ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าฮอนด้าเค้ากล้าดีไซด์เนอะ  (อ่าน 6277 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ผมว่าฮอนด้าเค้ากล้าดีไซด์เนอะ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 16:17:38 »
เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ จะเห็นเหมือนผมบ้างหรือเปล่า ก็เลยเอามาแชร์กัน
เรื่องการออกแบบรถยนต์ของฮอนด้า  ผมว่าเค้ากล้าดีไซด์ออกมาแปลก ๆ นะ
ตั้งแต่ city รุ่นแมลงสาบแระ  body มันออกมาแหวกแนวกว่าเพื่อน ซึ่งออกมาใหม่ ๆ ผมดูแรก ๆ ก็ไม่ค่อยชอบ
ดูไปดูมาเลยซื้อมาใช้ซะงั้น
มา freed อีก ผมไม่ชอบกระจกหน้าต่างด้านท้ายเอาเลย มันเป็นสามเหลี่ยมยังไงไม่รู้ ทรงก็รถตู้
แต่ดูไปดูมาก็ชอบ ซื้อมาใช้อีกแระ หลังจากขาย city ไป
crv ก็เหมือนกัน  ล่าสุด mobillio อีก กระจกหน้าต่างมันดีไซด์มาแหวกแนว
ทุกรุ่นที่ออกมาแปลก ๆ ไม่รู้ทำไมนะ สำหรับผมพอเจอแรก ๆ ต้องร้องยี้ทุกที แต่ดูไปดูมา เออ... มันก็สวยดีนะ
ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ เป็นแบบผมรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

Re: ผมว่าฮอนด้าเค้ากล้าดีไซด์เนอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 16:23:14 »
เรื่องดีไซน์ถ้าเทียบเฉพาะรุ่นต่อรุ่นกับโตโยต้า ผมชอบฮอนด้ามากกว่านะแต่ขอยกเว้นอัลติสตัวล่าสุดไว้ตัวนึง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• Jr. Member
  • **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo
Re: ผมว่าฮอนด้าเค้ากล้าดีไซด์เนอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 17:21:50 »
เรื่องดีไซน์ถ้าเทียบเฉพาะรุ่นต่อรุ่นกับโตโยต้า ผมชอบฮอนด้ามากกว่านะแต่ขอยกเว้นอัลติสตัวล่าสุดไว้ตัวนึง

ดูไปดูมา อัลติสใหม่มันสวยลงตัวจริงๆครับ โดยเฉพาะสีบรอนซ์เงิน  ;D
ขออภัย มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 17:38:30 »
.
.
.
ผมคิดว่า honda ออกแบบได้ดีคือรุ่น civic เตารีดครับ
นอกนั้น เหมือนเอากันดั้ม มา ผสมกับ bmw
โดยเฉพาะภายในจะอวกาศไปไหน ถ้าเรื่องออกแบบ
ผมให้ mazda ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 18:49:17 »
.
.
.
ผมคิดว่า honda ออกแบบได้ดีคือรุ่น civic เตารีดครับ
นอกนั้น เหมือนเอากันดั้ม มา ผสมกับ bmw
โดยเฉพาะภายในจะอวกาศไปไหน ถ้าเรื่องออกแบบ

ผมก็ว่ารุ่นเตารีดดูดีสุดละ นอกนั้นไม่ไหวเลยสักรุ่น
จนกระทั่ง
เจ้ารุ่น HIV ตัวล่าสุดที่จะมา ผมว่าตัวนี้น่าจะดูดีสุดละในรุ่นปัจจุบัน
ขอราคาเท่าอีโคสปอต  ถ้าแพงกว่าฟร์อดจะไม่สวยทันที  ;D

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 18:49:54 »
ยังดีกว่า นิสสันอีก ผมว่า

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 19:46:40 »
ก็เรื่องดีไซน์อะนะครับ ความชอบใคร ความชอบมัน บางคนก็ชอบ Hon บางคนก็ชอบโต บางคนก็บอกมาสด้า บางคนก็ฟอร์ด คนนั้นกว่านิสสัน

เรื่องความสวยงามแล้วแต่บุคคลจริงๆ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 20:16:45 »
สวยแต่ดูแล้วเบื่อง่ายครับสำหลับผมครับ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 20:45:41 »
ความสวยของรถนี่ นานาจิตตังเลยคับ  :D
HeLLo!!

