ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการต่ออายุใบขับขี่ครับ  (อ่าน 1212 ครั้ง)

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
สอบถามการต่ออายุใบขับขี่ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 12:38:31 »
รบกวนสอบถามเรื่องต่อใบขับขี่ 5 ปีครับ

ใบขับขี่ผมหมดอายุ 31 ตุลาคม 63 ได้อบรม online ตอนกรกฎาคม 2564

ขนส่งปิดยาวเนื่องจากโควิด พอเปิดให้ต่อใบขับขี่ก็ได้คิวกลางเดือนธันวาคมเลย

สอบถามว่า

ทางขนส่งเค้าจะให้ผมต่อมั๊ยครับ หรือ เค้าจะไล่ผมกลับไปอบรมแบบขาดอายุเกิน 1 ปี

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: สอบถามการต่ออายุใบขับขี่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 13:23:00 »
รอประกาศจากทางขนส่งเช่นกันครับ
ขาดมาตั้งแต่31/05/2564 อบรมผ่านแล้ว รอทางขนส่งอนุญาตให้ไปต่อครับ

ช่วงโควิท2ปีนี้ ไม่เจอด่านใดใด เรียกดูใบอนุญาตขับขี่เลยครบ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
Re: สอบถามการต่ออายุใบขับขี่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 14:41:42 »
ผมพึงไปต่อมาเมี่อ2เดีอนก่อนครับ จริงๆผมต้องต่อเดีอนส.คครับแล้วจองไปแล้วด้วยแต่เดีอนนันมันโดนล็อคดาวน์พอดีครับ พอมีประกาศคลายล็อคของขนส่งผมก็จองไปอีกรอบครับ ถ้าอบรมออนไลน์หมดแล้วกับใบรับรองแพทย์ ภายใน15นาทีจบครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 21:55:58 »
เรื่องขาดเกิน 1 ปีไม่มั่นใจต้ิงดูประกาศ
แต่เรื่องคิวส่วนตัวใช้วิธีไปเที่ยวต่างจังหวัด แล้วต่ออายุที่ขนส่งจังหวัดนั้นเลยครับ เพราะคิวน้อยมากกว่า กทม.และจังหวัดรอบๆมากๆ

ต่อเมื่อตอน ส.ค.2020 โดยไปเที่ยวหัวหินแล้วจองคิวต่อที่ขนส่งปราณบุรี ตอนผมไป คิวน้อยจองวันไหนก็ได้หมด ไปจริงคนก็เบาบางครับ ตอนนั้นถ้าต่อ กทม. คิวคือเกือบ 4 เดือน

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2021, 11:33:47 »
เรื่องขาดเกิน 1 ปีไม่มั่นใจต้ิงดูประกาศ
แต่เรื่องคิวส่วนตัวใช้วิธีไปเที่ยวต่างจังหวัด แล้วต่ออายุที่ขนส่งจังหวัดนั้นเลยครับ เพราะคิวน้อยมากกว่า กทม.และจังหวัดรอบๆมากๆ

ต่อเมื่อตอน ส.ค.2020 โดยไปเที่ยวหัวหินแล้วจองคิวต่อที่ขนส่งปราณบุรี ตอนผมไป คิวน้อยจองวันไหนก็ได้หมด ไปจริงคนก็เบาบางครับ ตอนนั้นถ้าต่อ กทม. คิวคือเกือบ 4 เดือน

ขอสอบถามข้อมูลสักหน่อยครับ  พอดีผมก็ใบอนุญาติขาดเกินปีเหมือนกัน แต่ก็สอบออนไลน์เรียบร้อยแล้ว ได้อ่านแล้วอยากจะไปต่อแบบนี้บ้าง ในกรณีนี้ไม่ทราบว่าจะต้องจองคิวผ่านทางแอพ หรือ วอร์คอินเข้าไปได้เลยครับ  ขอบคุณมาก

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2021, 18:04:58 »
รอประกาศจากทางขนส่งเช่นกันครับ
ขาดมาตั้งแต่31/05/2564 อบรมผ่านแล้ว รอทางขนส่งอนุญาตให้ไปต่อครับ

ช่วงโควิท2ปีนี้ ไม่เจอด่านใดใด เรียกดูใบอนุญาตขับขี่เลยครบ

เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ Nakrabb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 10:23:35 »
เพิ่งไปต่อที่ขนส่งนนทบุรีมาช่วงต้นเดือนนี้ ตอนยื่นเอกสารมีคน Walk in มาจองคิว
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าคิวเร็วสุดคือเดือนปลายมีนาคมปีหน้า