ผู้เขียน หัวข้อ: รอ X5 ตัวใหม่อยู่ แต่คนรู้จักจะขายX6 สภาพกริบให้ ตัดสินใจไม่ถูกครับ  (อ่าน 9673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
X6 ปี12  วิ่งห้าหมื่นกว่า BSI 6ปี  แกจะขายให้4ล้าน2  ผมกับแฟนชอบX5ตัวใหม่มากกว่า   แต่ถ้าเอาX6ก็ประหยัดไปล้านหก   :D X6 ไม่ชอบตรงเบาะหลังมันมีไอตรงกลางขั้นอยู่นั่งได้แค่สองคน แล้วการขับขี่2คันนี้ ต่างกันยังไงบ้างครับ ขอบคุณล้วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
ราคานี้ รถคนรู้จักด้วย เชียร์X6ครับ

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่า X5 นี่จะได้ความอเนกประสงค์มากกว่า X6 ครับ

แต่ถ้าไม่เน้นของเยอะมาก ชอบความแตกต่าง X6 ตามที่ว่าก็เข้าท่าครับ ยิ่งคนรู้จัก แล้วรถสภาพดีอีกด้วย

ยังไงๆ อยู่ที่ความต้องการ+ลักษณะการใช้รถของจขกท.แล้วอะครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ templeboy

ราคานี้ก็ไม่ได้ถือว่าถูกอะไรมากมายนะครับ รถกำลังจะตกรุ่นอยู่ไม่กี่เดือนแล้วด้วย ในเวปก็พอหาได้ครับราคาใกล้เคียงกัน แถมมีเบาะหลัง 3 ที่นั่งด้วย

ยังไงถ้าจะเอา X6 ลองหาดูดีๆครับ สำหรับปี 2012 ผมว่าน่าจะหาที่จบได้ในราคาไม่เกิน 4 ล้าน
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
ขึ้นอยู่ว่าเจ้าของกระทู้ชอบแบบไหนครับ (สำหรับผมนะ ต้องการใช้งานพื้นที่ด้านหลัง ผบ และ รอง ผบ ชอบ) ต้องการความสะดวกสะบาย ก็เลยต้อง X5
แต่ถ้าไม่ได้ใช้พื้นที่ด้านหลังมาก ก็จัด x6 เลยครับ ประหยัดไปล้านกว่าๆ (แต่ก็กำลังจะมีรุ่นใหม่ในไม่ช้า)
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ Padungpong

• **
4.2 ไม่ได้ถูกครับ   ในเวปวิ่งน้อยกว่านี้ขายกันสามปลาย ๆ เองครับ  แถมวิ่งน้อยกว่านี้ด้วยครับ
แต่ของอย่างนี้อยู่ที่ใจครับ  ชอบอันไหนก็ซื้ออันนั้นเลย

ปล. อีกไม่กี่เดือน x6  ตัวนี้จะตกรุ่นแล้วนะคับ

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
X6 เครื่องอะไรครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

มันแก้ได้นะครับ เป็น5ที่นั่ง

http://www.5seater.com/news/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2014, 11:52:29 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เครื่อง M550d เอ้ยไม่ใช่ละ 55+ เป็นเครื่อง 30d ครับ
ถ้าเป็น ชม นี้ผมแนะให้ไป X5 ดีกว่าครับสดใหม่กว่าขับยาวไปอีก 7 ปีขนของอะไรสะดวกกว่าแน่นอนครับ

• **
ตอนนี้ใช้F10 อยู่  ยังไงก็ต้องเอาคันที่นั่งสบายกว่า F10 (คุณแฟนบอก) แล้วเรื่องการขับขี่ละครับ เห็นคนที่จะขายให้บอกว่าแข็งกระด้างพอสมควร  :o X5น่าจะขับสบายกว่านุ่มกว่าใช้ไหม่ครับ  เรื่องราคาก็ว่าจะต่อแก4ถ้วนอยู่ถ้าจะเอา   ขอบคูณทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ joe560-4

เครื่อง M550d เอ้ยไม่ใช่ละ 55+ เป็นเครื่อง 30d ครับ
ถ้าเป็น ชม นี้ผมแนะให้ไป X5 ดีกว่าครับสดใหม่กว่าขับยาวไปอีก 7 ปีขนของอะไรสะดวกกว่าแน่นอนครับ
bmw thailand ได้นำ x6 เข้าทั้ง เบนซิล และ ดีเซล เคยได้ลองขับรถเพื่อน x6 35i  สามร้อยกว่าม้า ขับดีและวิ่งดีมากๆครับ

ออฟไลน์ trumpetx

X6 สวยกว่าน่ะครับ เหมือนขับเรือเลย สภาพกริบ จัด X6 โลด

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

bmw thailand ได้นำ x6 เข้าทั้ง เบนซิล และ ดีเซล เคยได้ลองขับรถเพื่อน x6 35i  สามร้อยกว่าม้า ขับดีและวิ่งดีมากๆครับ

ใช่ครับเคยมีเครื่อง xDrive 35i ตัวก่อน LCI ราคาอยู่ราวๆ 8 ล้านกว่าๆ แต่พอ LCI ปี12 จะมีแต่ xDrive30d แล้วครับ
ตอนนี้รู้สึกจะมี M550d ขายอยู่ด้วยถ้าผมจำไม่ผิดเคยเห็นตอน Motor Expo ที่ผ่านมา

