ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอีกครั้งครับ Xtrail vs CRV  (อ่าน 8857 ครั้ง)

ออฟไลน์ wasipongkorn

• Newbie
  • *
รบกวนอีกครั้งครับ Xtrail vs CRV
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 07:39:06 »
รบกวนอีกครั้งครับ
หลังจากไปมอง PPV มาแป๊บนึง ตอนนี้โค้งสุดท้ายละ คาดว่ามาจบที่ SUV
รบกวนแนะนำอีกครั้งครับ
ตัวXtrail ไม่ใช่ Hybrid ราคาประมาณไม่เกิน 1.4  กับตัวเริ่มต้นของ CRV เบนซิน  ตัดสินใจไม่ถูกเลยจริงๆ   เดิมๆ ใช้ nissan มาตลอด เคยมองผ่านไปสำหรับ Xtrail เพราะคิดว่าถ้าได้ PPV น่าจะดีกว่า  แต่คิดไปคิดมา มีกันแค่ 4 คน เท่านั้นเอง  ออกเที่ยวไกลๆ ก็นานๆ ครั้ง

ตัว CRV ก็ชอบมากๆๆ แต่บอกตามตรงว่า เหมือนไปง้อซื้อยังไงพิกล  ส่วนลดไม่มีเลย  ส่วน Xtrail ผมไม่แน่ใจว่าจะ minor ช่วงไหนน่ะครับ เพราะตอนนี้มีส่วนลดแสนนึง มันก็ล่อตาล่อใจอยู่มากทีเดียว 

รบกวนแนะนำด้วยครับ สองตัวนี้เด่นด้อย ต่างกันตรงไหนเยอะๆ บ้างน่ะครับ

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: รบกวนอีกครั้งครับ Xtrail vs CRV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 07:47:56 »
ทดลองขับ คือคำตอบครับ
ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน แนะนำไปทดลองขับในวันเดียวกันนะครับ เอาเวลาไล่เลี่ยกันเลย
เส้นทางเดียวกันได้ยิ่งดี มันจะจำฟิลลิ่งของอีกคันได้ดี
คู่นี้สูสีกันจริงๆ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ whoami

Re: รบกวนอีกครั้งครับ Xtrail vs CRV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 07:57:13 »
crv เพิ่งออกใหม่ เป็นธรรมดาครับที่จะไม่มีส่วนลดอะไร

ถ้าใช้ยาวๆ คงไม่เห็นความต่าง แต่ถ้าใช้สัก 5-6 ปีเปลี่ยน

เวลาขายต่อ crv ก็ได้เงินกลับมาเยอะกว่าเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 08:22:20 »
คู่นี้จริงๆ Xtrail รถดีทีเดียวครับ แต่ผมกับคุณแม่คคิดเห็นเหมือนกันว่า Xtrail หน้าตาเชยๆไปหน่อย

เพิ่งเอา CRV ตัวล่างสุดมา ซื้อเงินสดไม่มีส่วนลดอะไรเหมือนกันครับ (ไม่รู้เพราะเร่งเอารถด้วยรึเปล่า)
ของแถมจุกจิกผมเลือกมาแค่เอาพวกพรม ผ้ายาง ถาดท้ายรถ แต่เน้นเอาประกัน+พรบ.

ปล.เหมือนเคยเห็นแว๊บๆ ว่ามีได้ของแถม 15-18 รายการทำนองนี้ แต่น่าจะเป็นซื้อเงินผ่อนนะครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 08:47:31 »
CR-V ครับใหม่ สด รถนิยม ถุงลม 6 ใบ เติม E85 ได้

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 08:54:04 »
Xtrail ไมเนอร์ปีหน้าครับ ถ้าเทียบกับ CRV ตัวเริ่มต้น Xtrail2.0V ได้พวกฟังก์ชั่นจุกจิกมากกว่าเช่นกล้องรอบคัน,ระบบ AWD ส่วน CRV ได้ถุงลมรอบคันกับเติม E85 ได้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 09:03:25 »
Xtrail ไมเนอร์ปีหน้าครับ ถ้าเทียบกับ CRV ตัวเริ่มต้น Xtrail2.0V ได้พวกฟังก์ชั่นจุกจิกมากกว่าเช่นกล้องรอบคัน,ระบบ AWD ส่วน CRV ได้ถุงลมรอบคันกับเติม E85 ได้

