ผู้เขียน หัวข้อ: สติ๊กเกอร์ที่ติดท้ายรถเยอะๆนี่เขาติดกันทำไมหรอครับ  (อ่าน 10405 ครั้ง)

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
อยากถามพี่ๆสมาชิกเป็นความรู้ครับ
เห็นที่ติดเยอะๆเต็มกระจกหลังเลยแล้วเวลา
มองหลังนี่จะมองเห็นหรอครับและยังมีที่ห้อยๆตรงข้างล่างด้วย ประเภท ppv pickup นี่เยอะเลย รถเก๋งไม่ค่อยเจอ อยากถามว่ามันเป็นคลับหรือแค่ติดเท่ๆแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ส่วนตัวโคตรเกลียดเลย รถตัวเองแกะทิ้งหมดครับ สติกเกอร์ป้ายตัวแทนจำหน่ายก็แกะออกวันแรกเลย กระจกหน้ายังรู้สึกรกแต่จำเป็นต้องติด

ภาพนี้ร้องเรียนความปลอดภัยกับขนส่งได้ไหมอะครับ ตามกฎหมายน่าจะจับปรับได้นะตรงกระจกบานหลัง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ BigCat

น่าจะอารมณ์เดียวกับที่มองไฟไอติมว่าแจ่มมั้งครับ เสียดายสีรถ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เคยได้ยินว่าเป็นสติ๊กเกอร์ของชมรมต่างๆ ครับ พอมี Meeting กันทีก็แลกสติ๊กเกอร์กัน
การติดสติ๊กเกอร์ของเพื่อนชมรมก็เหมือนเป็นการให้เกียรติกันครับ (รวมถึงหิ่งห้อยด้วยครับ)

แรกๆผมก็สงสัยครับ พอได้ยินอย่างนี้ก็เข้าใจเขามากขึ้น
จริงๆเขาติดก็เป็นความสบายใจของเขาครับ แต่ถ้ามองเห็นไม่ถนัดแล้วถอยมาชนรถผมละก็....................
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Buffy

เรื่องติดสติกเกอร์เต็มตัวรถนี้ ผมว่า แล้วแต่รสนิยมใครน่ะครับ  เหมือนเอารถไป wrap สีเงินเงา สีทองคำ  ดีที่ wrap กาวคุณภาพดีกว่าสติกเกอร์พวกนี้

ส่วน เรื่องมองกระจกหลังไม่เห็น ผมกำลังนึกว่า มีรถอะไรที่ออกมาจากผู้ผลิตโดยตรง แล้วกระจกหลังมองยากแบบนี้ไหม  นึกออกแต่รุ่นเก่า

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เป็นพฤติกรรมเรียกร้องความสนใจอีกแบบหนึ่งครับ

เป็นเรื่องปกติของคนเรา อย่าไปคิดมากครับ

คุณและผมก็มีพฤติกรรมเรียกร้องความสนใจเหมือนกันครับ

แต่แสดงออกในทางอื่น มากน้อยก็แล้วแต่บุคคล

ถ้าไปถามเจ้าของรถ มีโอกาสสูงมากที่เขาจะตอบกลับมาว่า...

"ติดไว้ให้แมวถาม"

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ผมเพิ่งรู้วันก่อน มันติดว่า  "ติดโก้ๆ ให้คนโง่อ่าน"  เอ่อ  ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ akewizard

บอกตามตรง  ผมไม่เดือดร้อนกับพฤติกรรมนี้นะครับถ้ามันไม่ใช่พวกสะท้อนแสงให้รำคาญตา ใครจะติดอะไรก็ทำไปขอแค่อย่าเป็นอะไรที่หยาบคายอนาจารและผิดกฎหมายก็พอ

เวลาแสดงความเห็นอะไร ผมว่าให้มันพอเหมาะพอควรก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้จับกลุ่มนินทาคนอื่นไปแทน
เข้าใจว่าพื้นที่สาธารณะ .... แต่ไม่ได้แปลว่าจะพิมพ์อะไรก็ได้นะ

(เห็นชอบพูดกันว่าโลกสวยๆ  ลองไปพูดกันแบบนี้ในโลกจริงๆดูสิ ว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น)

ออฟไลน์ O_o"