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 21:27:38 »
สำหรับผมก็ว่าฮอนด้าออกแบบสวยดีเลยเอาcrv gen3 มาใช้... แต่ใช้แล้วไม่ปลื้มอ่ะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 21:35:57 »
.
.
.

5555 กันดั้ม ผสม BM
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 22:00:52 »
อันนี้เห็นด้วยนะ ดูอย่างฝาปิดกล่องใส่ของฝั่งผู้โดยสารของ บรีโอสิ กล้าออกแบบมาแบบนั้น เก๋จริงๆนะ :D :D :D

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 22:18:12 »
ผมว่าค่ายที่กล้าดีไซน์  คือ nissan

เพียงแต่รถหลายคันที่ว่า nissan ไม่เอามาขายในไทยเท่านั้น

แต่ละคันที่เอาเข้ามา ก็จะเอามาประโคมความแก่  ใส่โครเมี่ยม  ล้ออัลลอยลายเชยๆ  แม้แต่ภายในยังเลือกลายไม้คงคิดว่าถูกใจคนส่วนใหญ่

ลองดูเวอร์ชั่นประเทศอื่นสิครับ (แต่น้อยกว่าเวอร์ชั่นจีนนะที่นั่นชอบโครเมี่ยมเยอะๆ)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 22:54:20 »
ตอนแรก ผมก็ไม่ชอบเสา d ของ freed เหมือนเจ้าของกระทู้นี่แหละครับ
กระจกอะไร มีมุม 3 เหลี่ยมได้ใจ

แต่สุดท้ายก็เอามันมาจอดในบ้าน

พอเห็นมันมาปีนึง ก็เริ่มชินไปเอง

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 23:26:06 »
ผมชอบฮอนด้าในช่วงปีราว 2004 - 2009 แถวนั้นครับ รถที่ออกมาส่วนใหญ่มันจะลงตัวระหว่างความทันสมัยกับความเรียบง่าย เช่น ซีวิคFD, แอคคอร์ด G7

หรือแม้แต่ซีวิคตาเหยี่ยว ซึ่งต่างจากช่วงหลังๆนี้ มันให้ความ "เลอะเทอะ" มากไปในหลายรุ่นครับ

ปล. ยกเว้น G9 ไว้รุ่นนึงนะครับ ตัวนี้มันแหล่มมากในสายตาผม ดูเผินๆก็เรียบๆ แต่ยิ่งดูยิ่งลงตัวมากมายครับ (จริงๆก็ตาใครตามันอะนะ)  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 00:04:14 »
เห็นหัวข้อผมนึกถึงส่วนท้ายของบริโอ้เลย

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 02:31:14 »
เห็นหัวข้อผมนึกถึงส่วนท้ายของบริโอ้เลย

อย่างฮา555 เขากล้าจริงๆ

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 07:54:23 »
นา นา จิต ตัง เป็นความชอบส่วนบุคคล
ตามตรรกกะแล้ว ความชอบ ความสวย เอามาวัดไม่ได้
บางคนบอกสวย บางคนบอกแปลก แต่บางคนบอกไม่สวย ไม่แปลก
ไปหละ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:48:29 »
ผมกลับไม่ชอบแฮะ มีรุ่น Civic FD ที่ผมว่าสวยหมดจดจริงๆ
รุ่นอื่นไม่ค่อยชอบเท่าไร
ถ้าแบรนด์ที่ออกแบบมาแล้ว รู้สึกว่า ว้าววววววววว สวย! ผมให้มาสด้านะ
คือกล้าออกแบบดี อาจจะมีบางมุมไม่ได้หวือหวา แต่มันดูไม่น่าเบื่อเท่าไร

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 10:41:20 »
ยกเว้นภายในนะ ที่ไม่ได้เรื่องเหมือนเดิม  ปุ่มบนพวงมาลัยนี่ก็กระป๋องกระแป๋งไม่มีความหรูดูดีเลย ผมชอบภายในแบบฮอนด้าที่สุด อวกาศล้ำสมัย ดี ส่วนยึ่ห้ออื่นไม่เคยชอบภายในเลยสักราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 10:43:29 โดย balliblue »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 14:13:11 »

ผมก็คิดว่ามันเหมือนกันดั้มครับ

ส่วนตัวดีไซน์ภายนอกของเจ้านี้ ผมชอบแอคคอร์ดงูเห่า มากที่สุดครับ