ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฟิล์ม Huper ครับ  (อ่าน 7506 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodapop

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องฟิล์ม Huper ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:32:33 »
อยากสอบถามว่าใครเคยได้ยินหรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับฟิล์มยี่ห้อ Huper Optik บ้างครับ
อยากทราบว่าคุณภาพและการใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง
ทราบว่าเป็นตัวแทนเดียวกับฟิล์มvkool  ผมจะติด teana ครับ อยากได้ฟิล์มที่ไม่ใช่ปรอทหรือมืดเกินไป
(ราคา vkool 29500 บาท///ราคาHuper Optik 15500 บาท)
(ใจจริงก็อยากได้vkoolแต่ราคาแรงไป เลยอยากมองหาฟิล์มที่ต่างไปจากสามเอ็มหรือลามิน่าน่ะครับ)
....ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องฟิล์ม Huper ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 20:27:06 »
ผมแนะนำอย่างนี้ละกันครับถ้าใจชอบ V-Kool อยู่แล้วแนะนำว่าไปถามราคาที่ศูนย์เลยครับถ้าอยากได้รุ่นกลางๆไม่ปรอท
เดี่ยวนี้ V-kool มีแล้วครับราคาที่คุณบอกมาเป็นราคาตั้งครับพวกรุ่น VK40 VK70 ครับข้อดีของ V-Kool คือคุณภาพฝีมือช่าง
ดีมากครับแนะนำว่าให้ติดกับศูนย์ V-Kool ไปเลยครับลองเช็คราคาหลายๆที่นะครับ
อีกยี่ห้อที่เน้นฟิลม์ดำกว่า 90% ของรุ่นทั้งหมดคือ 3M ครับ
และมีรุ่นสูงสุดที่ออกมาแข่งกับ V-Kool คือตระกูล Crystalline ครับมีตั้งแต่ใสจนดำครับกันร้อนพอๆกับ  V-Koolในราคาถูกกว่านิดหน่อยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17152.msg253356.html#msg253356

เช็ค Spec ฟิล์มตามนี้เลยครับ
http://www.108film.com/

ออฟไลน์ yakuzakung

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องฟิล์ม Huper ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:00:03 »
มาแอบเก็บข้อมูล ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 20:40:00 »
ผมติด Huper Optik 3 บานหน้าเป็น 70 บานใหญ่ 40 คู่หน้า
กับ V-Kool 3 บานหลังเป็น VK15

ความเห็นคือ สำหรับ บานหน้าใหญ่ 70 ของ Huper หากโดนแดดส่อง ก็โดนเต็ม ๆ ครับ
ส่วนความร้อนผมคิดว่ากันได้ดีระดับหนึ่ง ดีกว่า Lamina ที่เคยใช้กับ CRV แต่ก็ยังให้ความรู้สึกร้อนอยู่บ้าง
กลางคืนมองเห็นชัดเจนดีครับ ... แ่ต่ถ้าความต้องการคือกันร้อนได้อย่างดี ผมแนะนำติดบานใหญ่เป็น VK70 ดีกว่า
อย่าลืมว่า V-Kool มีปัญหากับ easy pass และ GPS นะครับ ก่อนติดก็ตัดสินใจดี ๆ
ที่ผมติด Huper บานหน้าก็เพราะไม่อยากให้ easypass กับ GPS มีปัญหากับ V-Kool นี่แหละ

ส่วนบานข้างคู่หน้า 40 ของ Huper หากโดนแดดส่อง ขนาด 40 ก็ยังให้ความรู้สึกร้อนครับ แต่ก็ไม่มาก
ไม่รู้ว่าถ้าเป็น V-Kool มันจะเย็นกว่านี้หรือเปล่า แต่ผมว่าก็คงไม่มากหรอกมั๊ง มันกันแค่อินฟราเรด ไม่ได้กันความร้อนทั้งหมด

ส่วน 3 บานหลังที่ติด VK15 อันนี้ไม่ทราบ เพราะเป็นคนขับอย่างเดียว
แต่คิดว่า เป็น V-Kool แถม 15% อีก คงกันได้ดีพอสมควรแหละครับ