ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามสืบเนื่องเรื่อง Swift ครับ  (อ่าน 3088 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellox

• Newbie
  • *
ขอถามสืบเนื่องเรื่อง Swift ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:20:25 »
ตัดสินใจได้แล้วว่าอยากได้ swift ครับ
พอมีใครทราบ ราคา ของปีหน้าหลังปรับภาษีบ้างครับ
จะถูกลงรึแพงขึ้น หรือจะมีตัว MC ออกเลยครับ
ใครมีข้อมูลรบกวนด้วนครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ขอถามสืบเนื่องเรื่อง Swift ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 12:21:21 »
ราคาเท่าเดิมครับ ถ้าเซลล์คนไหนบอกให้รีบซื้อก่อนรับขึ้นก็เลิกคุยเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
Re: ขอถามสืบเนื่องเรื่อง Swift ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 12:32:17 »
ราคาเท่าเดิม แต่ศึกษาเพิ่มเรื่องศูนย์บริการกับการเบิกอะใหล่ ซอมสีของSUZUKI ดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 16:09:55 »
ลอตใหม่ไม่รู้ว่าแก้ปัญหาเดิมหมดไปหรือยังครับ
คนที่เพิ่งซื้อไปช่วยเข้ามาบอกด้วย

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 16:22:13 »
ราคาเท่าเดิม แต่ศึกษาเพิ่มเรื่องศูนย์บริการกับการเบิกอะใหล่ ซอมสีของSUZUKI ดีๆ นะครับ

มีปัญหาอะไรหรอครับ พอดี น้องสาวเรียนจบ ทางบ้านมีงบให้ซื้อรถ ราคา 5-7 แสนน่ะครับ
น้องสาวบอกชอบสวิฟมาก  ซื้อทีก็คงใช้ยาวโน่นแหละครับ   เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 20:10:07 »

มีปัญหาอะไรหรอครับ พอดี น้องสาวเรียนจบ ทางบ้านมีงบให้ซื้อรถ ราคา 5-7 แสนน่ะครับ
น้องสาวบอกชอบสวิฟมาก  ซื้อทีก็คงใช้ยาวโน่นแหละครับ   เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

ใช้ไม่ยาวเหรอกเชื่อผม ข้างบ้านผมก็พูดงี้ ตอนนี้อยากได้ CX-3 ใจจะขาด

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 21:50:10 »

ใช้ไม่ยาวเหรอกเชื่อผม ข้างบ้านผมก็พูดงี้ ตอนนี้อยากได้ CX-3 ใจจะขาด
อันนั้นกิเลส 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 23:25:23 »
ราคาไม่แน่ใจครับ แต่กลุ่มนี้ไม่เท่าเดิมก็ถูกลงนะ
ส่วนตัวไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ รถปัญหาเยอะมากครับ 0ก็ไม่ดี แก้ปัญหาให้ลูกค้าก็ไม่ค่อยได้
แต่รถผม3ปี ไม่มีปัญหาใดๆเลย โชคดีมาก ถ้าจะซื้อจริงๆขอให้โชคดี

ส่วนเรื่องตัวMC ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่า หรืออาจจะเอา Baleno มาแทน

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 01:18:54 »
ที่บ้านผมซื้อตอนมันเข้าไทยเลย จนถึงปัจจุบันไม่มีปัญหานะครับ วิ่งราวๆ 4หมื่นมั้ง

ปัญหาหลักๆเข้าไปดูในคลับหรือเว็บอมยิ้มดีกว่าครับ พวกนั้นใส่จะได้อารมณ์กว่ามันจะได้ดูโอเวอจนมาเจอของจริงแล้วเฉยๆครับ
หลักๆเลยจริงๆคือ ไอโน่นไอนี่มันดัง โดยเฉพาะ แร็คพวกมาลัย หมุนละดังแก๊ก

แต่ผมก็บอกไม่ถูกนะ เพราะรถที่บ้านไม่เป็นครับ แต่ผมอยากจะตินิดนึงตรงมันไม่ประหยัดน้ำมันแบบ eco อะครับ เหมือนรถคลาส vios city เลยแต่เร่งไม่แรงเท่า ตัว glx น่ะครับ แต่โดยรวมดีนะครับหลายๆอย่างถือว่าคุณภาพเกินราคา

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 08:01:25 »
หลังๆลูกค้า eco car บางคนไปเล่นรถ 1500cc แทน

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 20:40:24 »
สวิฟสายมุด มันเป็นรถที่คล่องตัวมากเลยถ้าใช้ในเมือง
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ KKz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 14:40:05 »
เคยขับรถคนอื่น ไม่แน่ใจรุ่น แต่แอร์เป็นออโต้ครับ น่ารำคาญสุดที่เจอคงเป็นเกียร์ 1 ไป 2 ที่หากกดคันเร่งลงน้ำหนักเยอะไปหน่อย ก็จะมีอาการสะดุดวืดๆ ให้เห็น แต่ถ้าแค่แตะคันเร่งเบาๆก็พอไหวอยู่นะครับ (ย้ำว่าต้องเบาๆค่อยๆให้มันไต่ความเร็วขึ้นไป) ลองเหลือบดูเลขไมล์แค่ 2x,xxx km เอง
ปล. ช่วงล่าง พวงมาลัย ก็โอเคนะครับ ค่อนข้างมั่นใจ แต่ช่วงล่างแอบเสียงดังไปหน่อย ถ้าเทียบจากรถที่ขับมาแค่นี้