มาช้าไปนิดนึง น่าจะออกมาต้าน CRV สักหน่อยนะครับ  :'(

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 09:07:24 »

มาช้าไปนิดนึง น่าจะออกมาต้าน CRV สักหน่อยนะครับ  :'(
มาช้าแต่ได้ข่าวว่า Active safety น่าจะจัดเต็มเกทับชาวบ้านเค้าหมดเลยครับ 555

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 09:59:12 »
ถ้าเรื่องความคุ้มค่าเงินกับรถที่ต้องการใช้5 ปีอย่างต่ำ X Trial ครับ เห็นน้องที่ทำงานบอกว่าได้ 18km/L
 :)

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 10:31:39 »
ถ้าเรื่องความคุ้มค่าเงินกับรถที่ต้องการใช้5 ปีอย่างต่ำ X Trial ครับ เห็นน้องที่ทำงานบอกว่าได้ 18km/L
 :)

ขับเก่งจังครับ ผมเหยียบราวๆ 80 มีเร่งบ้างตัวไฮบริด ขับบนถนนรถไม่ติด ติดแค่ 2 ไฟแดงยังได้แค่ 15-16 เอง

ไม่เคยขับ cr-v ใหม่ แต่เทียบกับ cx5 รู้สึกว่า xtrail hybrid ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่เลยอะครับ

หลักๆเลย เบรคสู้เท้ามาก เหยียบละเหมือนมันเด้งกลับตลอด เหนื่อยตอนขับ

infotainment ใช้ยากและ lag ทัศนวิสัยก็มอง แต่นั่งสบายกว่าเยอะ

แต่ถ้าเล่นตัวธรรมดาตัดปัญหาเบรคเด้งกลับไปมันก็ไม่ได้แย่เท่าไหร่นะ แต่เชียร์ cr-v มากกว่าโมเดลใหม่ของเล่นเยอะ

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 10:33:55 »
ที่ผมใช้ X-Trail มาก็ชอบทุกอย่าง มีติอยู่นิดเดียวคือเบาะช่วงรองขาสั้นมากทั้งด้านหน้าและหลัง อันนี้เป็นสไตล์ของ Nissan สมัยตอนเด็กๆ นั่ง Sunny ก็เป็นแบบเนี๊ยะ
นอกจากเรื่องเบาะแล้วอย่างอื่นผมชอบหมด ...ศูนย์ Nissan ที่หลายๆ คนว่าไม่ค่อยดี แต่แถวเมืองชลฯ นี่ดีมากทั้งศูนย์ตรงแถวบางทราย และเส้น Bypass ...ประทับใจมากกว่าศูนย์โตโยต้าและ Honda เสียอีก

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 12:22:30 »
เหมือน จขกท. ชอบ CRV แต่ไม่มีส่วนลดเลยงอนจะไปซื้อคันอื่น
สมัยผมซื้อ City แถมแต่ฟิมล์ครับ ของแถมอื่นๆไม่มีเลยยิ่งเทียบกับพี่โต ของแถมเพียบ แต่พอได้รถมาชอบมากๆ คิดไม่ผิดที่เลือกคันนี้
รถใช้งานได้นานครับ ยิ่งบางคนอยู่บนรถวันละเป็น 3-4 ชม. เรื่องส่วนลดของล่อใจ อย่ามองเป็นประเด็นหลักเลยครับ เลือกเราที่เราชอบดีกว่า จบกว่าครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 12:35:54 »
Xtrail ได้เครื่อง 2000
Crv ได้เครื่อง 2,400

รถใหม่ให้น้อยเป็นปกติ

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 13:32:20 »
2 คันนี้ พอๆ กัน .. ผมชอบ crv มากกว่า

แต่ถ้ารอปลายปีได้  แนะนำ cx5 ใหม่ สวยกว่ามากๆ ..
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 13:36:50 »
ถ้าคู่นี้ ผมขอเป็น CRV ครับ ไม่รู้ครับ ผมว่า นิสสันรุ่นนี้ก็ไม่รู้จะได้ไปต่อหรือเปล่า(ดูจากแนวโน้มที่ยอดลดลงลดลง และเป็นกันเกือบทุกรุ่นยกเว้น Eco car)
และก็ชอบหน้าตาของ CRV มากกว่าครับ

