ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชื่นชมรายการ the clip by headlightmag หน่อยครับ  (อ่าน 4346 ครั้ง)

ออฟไลน์ note

• Newbie
  • *
ขอชื่นชมรายการ the clip by headlightmag หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 18:52:05 »
หลังจากได้ดู the clip ของ nissan note ที่พี่จิมมี่กับพี่แพนรีวิวเอาไว้ ผมตัดสินใจออกหลังจากนั้น 1 อาทิตย์ครับ สนใจมาตั้งแต่เปิดตัวรอดูรีวิวการใช้งานอยู่ จากที่ดูของคนหลายๆคนของพี่ละเอียดสุดครับอันนี้ขอชมเชย และพอได้ขับใช้งานจริงๆก็เหมือนกับที่พี่ทั้ง 2 คนพูดไว้ไม่มีผิด รู้สึกประทับใจที่ได้รถตรงกับความต้องการของตัวเอง แล้วยังได้ลองทำตามคำแนะนำของพี่แพนที่ว่าถ้าต้องซื้อรถคันนี้ก็จะทำยังไงก็ได้ให้มันไปได้เร็วกว่าเดิม ผมเลยจัดการเปลี่ยนล้อเดิมเป็นล้อแท้น้ำหนักเบาจากญี่ปุ่นขนาด 15" เท่าเดิม ล้อเดิม 7.8 กิโล ล้อญี่ปุ่น 4.4 กิโล อัพเกรดยางจาก dunlop
ec 300 ขนาด 185/65/15 เป็น yokohama advan db ขนาด 195/60/15 เปลี่ยนกรองอากศเป็นกรองซิ่งของ raemco ท่อเปลี่ยนมาใช้ท่อ fujitsubo fgk ไส้ย้อน 1.7" ท่อซิ่งมือ 2 จากญี่ปุ่น ผมเปลี่ยน 4 อย่างนี้ขับสนุกขึ้นกว่าเดิมแบบรู้สึกได้ชัดเจนขอบคุณครับพี่แพนสำหรับคำแนะนำ
สุดท้ายนี้อยากให้ the clip by headlightmag ทำรีวิวรถเยอะๆเผื่อคนอีกหลายคนจะได้เลือกรถที่ตรงกัยความต้องการของตัวเองเหมือนผม

ออฟไลน์ ธีรภัทร์

• Newbie
  • *
Re: ขอชื่นชมรายการ the clip by headlightmag หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 20:00:06 »
ส่วนผมได้รถนิสสัน note ก่อนที่พี่เค้าจะทำคลิปออกมาก็ช่วงลางดี น้ำหนักพวงมาลัยก็ดีเหมือนที่พี่เค้าอธิบายไว้ทุกอย่าง ช่วงออกตัวก็อืดไปหน่อยอาจจะด้วยนิสัยของเกียร์ cvt ที่มันจะหน่วงๆตอนออกตัวไว้หน่อยเพื่อถนอมเกียร์แต่พอความเร็วมันได้ก็ไปได้เรื่อยๆเหมือนกัน ตอนได้รถใหม่ๆก็กลัวเหมือนกันไม่รู้ว่ามันจะขับดีหรือเปล่า เพราะยังไม่มีใครทำรีวิว (ได้รถ 22 มีนา) แต่พอไดัขับจริงแล้วได้มาดู THECLIPbyHeadlightmag ทีหลังก็รู้สึกดีใจเหมือนกันครับที่ได้รถดีๆไว้ใช้ ตอนนี้เลยกดติดตามพี่เค้าทาง you tube เคาะระฆังไว้เลยครับจะได้ไม่พลาดคลิปใหม่ๆ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
Re: ขอชื่นชมรายการ the clip by headlightmag หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 08:11:00 »
ตอนนี้ยอดขาย Note ไม่ดี หรือครับ ถ้าจะ..........

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 10:04:44 »
ทำไม ก่อนผมดู The Clip Nissan Note ผมว่า ผมจะออก Note มาขับเล่นนะ

แต่พอดูจบ ผมไปดู The Clip Nissan Pulsar DIG ต่อ ... แล้วผมก็วางเงินจอง Pulsar Turbo เลยล่ะ 55

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 10:53:04 »
ล้อแท้ไปเปลี่ยนที่ไหน  งบประมาณเท่าไหร่

ออฟไลน์ note

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 15:34:53 »
ผมเปลี่ยนที่ร้าน super-wheels shop perfect อยู่ระหว่างซอย อินทามระ 34กับ 36 ขนาด 15" ราคาอยู่ที่ 27,000-32,000 ( 4 วง )

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 16:05:54 »
ยินดีด้วยครับ ได้รถที่เราใช้แล้ว happy ถือว่าซื้อมาคุ้มแล้ว

ออฟไลน์ ธีรภัทร์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 17:16:43 »
ตอนนี้ยอดขาย Note ไม่ดี หรือครับ ถ้าจะ..........

อย่ามีดราม่าเลยครับ ผมซื้อเพราะความชอบล้วนๆแล้วก็ไม่สนเรื่องยอดขายของมันด้วย ที่พูดเพราะเห็นว่าคลิปของพี่เค้ามี่ประโยชน์จริงๆ อะไรในรถที่มันดีหรือไม่ดีพี่เค้าก็พูดตรงๆ อย่างเรื่องเสียงแตรของ note ที่พี่เค้าบอกว่ามันแย่มากผมว่ามันก็แย่จริงๆซึ่งผมก็จัดการเปลี่ยนไปแล้วเรียบร้อย บางทีรายละเอียดเล็กๆน้อยที่พี่เค้าอธิบายไว้มันทำให้เรารู้ว่าอะไรที่มันดีอยู่แล้วอันไหนควรปรับปรุง ซึ่งเป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับคนที่เลือกใช้รถรุ่นั้นๆ