เป็นความชื่นชอบส่วนตัวของแต่ละคนมากกว่าครับ ติดแล้วให้อยู่ในกรอบหรือระเบียบที่กำหนด ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอครับ

ออฟไลน์ Auto

ผมเพิ่งรู้วันก่อน มันติดว่า  "ติดโก้ๆ ให้คนโง่อ่าน"  เอ่อ  ::)
  55555    ดูมันทำ

ออฟไลน์ alpha14

บ่งบอกตัวตน!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็ไม่ชอบนะ ชอบเกลี้ยงๆสะอาดๆมากกว่า ดูดี

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
ติดเยอะๆ นี่พอเดาออกเลยว่าขับรถยังไง

ทำไมต้องมาใช้ชีวิตร่วมโลกกับคนพวกนี้ เฮ้อ

ออฟไลน์ pim_cute

• Full Member
โฆษณาครับ เท่าที่รู้คือพวกสติ้กเกอร์ของร้านค้า ถ้าติดไว้ทางร้านจะให้บริการบางอย่างได้ฟรี เพราะไปซื้อของจากร้านเค้ามา เช่น ถ่วงล้อ สับยาง ตั้งศูนย์ฟรี

ส่วนพวกสติ้กเกอร์ชมรมคลับ ผมไม่ทราบ คงเพื่ออยากจะบอกว่าตัวเองบ้านไหนมั้งครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
จากในรูปในจะเป็นสติกเกอร์ชมรมแต่ละโซนของ Fortuner , Vigo ครับ ซึ่งมีเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
ใจนึงก็ขำๆ
ใจนึงก็รำคาญตา

ออฟไลน์ rotaryman

เคยได้ยินว่าเป็นสติ๊กเกอร์ของชมรมต่างๆ ครับ พอมี Meeting กันทีก็แลกสติ๊กเกอร์กัน
การติดสติ๊กเกอร์ของเพื่อนชมรมก็เหมือนเป็นการให้เกียรติกันครับ (รวมถึงหิ่งห้อยด้วยครับ)

แรกๆผมก็สงสัยครับ พอได้ยินอย่างนี้ก็เข้าใจเขามากขึ้น
จริงๆเขาติดก็เป็นความสบายใจของเขาครับ แต่ถ้ามองเห็นไม่ถนัดแล้วถอยมาชนรถผมละก็....................
มันเป็นอย่างนี้นี่เอง  :)

ออฟไลน์ โบตั๋น

คิดในแง่ดีเวลาชนแล้วหนีจะได้ตามตัวง่ายๆครับ

ออฟไลน์ final

เขาคงคิดว่าติดแล้วเท่

ออฟไลน์ scotch_fillet

เวลารถติดๆแล้วขับตามพี่ๆพวกนี้ ผมว่าเพลินดีน่ะ
ไล่อ่านมันทีละอัน แก้เซ็งรถติดดี

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
สรุป มันคือ รสนิยมครับ
ผมว่าก็สีสันดีในท้องถนน เห็นแล้วบางทีก็ขำๆ อย่าคิดมาก ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
ดีกว่าแต่งซิ่งควันดำปล่อยมลพิษ ทั้งควัน ทั้งเสียงเยอะครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขำๆครับ เห็นแล้วตลกดี แต่ถ้าติดจนมองไม่เห็นข้างหลังแล้วถอยมาชนคันอื่น อันนี้ขำไม่ออก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tvm

ตราบใดที่ไม่รบกวนคนอื่น ผมไม่ว่าอะไรเขา ไม่ดูถูกและเห็บแนม เขาครับ
แต่ส่วนตัวไม่ชอบติดอะไรนอกจากที่จำเป็นครับ
เหมือนผมคนเห็นคนซื้อรถจีนบางรุ่นที่หน้าตาไม่ถูกใจผมเลย ก็แค่คิดว่าแปลกดีมีคนซื้อเ้วย ฯลฯ
ปล. ไม่มีคนพวกไหนที่เป็นเหมือนกันหมดหรอก คนติดแบบนี้ขับรถดีๆก็เคยเห็นครับ 555

ออฟไลน์ Untouchable

ความชอบส่วนตัวครับ ติดแล้วดูเจ๋งขึ้นมาแต่ที่แน่ๆส่วนใหญ่ที่ผมเห็นติดกันเยอะๆเนี่ยขับกันไม่ค่อยดีหรอก

