ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะได้รถคันแรกครับ e34 bignose vs e220 w124 y96  (อ่าน 8099 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
Re: กำลังจะได้รถคันแรกครับ e34 bignose vs e220 w124 y96
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 16:22:06 »
ผมก็ใช้อยู่ครับ e34 เครื่อง m50 tu vanos จมูกใหญ่แต่งเตี้ย ล้อ18"  พาร์ท เป็น ac ครั บ  แต่งไว้ขับเล่นๆ เพราะชอบมานาน ใช้มาก็เป็น 10 ปี

แล้วอะไหล่หาไม่ยาก แถว แม่โจ้ รู้สึกจะมีอยู่ร้านหนึ่งน่ะครับ เคยสั่งอะไหล่ ทางไปรษณ๊ย์ หรือไม่ก็สั่งที่ กรุงเทพ อู่ซ่อมรุ่นนี้เยอะมากแล้วครับ

ส่วนใหญ่ที่เสียจะเป็นพวกพลาสติกมันกรอบ   ของผมเครื่องเดิม วิ่งมา 2 แสนต้น ๆ ใช้น้ำมันสังเคราะห์ตลอด เน้นเปลี่ยนถ่ายของเหลวใหม่ เสมอ

ปริ้นซ์งานของเวปอาจารย์ บุญชัด มาเก็ปไว้ ทำเองก็ได้ ...." เมื่อ 10 ปีก่อนผมยังมีเวลาหาของแต่ง ของซ่อม  แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาก็เลย จอดๆ

เอามาขับเฉพาะเสาร์ อาทิตย์ ผมคิดว่า จขกท อายุ ยังน้อย มีเวลาเยอะ คงรับมือรุ่นนี้ไหว ลองเข้าเวป e34ดูน่ะครับ