ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ D-MAX นั่งแล้วปวดหลัง  (อ่าน 9125 ครั้ง)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
เบาะ D-MAX นั่งแล้วปวดหลัง
« เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 01:35:00 »
อยากรู้ว่า ALL NEW D-MAX  ยังใช่เบาะแบบ D-MAX รุ่นเดิมอยู่ไหมครับ
หมายถึงลักษณะทางกายภาพของเบาะอ่ะครับ

D-MAX รุ่นเดิม นั่งแล้วปวดหลังใช้ได้เลย
ท่านที่ใช้ D-MAX รุ่นเดิม ปวดหลังกันไหมครับ
แล้วท่านที่ใช้ ALL NEW D-MAX ปวดหลังกันบ้างหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: เบาะ D-MAX นั่งแล้วปวดหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 02:28:07 »
จากที่เคยลองนั่งขับ ผมว่านั่งสบายใช้ได้ครับ..
นิ่มกำลังดี(เบาะผ้า)
ถ้าดีแม็กรุ่นเก่านั้น นั่งไม่สบายเลย..  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ joeyote

Re: เบาะ D-MAX นั่งแล้วปวดหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:45:08 »
หมดสิ้นปัญหาปวดหลัง ไปได้เลยครับบบบบบบบ

ไม่เกิดขึ้นอีกแล้ว กับ NEW D-MAX

ไม่ว่าคุนจะไปนั่งตำแหน่งไหน

สบายทุกทีครับบบ

แต่!!!!! ยังมีปัญหาที่อยากให้ปรับอีกนิดนึงคือ  เบาะรองก้น ด้านหน้า  อยากให้ยาวมารองรับข้อพับ อีกนิดนึง

ขับนานๆ แอบเมือยขาแทน
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:59:02 »
สรีระร่างกายต่างกันมั้งครับ

บอกตรงๆ ผมใช้ D-max ตัวแรกอยู่ ผมไม่เคยปวดหลังเลย และรู้สึกว่ามันนั้งสบายกว่าเบาะ มาสด้า 3 ด้วยซ้ำ

ผมขับรถขึ้นเหนือ ด้วย D-max ยิงยาวได้แบบไม่ต้องลงมายืดหลังเลย ... แต่พอนั่งคันอื่น เช่น มาสด้า 2 - 3 Furtuner , Vios , city ผมต้องลงมายืดหลัง ยืดเส้นยืดสายตลอด

ผมไม่ได้ว่ารถเหล่านี้ทำเบาะมาไม่ดีนะครับ แต่ผมว่ามันอยู่ที่สรีระร่างกาย มันไม่ลงตัวกับเบาะของรถมากกว่า ....

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 11:08:46 »
ผมว่าอยู่ที่สรีระของแต่ละคนด้วยว่าเข้ากันกับเบาะมั้ย และการปรับเบาะก็มีส่วน
ผมก็ใช้ตัวเก่าอยู่ขับทางไกลประจำก็ไม่เคยปวดหลังนะ แต่ตอนนี้เบาะมันเริ่มย้วยก็เลยนั่งสบายสู้ตอนแรกๆไม่ได้

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 11:20:34 »
รุ่นเก่า เบาะนุ่มมากครับ...ผม ขับจากเชียงใหม่ไปชุมพร ไม่มีปัญหาเรื่องปวดหลังครับ....

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 11:32:19 »
D-max ทั้ง2รุ่นผมก็ไม่มีปัญหาเรื่องปวดหลังครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นแล้วแต่รูปร่างของคนมากกว่าครับ
ต้องลองไปนั่งด้วยตัวเอง แต่ว่าD-max ตัวใหม่ ผมแอบไม่ชอบไอตรงที่วางแขนเนี่ยแหละ
ผมว่ามันแข็งไปหน่อยแล้วดูมันพลาสติกเยอะไปนิด

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 14:02:51 »
เป็นเบาะ ทรงเดียวกัน กับ โคโรลาโดเลยครับ แต่ผมนั่งแล้วมีปัญหาคือ เบาะมันสูงครับปรับต่ำสุดก็ยังสูง เบาะสั้นด้วย ผมสูง 176   นั่งไม่สบาย แต่พอไปนั่ง ของ wildtrak กลับ รู้ สึกชอบ มาก ผมเลย จอง d max hl 3.0 Z- prestige ไป (เพราะแม่) และก็จอง wildtrak ไป (เพราะตัวเอง) อันไหนมาก่อน เอาหมดครับ ตอนนี้ เห่อๆ   

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 17:41:49 »
เอ่ ก็ไม่มีปัญหานะตัวใหม่ เบาะรองรับ นุ่มกำลังดี ชวนเคลิ้มซะมากกว่า 555+

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 20:12:28 »
ผมนั่งไม่มีปัญหาครับ ตัว 4 ประตูเบาะหนัง  วิ่งมาทางไกล 10 กว่าชั่วโมงแล้ว ยังสบายดี

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 09:45:43 »
ดีแมกตัวเดิม ้าท่าน เป็นตัวเล็ก จะมีปัญหาเรื่องปวดหลังครับ

เบาะวีโก้ นั่ง ขับสบายดีสำหรับผมนะ

ดีแมกผมก้ปวดครับ

ตัวใหม่ไม่ทราบ น่าจะดีขึ้น