บางคันก็ไม่ได้ชมรมไรหรอกครับ...ร้านสติกเกอร์เคลื่อนที่ มีขายเป็นเซตเลยครับ

ออฟไลน์ bravo

สติกเกอร์ที่เขาติดกันเยอะๆ หลักๆ ก็จะมี
- สติกเกอร์คลับของยี่ห้อหรือรุ่นรถ บางคนอยู่หลายคลับ ก็ติดหลายแผ่น
- สติกเกอร์กลุ่มก๊วน คือเป็นกลุ่มย่อยที่สนิทกันเป็นการส่วนตัว ที่อยู่ในกลุ่มหลักอีกที
- สติกเกอร์เฉพาะทริป ออกทริปครั้งนึงก็ทำสติ๊กเกอร์ลายใหม่ ใครออกทริปบ่อยก็เต็มกระจกหลังรถ
- สติ๊กเกอร์กลุ่มท้องถิ่น ที่อยู่ในกลุ่มหลักอีกที เช่น โซนบางนา โซนบางใหญ่ โซนชลบุรี อื่นๆ
- สติกเกอร์กลุ่มที่ไม่สังกัดยี่ห้อรถ เช่น จัยมันรัก
- สติกเกอร์วัด...ที่ดังๆ
- สติกเกอร์สำนักโมดิฟายรถ จูนกล่อง รีแมป
- สติกเกอร์ร้านทำท่อ
- สติกเกอร์สินค้ายี่ห้อดังๆ เช่น HKS
- สติกเกอร์ชื่อคน น่าจะเป็นชื่อลูก เช่น น้องเอ น้องบี

ก็แล้วแต่ความชอบครับ

ส่วนเรื่องการขับรถ ก็คงไม่เกี่ยวกับสติกเกอร์ เพียงแต่เวลาเราเจอรถที่ขับแย่ๆ ถ้าเป็นรถที่ไม่ติดสติกเกอร์เราก็ไม่ค่อยจดจำ แต่ถ้าติดสติ๊กเกอร์เราก็จะจำง่าย
เหมือนกับคนที่มีรอยสัก นั่นนแหละครับ

ออฟไลน์ siamskunk

เพิ่มแรงม้าครับ

ออฟไลน์ atom-49

• Newbie
  • *
 ส่วนมาก sticker club จัดmeetingทีก็ทำแจกกัน สื่อถึงได้ร่วมtripบ่อยๆ
อย่าใส่ใจมากครับ ก็ไม่ได้เห็นทุกวันหลอก....ปล่อยผ่านบ้างก็ดี

ออฟไลน์ Devil13

มีเยอะครับ บ่งบอกความเป็นตัวตน เช่น
คอกซิ่งวิ่งขวา
อ่อนแท้ แพ้ยีราฟ
อู่... ท่อซิ่ง
อย่าจี้ตูด
มือใหม่หัดขับ
ในรถมีเด็ก
รับเฉพาะนักศึกษา
สมาคมแม่นปืน เคยเห็นประจำ 1 คันแถวๆที่ทำงานแต่ตอนนี้หายไปแล้ว สงสัยจะไม่แม่นพอ
แต่พวกติดเยอะๆเต็มฝาท้ายผมว่าเค้าเอาฮานะ แบบว่ามีทุกอันจะเอาอะไรละ
เคยคุยกับแฟนว่าถ้าออกฟอจูน จะติดว่าเศษตังแม่ยาย ให้คนที่เกลียดหมั่นไส้เล่น แฟนบอกอย่าเลยแค่มันเห็นฟอป้ายแดงก็จะอกแตกตายอยู่แล้ว 555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

สมาคมแม่นปืน เคยเห็นประจำ 1 คันแถวๆที่ทำงานแต่ตอนนี้หายไปแล้ว สงสัยจะไม่แม่นพอ

อันนี้ผ่าน

ออฟไลน์ SM.

ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบนะครับ เคยติดแต่ที่เกี่ยวกับ ในหลวง ร.9 นอกนั้นผมไม่ติดเลย

แต่จริงๆผมก็ว่ามันก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัว เพราะเค้าก็ติดที่รถเค้า ไม่ได้มาติดที่รถเรา