ผู้เขียน หัวข้อ: // 2 ปีที่แล้ว ในคืนนี้ คืนแรกที่ Headlightmag.com เริ่มเปิดตัว //  (อ่าน 28568 ครั้ง)

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
Re: // 2 ปีที่แล้ว ในคืนนี้ คืนแรกที่ Headlightmag.com เริ่มเปิดตัว //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:11:52 »
HBD Headlightmag ครับ

ขอขอบคุณคุณจิมมี่ และทีมงานทุกคน ที่ทำ review ออกมาทุกอัน

และขอให้เว็บอยู่กันต่อไปนาน ๆ นะครับ ได้ความรู้เยอะแยะเลย

ทั้งเรื่องรถ และเรื่องไม่เกี่ยวกับรถ

ขอบคุณครับ   ;D
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
Re: // 2 ปีที่แล้ว ในคืนนี้ คืนแรกที่ Headlightmag.com เริ่มเปิดตัว //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:14:44 »
ขอบคุณพี่ ๆ ทีมงาน HLM ทุกคน
ผมได้รับความรู้เรื่องรถยนต์เยอะมากจากที่่นี้
ขอให้ที่นี่คงอยู่อย่างนี้ตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:21:23 »
HBD for HLM คร้าบบบผม

ออฟไลน์ chay

• **
    • http://www.yiwhatour.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:31:12 »
ผมติดตามคุณ JIMMY! มาตั้งแต่เว็บ .... จนวันนึงคุณ JIMMY! มีปัญหาที่เว็บ .... เลยต้องมาเขียนลงอีกเว็บนึงที่เคยมีสายสัมพันธ์กันอยู่
วันนึงผมเข้าเว็บอันที่สอง ก็ไม่เจอบทความที่คุณ JIMMY! เขียนอีกแล้ว ผมลอง search ดูตามกระทู้ของ เว็บ .... (ตอนนั้นคุณ JIMMY!
ยังไม่ห้ามเรื่อง เว็บ .... ) จึงได้รู้ว่าได้มาเปิด HLM ตั้งแต่นั้นมา 2 เว็บนั้นผมก็ไม่ได้เข้าอีกเลย (เฉพาะในส่วนเกี่ยวกับรถยนต์นะ)
webite ท่องเที่ยวจันทบุรี

สักการะพระบาทเขาคิชฌกุฏ 4 ก.พ. - 4 เม.ย. 54

http://www.yiwhatour.com

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:32:32 »
HBD For HLM

อยากบอกว่า พี่ทำได้จริง ๆ ครับพี่จิมมี่
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:33:59 »
สสวก. นะคร๊าบบบ

ขอให้เว็บนี้คงคุณภาพคับเสื้อต่อไป จุ๊บุๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:35:34 »
เป็นเว็บคุณภาพที่เป็นกลางและมีประโยชน์ต่อผู้ใช้รถจริงๆ
ผมชอบลีลาการเขียนการบรรยายของคุณแพน
แต่ก็ชอบการรีวิวของคุณจิมมี่เช่นกัน
คลุกเคล้าเป็นเกาเหลาต้มยำที่ถูกปากมากครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:38:52 »
ยินดีกับวันครบรอบสองปีครับ  ;D

ออฟไลน์ Nawin

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:40:57 »
ให้โชคดีสุขศรีวันเกิด สิ่งประเสริฐใดหวังตั้งใจ

ให้สุขสมดังฝันใฝ่ จิตแจ่มใสทุกวันทุกคืน

ให้มั่งมีเงินทองยศศักดิ์ ให้คนรักมากมีดาษดื่น

ทำสิ่งใดให้ลุล่วงราบรื่น อายุยืนปลอดโรคปลอดภัย

เป็นเว็บรถที่แหวกและเยี่ยมที่สุด (ตั้งแต่พระเจ้าสร้างโลก 555 )

