ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เข้าเกียร์2 แล้วรอบข฿้นไปสูง แต่รถไม่ขยับ  (อ่าน 2343 ครั้ง)

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
ผมใช้แคปติว่า เบนซิน ตัวท๊อปครับ รถวิ่งได้หมื่นกิโล ออกรถเมื่อธ.ค.54   สังเกตว่าเวลารถเข้าเกียร์2 รอบจะขึ้นไปถึง 3000 รอบ  แต่รถไม่ขยับครับ แล้วรอบค่อยตกลงมา รถถึงขยับครับ  เป็นเฉพาะเกียร์ 2   อาการนี้เกิดจากอะไรรึครับ มันเกิดบ่อยจนรู้สึกได้   ขอบคุณทุกคำตอบครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เคลมสถานเดียวครับ ผมว่าเกียร์ผิดปกติแล้วครับ

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
รถอายุน้อยขนาดนี้ เอาเข้าศูนย์ครับ ยกเกียร์ลูกใหม่โลด 555