ผู้เขียน หัวข้อ: อีซูซุชลบุรีบวกค่าพ่นกันสนิมเพิ่ม 4,000 บาท งงเลย  (อ่าน 8971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ของผม ตอนนั้นชื้อรุ่น dmax ตัวปี 2010 หัวเดี่ยวตอนเดียว เป็นรถโรงงาน ไม่ต้องออกค่าอะไรเพิ่มเลยนะ  แต่ชื้อกันชนหลังต้องเพิ่มเงิน  และ ไม่มีประกันให้นะจ๊ะ ต้องไปหาชื้อประกันเอาเองอีก ป่วยการ แต่ทำไมมันขายดี๊ดี
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
เป็นรถที่ขายดี ไม่ง้อลูกค้าครับ
ตอนพ่อเมียออก 2.5 super titanium เสียทุกอย่างเอง
ป.1 , ค่าขนส่ง 6,000 ค่าจดทะเบียน 5,000  ทั้งๆ  ที่ไม่ถึง    เขาบอกเป็นมาตรฐานค่าดำเนินการ  แถมแค่ฟิล์ม กะ ไลน์เนอร์ที่มียี่ห้อติด
รวมๆ  แล้ว ตอนนั้น จ่ายเพิ่ม 30,000  กว่า ไม่ได้เตรียมส่วนนี้เผื่อไว้ ก็เลยจำยอมให้หักจาก เงินดาวน์

แต่พ่อเมีย isuzu เข้ากระดูก  ยังไงก็ยอมแบบไม่คิดอะไรเลยนะ ทั้งๆ ที่ตอนนั้นยี่ห้ออื่นดอกเบี้ยน้อย แถมให้เยอะแยะ
ยังมีน้าข้างๆ  บ้าน จะออกมือสอง  เมื่อ 3 ปีที่แล้ว  ยังไปตามหาหน้าหมู(น่าจะตัวท็อปของเขาล่ะ) สรุปจ่ายไป 2.5 แสน กับกระบะแค็บเก่าๆ  อายุร่วม 20 ปี   เห็นแล้วอนาถใจกับความคิด(กราบขออภัย) ผมลองค้นหามือสองยี่ห้ออื่น เปรียบเทียบดู เป็นต้นว่า strada  frontier ranger  ถ้าเล่น พวกนี้ ราคาเดียวกันจะได้รถที่ใหม่กว่ากันเป็น 10 ปี บางคันได้ abs  air bag   สดกว่าเห็นๆ  แค่คอนโซล ก็รู้เลยว่ารถคนละยุคสมัย   แต่ชาวบ้านกลุ่มนี้ไม่สนครับ เขามองว่าซื้อรถต้อง isuzu กับ toyota เท่านั้น   ทุกว้นนี้ขับผ่านหน้าบ้าน ควันขาว และกลิ่นฉุนมากๆ  ชนิดที่ว่าต้องกลั้นหายใจเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2016, 05:35:34 โดย SLuang »

ออฟไลน์ h0661036

ถึงแถมฟรีมันก็บวกไปในราคารถอยู่ดีครับ   แค่ทำให้รู้สึกดีขึ้นมาหน่อยเท่าไหร่

ออฟไลน์ No Trespassing

กระบะบางยี่ห้อ บังคับจ่ายค่าเคลือบแก้วอีก 8000 บาท

ครั้นพอผมปฏิเสธก็ไม่ได้ เพราะศูนย์บังคับให้จ่าย ถ้าไม่ โปรโมชั่นที่แจ้งมาจะลดลง (มีแบบนี้ด้วย)

ผมเลยไม่เอาครับ ไปที่อื่นดีกว่า

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
สงสัยได้หนีมาดูรถที่กทม. ละครับแบบนี้  ลองเปิดเวป โทรมาคุยกะโชว์รูมต่างๆก่อนดีมั้ยครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว

ออฟไลน์ kittiphat123

ทางภาคเหนือ มีบวกเพิ่มค่าขนส่งครับ(ทุกค่าย) บางเจ้าก็เขียนในใบระบุรายการ ฟรี ค่าขนส่ง บางเจ้าก็คิดแยกต่างหาก ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ toonze

:o ความรู้ใหม่เลยครับ มีค่าขนส่งด้วยเผอิญไม่เคยใช้กระบะ เลยไม่ได้ข้องแวะกับอีผุผุ
ถ้าติดตามจะรู้ครับแบบนี้มานานแล้ว 

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
4000 พาเพื่อนมากินข้าวที่ กทม. จองในกทม แล้วขับรถกลับ แล้วให้พามารับรถด้วย ยังไม่ถึงเลย
ปล. ผมซื้อ รถตอนที่ต้องซื้อแอร์เพิ่ม เลยบอกถ้าไม่แถมก็ไม่เอาไปดู ยี่ห้ออื่นเลย สรุปได้แถม
บัดซบมาก ซื้อรถไม่มีแอร์อยากให้ CEO มันมานั่งรถในกทม. ตอนรถติดแล้วไม่มีแอร์จริมๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
4000 พาเพื่อนมากินข้าวที่ กทม. จองในกทม แล้วขับรถกลับ แล้วให้พามารับรถด้วย ยังไม่ถึงเลย
ปล. ผมซื้อ รถตอนที่ต้องซื้อแอร์เพิ่ม เลยบอกถ้าไม่แถมก็ไม่เอาไปดู ยี่ห้ออื่นเลย สรุปได้แถม
บัดซบมาก ซื้อรถไม่มีแอร์อยากให้ CEO มันมานั่งรถในกทม. ตอนรถติดแล้วไม่มีแอร์จริมๆ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
เรื่องพ่นกันสนิมน่าจะเป็นพ่นเสริมครับ ค่าพ่นมันราวๆ2000-3000 (จริงๆรถมาจากโรงงานก็พ่นนะ แต่บางคนเอาไปพ่นเสริม)

จังหวัดผม คิดค่าขนส่ง 5000 บาท ศูนย์อ้างว่า isuzu ให้ลูกค้าออกค่าส่งเอง ไม่เข้าใจทำไมยี่ห้ออื่นเขาไม่เห็นบวก แต่ isuzu บวกทุกศูนย์ในจังหวัดผมและจังหวัดใกล้เคียง ปัจจุบันยังดีคิดแค่ 5000 เมื่อสัก10ปีก่อน คิด 10000บาทเลย นี่ยังไม่รวมพวกค่า พรม แม็กไลเนอร์ ที่บังคับลูกค้าต้องชื้ออีกในรุ่น cab และ double cab ไม่ชื้อออกไม่ได้

ต่าขนส่งจริงๆจะเกิดจากเคส ที่ไปตัดรถจากศูนย์อื่นมาครับ

โดยปกติเซลล์จะต้องรับผิดชอบตรงนี้

ผมไม่แน่ใจว่าเซลล์ใช้งบการขายหมดไปหรือป่าวแล้วไม่อยากติดลบเลยผลักภาระมาให้
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(