ผู้เขียน หัวข้อ: รถโปรตรอนจะมีทำรีวิวจากพี่จิมมี่ไหมครับ  (อ่าน 3924 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
5555 คือผมเป็นคนที่สนใจในรถแบรนด์มาเลย์นี้มากเลยด้วยที่เค้าเคลมว่าระบบช่วงล่างจาก Lotus ผมรู้ปุ้บถึงกับว้าว! แต่ไม่เคยไปลองของจริงสักทีเลยอยากรู้ว่า พี่จิมมี่จะทำรีวิวของโปรตรอนรึปล่าว

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: รถโปรตรอนจะมีทำรีวิวจากพี่จิมมี่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:04:55 »
ก่อนสนใจ ผมมีเรื่องเล่านิดนึงครับ (ประมาณ กลางปี54)
พอดีผมรู้จักกับช่าง ซ่อมรถ โปรตอน ให้ลูกค้ารายหนึ่ง
เขาให้ผมช่วยหาหัวเทียนโปรตอนให้ครับ (ไปศูนย์แล้วไม่มีของ รอมา 3เดือนแล้วครับ เลยต้องมาอู่ข้างนอก)
ผมตะเวนหาตามวรจักร และร้านที่นำเข้าหัวเทียนโดยตรงแล้ว
ปรากฏว่า หัวเทียนเบอร์นี้เป็นเบอร์ของทางมาเลย์ ยังไม่มีใครนำเข้ามาครับ

เตือนให้ระวังเรื่อง อะไหล่ จะหายากนะครับ แม้แต่ศูนย์ก็ยังไม่มี 8)
ปล. ผมอยู่ต่างจังหวัดภาคเหนือตอนล่างครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: รถโปรตรอนจะมีทำรีวิวจากพี่จิมมี่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:51:43 »
อีกนานครับ เพราะตอนทำรีวิวที่เวปเก่า

พี่จิมฉะซะเละเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:27:22 »
เคยพยายามให้น้องในทีมติดต่อไปแล้ว
แต่ดูเหมือนไม่ได้รับความร่วมมือเท่าที่ควร
ไม่รุ้ว่าตอนนั้น น้องในทีมเรา ไปเหวี่ยงใส่เขากันหรือเปล่า?
ถ้าใช่ ก็ต้องขอโทษด้วย แต่ถ้าเป็นเพราะความงี่เง่าของทีม Proton
อันนี้ ผมก็ไม่อาจทราบได้

ที่แน่ๆ ในเว็บเก่า ขอไม่พูดชื่อเว็บ และไม่ทำลิงค์ให้ ตามมาตรฐานเดิมนะครับ
เราสับไว้เละมาก ถึงขั้น ไล่ให้กลับไปทำรถมาใหม่ อยู่ 1 คัน ส่วน Savvy นี่
ไม่ต้องพูดถึงเลย แอบมีดีกว่าที่คิดในบางเรื่อง เช่นเครื่องที่มีเรี่ยวแรงดีกว่าที่คิด
แน่ละ เครื่อง Renault นี่นา แต่ถ้าเรื่องวัสดุในห้องโดยสารแล้ว
ผมไม่ให้ผ่าน ถือว่า เลวร้ายเกินไป

สรุปว่า ต่อจากนี้ ถ้า Proton ต้องการให้มีรีวิวรถของตนลงในเว็บของเรา
ก็ขอรบกวนติดต่อเข้ามาสถานเดียวครับ ผมคงไม่กล้าติดต่อไปเองอีกแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 13:51:56 »
วัสดุภายในรถโปรตอน
ผมว่าวัสดุเหมือนถังน้ำที่เอามาเล่นสงกรานต์เลยล่ะ :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 14:51:07 »
ก่อนสนใจ ผมมีเรื่องเล่านิดนึงครับ (ประมาณ กลางปี54)
พอดีผมรู้จักกับช่าง ซ่อมรถ โปรตอน ให้ลูกค้ารายหนึ่ง
เขาให้ผมช่วยหาหัวเทียนโปรตอนให้ครับ (ไปศูนย์แล้วไม่มีของ รอมา 3เดือนแล้วครับ เลยต้องมาอู่ข้างนอก)
ผมตะเวนหาตามวรจักร และร้านที่นำเข้าหัวเทียนโดยตรงแล้ว
ปรากฏว่า หัวเทียนเบอร์นี้เป็นเบอร์ของทางมาเลย์ ยังไม่มีใครนำเข้ามาครับ

เตือนให้ระวังเรื่อง อะไหล่ จะหายากนะครับ แม้แต่ศูนย์ก็ยังไม่มี 8)
ปล. ผมอยู่ต่างจังหวัดภาคเหนือตอนล่างครับ

ผมใช้อยู่..หาหัวเทียนมันยากตรงไหน

ตามไปดูเลย
http://www.protonclub.net/forum/?showtopic=117594