ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสัน คิวส์ ที่ขาย มือ 2 กันนี้ มีปัญหาปล่าวครับ  (อ่าน 6579 ครั้ง)

ออฟไลน์ salang4701

• Newbie
  • *
พอดี เพื่อน ไปดูมาผมก็เตือน ระวังนะ มัน กำลัง มีข่าว จากหนังสือพิมพ์ เดลินิว

ว่าพวกรถจดประกอบแล้วมาติด แก๊ส จะมีปัญหา อะไรประมาณนั้น ผม

เลย ขอสอบถาม พี่ๆทุกท่านหน่อยครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
ส่วนมาก ถ้าเป็น เจนฯ ที่แล้ว จะเป็นจดประกอบซะส่วนมาก
ส่วนถ้า เจนฯ ปัจจุบัน เน้นใหซื้อมื้อหนึ่งดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องเสี่ยงรถจดประกอบ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ส่วนใหญ่จะเป็นรถจดประกอบแหละครับ

ออฟไลน์ 2k

จดประกอบกรณีนี้มันเป็นยังไงอ่ะครับ? ผมรู้จักแต่จดประกอบแบบเอาซากรถสภาพดีๆจากต่างประเทศมาสวมทะเบียนหรือว่าสับเปลี่ยนเอาของใหม่ใส่ในรถเก่า ถ้ารุ่นที่แล้วมีแต่จดประกอบขายยังงี้แปลว่าเกรย์ที่เอามาขายเล่นไม่ซื่อกันทั้งนั้นเลยสิเนี่ย  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ prai

จดประกอบกรณีนี้มันเป็นยังไงอ่ะครับ? ผมรู้จักแต่จดประกอบแบบเอาซากรถสภาพดีๆจากต่างประเทศมาสวมทะเบียนหรือว่าสับเปลี่ยนเอาของใหม่ใส่ในรถเก่า ถ้ารุ่นที่แล้วมีแต่จดประกอบขายยังงี้แปลว่าเกรย์ที่เอามาขายเล่นไม่ซื่อกันทั้งนั้นเลยสิเนี่ย  :o
ไม่ได้หมายรวมเกย์ครับ คือตอนนี้ มีคิวบ์ เจนฯ ที่แล้ว เอามาจดประกอบกันเยอะมาก คือเพิ่งมาจากญี่ปุ่นกันเลย ประมาณนั้นครับ