ออฟไลน์ pramookruk

• **
เชียร์ X5 ใหม่นะครับ ตัวใหม่สวยจริงๆครับ

ผมว่าราคาX6 ที่จะขายให้แพงไปหน่อยครับ

ล่าสุดถาม grey เจ้าใหญ่ย่านพระราม9 มา X6 ตอนนี้ราคาแค่ 5 ล้านกลางๆ ขนาดยังไม่ต่อนะครับ เรียกว่าราคาแทบจะชน X5 จอง BM thailand เลย

ออฟไลน์ prai

ถ้าอ่านจากความต้องการคุณ ผมคิดว่าในใจคุณชอบและอยากได้ X5 มากกว่า แต่ตอนนี้เกิดอาการลังเลเฉยๆ ด้วยราคาที่ประหยัดกว่า เท่านี้เองครับ

ส่วนเรื่องความสบาย ทั้งโดยสารและการขับขี่ ผมตอบได้แต่เรื่องที่มั่นใจคือ การโดยสารเท่าที่สัมผัส ผมคิดว่า X5 ตัวนี้ทำได้สบายกว่ามากครับ

นาทีนี้ส่วนตัวคิดว่า X5 กินขาดนะครับ แถมน่าใช้สุดในกลุ่ม ถ้าสองปีก่อนผมมองว่า X6 น่าใช้กว่า X5 เก่าครับ

ออฟไลน์ shikimaru

x6 อารมณ์ขับรถถัง คันใหญ่แต่ที่นั่งหน้ากว้าง หลังแคบ ผมเคยลองของเพื่อนพ่อนั่งหัวนี่จะชนอยู่แล้ว เข้ายากนิดหน่อย ผมสูง 180
และรถไม่ได้นุ่มเท่าไหร่นะ เจ้าของก็บ่นๆว่าแข็งเอาเรื่อง ฝาท่อ ขอบคอนกรีตเก็บสะเทือนจนรู้สึกได้

x5 ผมลองนั่งที่ motor expo มา นั่งสบายมาก หน้านี่เบาะดีมากๆ หลังผมขึ้นลงสบายค่อนข้างกว้าง หัวยังเหลือสบายๆฝ่ามือกว่าๆ

2 คันนี้ค่อนข้างไปคนละทาง อารมณ์แบบขับ coupe กับ 4 ประตูประมาณนั้น

ออฟไลน์ Nikle_pk

X6 ราคาปกติครับ  ดีตรงที่รู้สภาพดีและการใช้งาน
ถ้าตีเข้าเตนท์ถูกกว่านี้อีกหลายแสน

ถ้าพร้อมจัด X5 ครับ อเนกประสงค์กว่า

แต่ใจผมชอบ X6 มากกว่า X5 นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
ผมว่านะ เรามีเงินเล่นรถขนาดนี้ได้แล้ว ยังไงก็น่าจะออกรถใหม่ดีกว่าอ่ะครับ

ประเด็นผมคือเอาสบายใจไว้ก่อนดีกว่า

X5 ใหม่ราคาก็น่าเล่นมาก ทำ ML สะดุดได้แน่นอนครับ

ยิ่ง 30D ราคาไม่แพงมาก Option สุดคุ้มครับแรงเหลือหลาย 25D ประหยัดสุดๆ ;D

x5 ตัวใหม่อยู่ได้ยาวๆไปอีกหลายปีล่ะ  x6 คงอีกไม่นาน เห็นมี x4 มาคล้ายๆกันด้วย

ออฟไลน์ Nyquist

เป็นผมเอารถใหม่ดีกว่าครับ สบายใจกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2014, 19:52:03 โดย Nyquist »

ออฟไลน์ Mr.Boogie

ผมว่าคุณลองต่อดูครับ ถ้า 3.5+ไม่มาก  ก็จัดเลย ถ้าเกินกว่านี้ไป X5 เลยครับ

• **
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ใจเริ่มไปทางx5 ละครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จริงๆแล้วชอบ X6 มากๆนะครับ แล้วคนรู้จัก ใจมันไปเกินครึ่งนะ

แต่... X5 F15 มันโคตรสวยเลยครับ บ่องตก ด้านหน้านี่หล่อเวอร์ๆ เอาป้ายแดงเถอะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่ครับเคยมีเครื่อง xDrive 35i ตัวก่อน LCI ราคาอยู่ราวๆ 8 ล้านกว่าๆ แต่พอ LCI ปี12 จะมีแต่ xDrive30d แล้วครับ
ตอนนี้รู้สึกจะมี M550d ขายอยู่ด้วยถ้าผมจำไม่ผิดเคยเห็นตอน Motor Expo ที่ผ่านมา

M550d นี่มันคนละคันกันเลยนะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ชอบ X6 เหมือนกันนะครับ

แต่ขอรถใหม่ดีกว่าครับ ใช้ไปอีกนานไม่ตกรุ่น  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
เป็นผมเอา x6 นะครับ แต่ต่อลงอีกสัก 3 แสน
Sport Suv จะอมตะกว่า x5 เยอะ แถมฟิลการขับสนุกกว่า x5 แน่นอน
เก็บเงินส่วนต่างไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
X5 ครับผม ตอนเห็นในรูปผมว่ามันไม่สวยเลย แต่พอเจอตัวจริงแล้วมันสวยโครตๆ โดยเฉพาะ M-Sport

• **
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ;)