กด Love ฮ่ะ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:47:03 »
ยินดีด้วยคนคร้าบบบบ ติดตามมาตล๊อดดดตลอดดดด  อิอิ  ;D

ออฟไลน์ accidenty

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:51:15 »
ขอบคุณที่ทำเวปดีๆให้ทุกๆคนได้อ่านนะครับ :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:55:11 »
เพื่อเป็นการขอบคุณในกำัลังใจของทุกคน
เดี๋ยวเตรียมดูคลิป Altis 1.6 หลังจากที่ทิ้งห่างเรื่องคลิปมาวุ่นกับ BestDrive เสียนาน
จากนั้น คงมีหลายคนอยากรู้ว่า Pajero Sport ที่เพิ่งมาใหม่จะมีเซอร์ไพรส์อะไรบ้าง

แล้วก็ต่อจากนั้นจะเป็นเทศกาลแห่งรถหรูที่ไม่รู้จะเยอะไปไหน BMW X6, BMW 730Ld (ที่ถ่ายไว้นานแล้ว)
E200CGI, BMW530d, BMW523i, E250CGI โอ้ย..อิจฉาคนรวยโว่ย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:04:47 »
E250 CGI Saloon เราเพิ่งทำตัวเลข "ทั้งหมด" เสร็จไปเมื่อวานนี้พอดีเลย

มีแขกรับเชิญพิเศษ เป็นน้องคนหนึ่งที่รู้จักกันมานาน ในฐานะ ขุมกำลังทางความคิด

อัตราสิ้นเปลือง 13.33 กิโลเมตร/ลิตร
ท็อปสปีด 244 กิโลเมตร/ชั่วโมง ที่ 5,400 รอบ/นาที ที่เกียร์ 5
0-100 มี 9.1 วินาที 80-120 มี 7.3 วินาที

แต่ยังไม่หมดแค่นั้น

ไว้รออ่านใน Full Review E-Class ได้ มีนาคมนี้

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:14:49 »
ขอบคุณนะครับ ที่ทำเวปดีๆให้พวกเราได้เข้ามาหาความรู้กัน

หวังว่าคงจะครบรอบวันเกิดของ เวปไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆ เลยนะครับพี่ Jimmy

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:17:44 »
Happy Birthday HLM

สมัครสมาชิกอยู่กับเว็บนี้มานานแล้ว ตั้งแต่เปิดใหม่ๆ 2 ปีแล้วหรอเนี่ย ไวจังเลย

อยู่ไปอีก 100 ปีเลยนะ ตอนนั้นพี่จิมมี่ก็ยังต้องมาทดลองขับ ทำบทความรีวิวให้อ่านนะ

"ท่านผู้เฒ้าจิมมี่"

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:31:14 »
ครบสองขวบแล้ว ยินดีด้วยครับ

ในฐานะคนที่ตามอ่านอย่างเดียว

ไม่มีอะไรจะตอบแทนคุณจิมมี ท่านผู้การแพน น้องกล้วย น้องตอย และทีมงาน นอกจากคำว่า

ขอบคุณ ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:33:01 »
อดีตผ่านไปแล้วผ่านไปดีกว่า
ผมเชื่อว่า ทุกคนที่นี้ก็เรียนรู้เรื่องต่างต่างไปกับเราได้
เหมือนเราโตขึ้นพร้อมพร้อมกันกับคนอ่าน
อยู่กับปัจจุบันและอนาคตนะครับ

Happy Birthday

ปล. ที่น่าฟังกว่าคือ น่าจะเอาเรื่องตอน Headlightmag เป็นวุ้นมาเล่าให้ฟังดีกว่า
ว่าเรานั่งปั้นขึ้นมาเป็นเว็บได้ยังไง จากที่เป็นแค่คำสองคำมาต่อกัน
ไม่มีโลโก้ ไม่มีหน้าตาเว็บ ไม่มีชื่อคอลัมน์ ไม่มี The Coup Team และ The Coup Channel
เป็นเพียง status บน Windows Live Messenger ของใครคนใดคนหนึ่งเมื่อสามปีที่แล้วว่า

