ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถาม เกี่ยวกับ Hyundai TUCSON :D !!!  (อ่าน 3613 ครั้ง)

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถาม เกี่ยวกับ Hyundai TUCSON :D !!!
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 20:13:39 »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่

ชื่อ ทรอย ครับ อายุ 12 ปี

รบกวนถามเพื่อตัดสินใจซื้อเกี่ยวกับ Hyundai TUCSON ว่า ไฟหน้า - ไฟท้าย เป็นไฟชนิดอะไร (ดูแล้วยังเป็นแบบเก่าอยู่เลย)

และอยากสอบถามความคิดเห็นว่า TUCSON นี้ดีไหมเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ ในราคาที่พอ ๆ กัน

สุดท้ายอยากถามว่ามันจะมี Minor ในเร็ว ๆ นี้ไหมครับ

ขอบคุณทุก ๆ คนมากครับ  ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: อยากสอบถาม เกี่ยวกับ Hyundai TUCSON :D !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 20:19:58 »
ยินดีต้อนรับครับ โอ้โห เป็นหนุ่มน้อยจริงๆ ครับ

Tucson บ้านเราเปิดตัวหลังเกาหลีไม่นานเลย แป๊บเดียว และ
ตอนนี้ก็เพิ่งผ่านไปไม่นาน คงต้องนับไปอีก 1.5-2 ปีล่ะครับ

รูปทรง หน้าตาของ Tucson เป็นผู้นำรุ่นแรกๆ ของ Hyundai เลยที่
ใช้ concept หน้าตาแบบนี้ สำหรับความคิดเห็นของรุ่นนี้ อยากให้ไปดู
ในวีดีโอ ของพี่จิมมี่ครับ มีคลิปมาโพสท์แล้วในกระทู้ก่อนหน้านี้ ต้อง
ย้อนกลับไปหลายๆ หน้าหน่อย

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
Re: อยากสอบถาม เกี่ยวกับ Hyundai TUCSON :D !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 22:23:21 »
ขออนุญาติเอามาฝากครับ แอบสนใจเหมือนกัน

แต่ถ้าเคยอ่านแล้วก็ขอโทษด้วยนะครับ รีวิวน้องทักษอรของพี่จิมมี่ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1528:-hyundai-tucson-20-fwd-a-awd-&catid=74:compact-suv&Itemid=93

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 22:25:28 »
หาข้อมูลเพื่อไปแนะนำให้คนที่บ้านซื้อใช่มั้ยครับ เป็นเด็กดีจริงๆ
(เดาว่าคงไม่ได้เอาไปขับเองเพราะกว่าจะทำใบขับขี่ได้รุ่นนี้คงจะโมเดลเชนจ์ไปแล้ว)

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 02:09:44 »
ติดตามอยู่พอดี

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:04:12 »
คู่แข่งเค้าคงเป็น CRV กับ Captiva

ส่วนตัวผมชอบ Captiva ตรงเครื่องดีเซลกับรูปทรงนะ
ผมว่าถ้าครอบครัวชอบอัตราเร่งดีๆ เครื่อง2.0เบนซิน คงจะไม่ดึงสะใจเหมือนดีเซล
ส่วนTucson ผมชอบภายในนะ ดูดีเลยล่ะ เบาะนั่งเท่าที่ลองดูก็สบายกว่า

แต่2 ยี่ห้อนี้ ขึ้นชื่อเรื่องศูนย์ + อะไหล่แพง

CRV ผมว่าดูกลางๆ ถ้าตัว2.4ก็เร่งดีสมตัว
แต่ศูนย์บริการ+อะไหล่ ดูดีมีภาษีกว่า

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 13:18:15 »
ขอบคุณมาก ๆ ครับ  :o