ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Glass Coating หน่อยครับ  (อ่าน 4226 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง Glass Coating หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 14:50:33 »
มีท่านใดทำมาแล้วหรือมีความรู้เรื่อง Glass Coating ว่าใช้วิธีการพ่นหรือทา ผลที่ได้ต่างกันไหมครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
Re: ถามเรื่อง Glass Coating หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 17:12:04 »
การทำแบบพ่น เหมาะแก่คนที่ไม่ค่อยมีเวลาดูแลรักษา แบบ ล้างอย่างเดียว เพราะพ่นนั้น เคลือบสีไม่ได้ ส่วนแบบglass coat นั้นสามารถเคลือบสีปกติได้ ผมเลือก glass coating  เพราะชอบให้รถลื่นตลอดเวลาครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: ถามเรื่อง Glass Coating หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 22:35:27 »
glass coat จะดูแข็งๆ ไม่เงามาก ความสวยสู้wax ไม่ได้แต่จะได้ความทนมาแทน เหมาะแก่การที่ไม่ได้ดูแลรถบ่อยๆ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:08:32 »
รถที่บ้านทุกคันทำที่ CTS เงางาม ดูแลง่าย รับประกัน5-10ปีค่ะ
การพ่นเคลือบน่าจะดีกว่าเพราะการเกาะตัวดีกว่าและความหนาของSiO2จะสมำ่เสมอกว่าแบบทา
แต่ราคาก็ต้องจ่ายแพงกว่า ปัญหานี้มีตอบในเว็บของCTS ลองศึกษาดูแล้วลองเทียบกันหลายๆยี่ห้อนะค่ะ
แต่ควรเข้าไปทำตั้งแต่ออกรถเลยจะดีที่สุดค่ะ

X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:20:54 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ เดี๋ยวจะลองเข้าไปดู