J!MMY: "Headlightmag project begins"

:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:35:21 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:36:55 »
HBD to Headlightmag.com ครับ

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:41:57 »
ยินดีด้วยครับ

อยากฟังรายการ"แฉ"ครับ
ชาวบ้านจะได้ "ตาสว่าง"
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:50:22 »
สุขสันต์วันเกิดปีที่ 2 เวป Headlightmag.com ครับ
ขอบคุณ ทีมงานทุกท่านที่เสียสละเวลาขับรถ หาข้อมูลที่ตรงไปตรงมา
ให้กับผู้บริโภคทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน ( ใกล้จะ 10 ล้านแล้วครับ )

ขอขอบคุณพี่จิมมี่ , พี่แพน และทุกๆท่าน แทนผู้อ่านทุกๆท่านเลยละกัน

ผมแค่อยากจะพูดว่า
ผมดีใจที่พรมลิขิตพาผมมาเปิดเจอเวปนี้โดยบังเอิญ
แล้วผมก็จะอยู่กับเวปนี้ตลอดไปครับ!!!
 :-* :-*

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:51:58 »
สุขสันต์วันเกิด Headlightmag ครับ

จำได้ว่าผมตามพี่จิมมี่เข้ามาจากเว็บต้องห้าม ตอนนั้นเพิ่งเริ่มรู้จักพี่จิมมี่เอง
จำได้ว่ารออ่าน First impression ของ Teana J32 pre-production อย่างใจจดใจจ่อ เผลอแป๊บเดียวผ่านมา 2 ปีแล้วเหรอเนี่ย

เว็บเกี่ยวกับรถในไทย ผมว่าไม่มีที่ไหนครบเครื่องเท่าที่นี่อีกแล้ว จะเป็นกำลังใจให้ และอยู่ในเว็บนี้ตลอดไปครับ :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:56:00 »
สุขสันต์วันเกิด Headlightmag ด้วยคน ครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:56:41 »
อยู่กันไปยันแก่เฒ่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ bakeryhouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:26:48 »
สุขสันต์วันเกิดนะครับ

ขอบคุณทุกคนที่ทำเว็ปดี ๆ มาให้พวกเราอ่านกันนะครับ จะค่อยติดตามผลงานและเป็นกำลังใจให้ครับ ;)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:27:15 »
Hbd   HLM    WE l o v e HLM
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:36:03 »
ติดตามตั้งแต่วันที่เริ่มต้น จนถึงวันนี้ ริงโกะ และสามาชิกทุกคนก็ยินดีที่จะ ดูการก้าวต่อไปของที่นี่ และหวังว่า คงดีขึ้นกว่าเดิม
สุขสันต์วันครบรอบนะคะ

ออฟไลน์ tabak

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:40:13 »
ยินดีด้วยครับ
จะคอยดูการพัฒนาของเวปต่อไปเรื่อยๆครับ
?????

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:41:54 »
ไปอ่านหลายเว็บมา ทำไมเขียนกันแปลกๆ อ่านแล้วไม่สนุกเลยครับ
คนตอบแต่ล่ะคนก็ตอบจนดูไม่น่าอ่านมากๆ

มาเจอที่นี่ถูกใจ คนละเรื่องกันเลย ก็เลยอยู่ยาวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 007

• **
  • ชีวิตติดน้อง2
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:44:53 »
Headlightmag.com จงเจริญ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:24:37 »
คุณจิมมี่และทีมงานไม่ต้องพยายาม เพราะผมเชื่อว่าเว็บไซต์ Headlight magazine เป็นเว็บไซต์รถยนต์อันดับหนึ่งในใจของทุกคนที่ได้สัมผัส
ก็แค่อยากจะบอกว่า อยู่กันอย่างนี้ นานๆ นะเธอ  ;D ;D