ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องยาง RUN FLAT ของF30 ทีครับ  (อ่าน 2696 ครั้ง)

ออฟไลน์ saduihub

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำเรื่องยาง RUN FLAT ของF30 ทีครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 22:52:41 »
เมื่อวานผมขับรถตกหลุม (ขับประมาณ 40 ) พอกลับมาดูยางบวมขึ้นมานิดนึง เลยกะว่าจะรีบไปเปลี่ยนยาง ตอนนี้ยางที่ใช้คือ Pirelli Cinturato P7 (225/45 R18). พอดีที่ศูนย์ที่ใกล้ที่สุดมีแต่ยาง RFT Continental contisport contact 5 ครับ ระหว่าง ยาง2ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ หรือผมจะไปเล่นยี่ห้ออื่นเลย? ขอเป็น RFT นะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :)

รถที่ใช้คือ f30 328i m sport เน้นขับมันครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องยาง RUN FLAT ของF30 ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 08:30:21 »
เปลี่ยนแค่เส้นเดียวหรือป่าวคับ หากใช่ เอาเหมือนเดิมดีกว่าครับ หรืออย่างน้อยควรเป็นคู่ แต่ดีสุดคือเหมือนเดิมนะ ผมว่า

ส่วนยาง เคลมประกันได้นะครับ โดยเฉพาะ AXA เคลมอุบัติเหตุยาง ได้ 100% ผมเคลมมา 3 เส้นแล้ว กะคัน X1 คุ้มประกันไปละ แต่ผมเคลมกับ 0 เลย เขาเดินเรื่องให้ ไม่ต้องวุ่นวาย ขับเข้าไปถ่ายรูป รอยาง เปลี่ยน จบเลย แต่บางเคส อาจจะสำรองไปก่อน แล้วเขาก็โอนเงินเต็มจำนวนกลับมาให้ครับ เพราะราคา 0 ประกันจ่ายตามบิลตรงๆ ไม่วุ่นวาย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ saduihub

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำเรื่องยาง RUN FLAT ของF30 ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 09:25:39 »
เปลี่ยนแค่เส้นเดียวหรือป่าวคับ หากใช่ เอาเหมือนเดิมดีกว่าครับ หรืออย่างน้อยควรเป็นคู่ แต่ดีสุดคือเหมือนเดิมนะ ผมว่า

ส่วนยาง เคลมประกันได้นะครับ โดยเฉพาะ AXA เคลมอุบัติเหตุยาง ได้ 100% ผมเคลมมา 3 เส้นแล้ว กะคัน X1 คุ้มประกันไปละ แต่ผมเคลมกับ 0 เลย เขาเดินเรื่องให้ ไม่ต้องวุ่นวาย ขับเข้าไปถ่ายรูป รอยาง เปลี่ยน จบเลย แต่บางเคส อาจจะสำรองไปก่อน แล้วเขาก็โอนเงินเต็มจำนวนกลับมาให้ครับ เพราะราคา 0 ประกันจ่ายตามบิลตรงๆ ไม่วุ่นวาย

ต้องแจ้งประกันว่ายังไงหรอครับถึง เคลมได้100% ใช้ AXA ครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 09:39:35 »

ต้องแจ้งประกันว่ายังไงหรอครับถึง เคลมได้100% ใช้ AXA ครับ

แจ้งเหมือนแจ้งอุบัติเหตุอะครับ เกินเหตุที่ไหนยังไง แล้วต้องส่งรูปให้ประกัน เหมือนเคลมปกติ เคสผมมี ยางฉีก 2 กับบวม 1 เคลมได้ 100% 3 เคส
ผมถึงเข้า 0 เขาจัดการให้หมด ถ่ายรูป แจ้ง ส่งเรื่อง เราก็สำรองไปก่อน แล้วก็รอเงินคืนมา แปปเดียวเอง
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 12:30:53 »
เมื่อวานผมขับรถตกหลุม (ขับประมาณ 40 ) พอกลับมาดูยางบวมขึ้นมานิดนึง เลยกะว่าจะรีบไปเปลี่ยนยาง ตอนนี้ยางที่ใช้คือ Pirelli Cinturato P7 (225/45 R18). พอดีที่ศูนย์ที่ใกล้ที่สุดมีแต่ยาง RFT Continental contisport contact 5 ครับ ระหว่าง ยาง2ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ หรือผมจะไปเล่นยี่ห้ออื่นเลย? ขอเป็น RFT นะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :)

รถที่ใช้คือ f30 328i m sport เน้นขับมันครับ

ขอบพระคุณครับ
พอๆกันนะครับ ไม่ต่างกันมาก แต่เหมือน CSC5 จะได้คะแนนดีกว่าหน่อย ผมเองก็ใช้ cintaroอยู่