ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับรถมีเสียงเอี๊๊ยดอ๊าดเวลาหมุนพวงมาลัย  (อ่าน 2818 ครั้ง)

ออฟไลน์ b39pow

• Newbie
  • *
เป็น Triton Plus ปี 10 ครับ เวลาจอดนิ่งๆแล้วหมุนพวงมาลัยดูมันจะมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดฝั่งคนขับครับ แต่ถ้าขับอยู่ก็ปกติดี ลองเอาเข้าศูนย์ช่างว่าเป็นที่ลูกปืนแกนพวงมาลัยเสียต้องเปลี่ยนทั้งแกนประมาณ 8000 กว่า แต่ลองดูในเนท เห็นว่าเป็นปัญหากันเยอะทั้ง triton และ pajero ส่วนใหญ่เค้าเปลี่ยนแค่ลูกปืนก็หาย บางคนเปลี่ยนมาราคาตั้งแต่ 500-1150 บาท

ขอคำแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้แถว สามพราน  อ้อมใหญ่  หนองแขม  พุทธมณฑล   หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ได้ลองเข้าไปสอบถาม ร้าน Cockpit แถวสามพราน เฮียเจ้าของร้านคิด รวมทั้งหมด 800 บาท ว่าจะเข้าไปทำแต่ร้านเสริซในเนทร้านนี้ว่าดีไหม ดันมีคนมาคอมเมนว่ามีปัญหาหลังจากเข้าไปดัดแหนบ แล้วเจ้าของดันด่ากันไปมาด้วย เลยกลัวว่าร้านนี้ช่างจะดีไหม 

ออฟไลน์ norachon

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามครับรถมีเสียงเอี๊๊ยดอ๊าดเวลาหมุนพวงมาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 12:59:16 »
รุ่นนี้เป็น  โดยเฉพาะที่จอดรถเปิดแอร์นานๆๆ จอดนอน   ท่อแอร์อยู่บนแกนพวงมาลัย  น้ำจะตกใส่แกนพวงมาลัย

ตัวเบนชิล  ไม่รู้ตัวดีเซลเป็นหรือเปล่าครับ