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 14:34:20 »
ชื่นชอบ เครื่องยนต์ความจุมาก อัตราเร่ง โหวต Honda ครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 15:44:21 »
Crv ตัวจริงมันเท่มากๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 16:17:29 »
ถ้าไม่อยากไปง้อ ก็รอครับ แต่ไม่แน่ใจว่ารอได้แค่ไหนนะครับ

ออฟไลน์ Raksit

• Newbie
  • *
  • สุดเหวี่่ยง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 17:17:17 »
อือหืออออ ส่วนลดแสนนึงมันล่อตาล่อใจมากกกกกเป็นผม ผมเลือก X-Trail นะครับถ้าได้ลดขนาดนี้ เพราะเรื่องสมรรถนะไม่เป็นรอง CRV เลยครับ ใช้งาน 4 คน ไม่ต้องถึงกับ PPV ก็ได้ครับ ที่สำคัญเทคโนโลยีความปลอดภัยมากกว่าด้วย แต่แนะนำให้ไป test drive ดูก่อนครับ จะได้ตอกย้ำความมั่นใจ ตัวไมเนอร์เอ๊กซ์เทรลก็น่าสนนะ แต่ถ้ามาแบบออกใหม่ๆเลยจะไม่ลดเยอะแบบตอนนี้นะสิ555+

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 17:40:32 »
จากที่เคยใช้ศูนย์บริการมา 2 ยี่ห้อ หลายๆศูนย์ X-trail ดีกว่ายังไง ก็ไม่กลับมาใช้แน่นอน โดยส่วนตัวผม
แต่ส่วนพี่จะซื้อต้องชั่งหลายๆอย่างดูครับ เอาความชอบและพอใจมา 50% ก่อน อิอิ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 17:42:24 »
X trail เป็นรถที่โอเคนะครับแต่CRV แน่นอนครับนาทีนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 17:53:29 »
คุณต้องเข้าใจก่อน ฮอนด้ารถเค้าใหม่พึ่งเปิดตัว ไม่แถมอะไรไม่แปลก
Xtrailมันเก่าแล้ว เมืองนอกตัวไมเนอร์ออกตั้งนานแล้ว
ต้องชั่งใจแล้วละครับว่าจะเอาคุ้มหรือเอาใหม่

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 18:13:04 »
รอหน่อยนะ เดี๋ยว CH-R มา CX-5 มา ทั้ง CR-V และ X-trail น่าจะจัด OPTION มาเต็ม ๆ

ผมก็รออยู่เหมือนกัน แต่ถ้า FORESTER จัดหนักก่อน อาจจะได้สอยครับ

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 19:20:42 »
ผมใช้ Xtrail 2.0v เบนซินอยู่ครับ รถดีอยู่ครับไม่มีปัญหาอะไร ถ้าชอบก็จัดได้เลยครบ (CRV ไม่เคยขับนะ 555+)

ออฟไลน์ Super PAT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 23:17:10 »
มาบอกว่า CRV มีส่วนลดอยู่นะครับ (ผมจอง Diesel ไปแล้วรับรถปลายเดือนนี้) แต่อาจไม่มากมายเพราะรถเพิ่งเปิดตัว ลองไปดูตาม facebook กรุ๊ปรุ่น G5 มีคนมาลงรายการไว้เรื่อยๆครับ (หลักๆก็ ป1, ฟิล์ม 3m, ส่วนลดเงินสดราวๆ2หมื่นกว่า, ของแต่งเล็กๆน้อยๆ, กับพวกบัตรกำนัลแทนเงิน+อัลติเมทแคร์รับประกันเพิ่ม อันนี้แล้วแต่โปรแต่ละเดือนของ Honda จะให้ครับ ไม่เกี่ยวกับศูนย์ (ลองถามหลายๆที่ครับ บางที่ไม่แถมอะไรเลยก็มีครับ)

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 19:40:56 »
ถ้าสองตัวเลือกนี้ crv เป็นคำตอบสุดท้ายครับ