ผู้เขียน หัวข้อ: EV CONVERSION KITS เห็นฝรั่งทำขายน่าซื้อมาทำรถเก่าดีนะครับ มี IMPREZA ทำด้วย  (อ่าน 4132 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
ปกติจะเห็นที่ดัดแปลงของคนไทยมันจะดูไม่ค่อยสวยงามลงตัวเท่าไหร่เห็นพวกฝรั่งทำเนียนดีนะครับ เห็นแล้วอยากจะทำรถตัวเองเล่นเลย

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
ผมก็ดูข้อมูลอยู่พักนึงแล้วครับ

ส่วนตัวสนใจทำ Mini cooper เป็น EV ครับ ยิ่งเครื่อง BMW ต้องการดูแลมากจนคนใช้เหนื่อยขนาดนี้

ออฟไลน์ kenny523

ผมก็ดูข้อมูลอยู่พักนึงแล้วครับ

ส่วนตัวสนใจทำ Mini cooper เป็น EV ครับ ยิ่งเครื่อง BMW ต้องการดูแลมากจนคนใช้เหนื่อยขนาดนี้

ผมเองกะจะเริ่มที่ citroen cx กระบะผมครับ เพราะคนที่มาเช่าอู่ของผมเขาทำรถ tuk tuk ไฟฟ้ามานานและมีประสบการณ์พอสมควรแต่ยังขาดความเนี๊ยบแบบฝรั่งเขา แบตที่จีนก็เริ่มถูกล่ะ ตอนนี้แกทำสตราด้าไฟฟ้าเสร็จแล้วว่าจะไปลองขับดูก่อน นี่ก็คลิป e36 มีชุด kit ตรงรุ่นแน่นอนค่าย ev west

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
เป็นสิ่งที่น่าสนับสนุนมากครับ ลดการใช้พลังงานจากน้ำมันและเปลี่ยนไปใช้พลังงานไฟฟ้า เพื่อที่จะลดปัญหามลภาวะทางอากาศจากรถรุ่นเก่าๆ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
พึ่งเคยเห็นครับ

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

ไทยก็กำลังวิจัยอยู่นะครับ

เคยได้ยินว่าเบ็ดเสร็จประมาณ 2 แสน ไม่รู้จริงมั้ย

คงคุ้มสำหรับบอดี้รถยุโรป

ออฟไลน์ h22a

เยี่ยมเลย ขอบคุณครับที่เอามาแบ่งปัน  ;)

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