ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo cngตอนเดียว ก้านกล้วยกับ รถศูนย์โตโยต้า เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 4858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
ใช้บรรทุกประมานสองตันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้า 2 ตัน  ต้องก้านกล้วย  เพราะพื้นที่บรรทุก

ก้านกล้วย  ประกัน 0  3 ปี เหมือนกัน นะ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
แล้วแต่เลยค่ะ เพระก้านกล้วยก็มีประกันของค่ายแก๊ส ได้เปรียบสำหรับใช้งานในเชิงพาณิชย์ เพราะได้กระบะใหญ่ไม่มีซุ้มล้อเปิดได้ 3 ด้าน ส่วนของศูนย์ ได้เปรียบตรงที่การรับประกันแก๊สจากศูนย์ค่ะ แต่เสียเปรียบตรงที่เสียพื้นที่บรรทุก และจุแก๊สได้น้อยกว่า

ขับเอง = ศูนย์
ลูกน้องขับ = ก้านกล้วย
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ก้านกล้วยคืออะไรเหรอครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ viewill

• Newbie
  • *
ถ้าจำไม่ผิด ก้านกล้วย คือบริษัทที่เอารถมาดัดแปลงกระบะท้ายแล้วใส่พวกถังก๊าซไปใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ decptt

ก้านกล้วย เป็นกระบะสามมิตร ต่อNGV 3 ถัง วิ่งได้เกิน 400 กิโล

ถ้าไม่ได้ขึ้นเขาทางเหนือบ่อยๆ แนะนำ NGV ครับ
แต่ถ้าขึ้นเขาบ่อย ผมว่า ดีเซลดีกว่าเยอะครับ แรงบิดสำคัญนะครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

บรรทุกเยอะ ก้านกล้วย ดีกว่าครับ ไม่เสียพื้นที่บรรทุก

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
ดีเหมือนๆกันนะครับ แต่ว่าก้านกล้วยจะได้เปรียบเรื่อง ความกว้างของกระบะ และก็ระยะทาง ที่ไม่ต้องเติมแก๊สบ่อย

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
จากที่ใช้อยู่ ก้านกล้วยดีกว่า บรรทุกได้เยอะ ไม่จุกจิก เสียอย่างเดียว ไฟโชว์2 ครั้ง ตอนเปลี่ยนสายพาน ต้องเข้าศูนย์โตโยต้า
เสียเงินประมาณ 500 บาท แต่ตอนหลัง ใช้วิธีถอดขั้วแบตทิ้งไว้พักนึง ใส่กลับ ก็ไม่โชว์แล้วครับ
ผมเข้าเซอร์วิสที่ศูนย์ของสามมิตร

ออฟไลน์ fameta

• **
ก้านกล้วยใช้บรรทุกดีครับกระบะพื้นเรียบ เห็นห้างร้านค้าใช้กันแยะเหมือนกัน

ออฟไลน์ lovehome

• **
ดีทั้ง 2 ตัว ผมว่ามองที่การรับประกันดีกว่า รถแก็สต้องดูแลเยอะหน่อย
แต่ถ้าได้รถดีติดแก็สมาไม่มีปัญหา ทั้ง l และ n ผมว่าวิ่งดีครับ