได้ว่าทางพ่อคุณไม่ได้เผาเพื่อหวังเงินประกัน

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 02:29:29 »
เสียดายแทนเลยครับ :'(