ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ฟิล์มกันความร้อน แต่ไม่กรองแสง มีมั๊ยครับ  (อ่าน 3218 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
ลองนั่งรถคนอื่นมาก็หลายคัน ติดฟิล์มทุกคัน พอกลางคืนมองไม่เห็นทางเลยครับ

แต่รถของผมเวลาขับตอนกลางวันร้อนจนทนไม่ไหวเหมือนกัน

เลยอยากได้ฟิล์มติดรถที่กันความร้อน แต่ไม่กรองแสง พอจะมีมั๊ยครับ หรือว่ารุ่นที่กรองแสงน้อยสุดก็ได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
เอ่อ... ฟิล์มที่แสงส่องผ่าน 100% ไม่มีครับ ถามร้านฟิล์มดูได้เลย

กระจกบานสำคัญๆ โดยเฉพาะบานหน้า จะติดฟิล์ม เบอร์ 70 ขึ้นไปก็ใช้ได้ครับ (หมายถึง แสงมา 100 ผ่านได้ 70) ขับกลางคืนไม่เป็นปัญหา

แต่ฟิล์มที่กรองแสงน้อย กรองความร้อนเยอะ ส่วนใหญ่จะแพงมาก เช่น 3M-Crystalline/ V-Kool VK70

แพงกว่ารุ่นปกติ 2-3 เท่า (เทียบกับฟิล์มที่กรองแสงเท่ากัน แต่กรองความร้อนน้อยกว่า)

แต่ในกลุ่มฟิล์มใสที่ว่าไปนั้น หากยังคิดว่ามืดไปก็เหลือหนทางเดียว คือไม่ติดฟิล์มครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
V kool Premium Series ครับ VK70
ไม่ก็ Lamina Special Series L60Max
ใสแจ๋ว+สะท้อนต่ำทั้งคู่ กันร้อนดีเมื่อเทียบดับความใส
ถ้าแพงไปก็หาพวกปรอทเยอะๆหน่อยดู สะท้อนเยอะหน่อยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
V Kool ครับ ศูนย์ใหญ่อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลบางนา ไปสอบถามได้ครับ ถ้าไม่ติดเรื่องงบ

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
smartec ถูกกว่า กลางคืนมองชัดกว่า vk70 แต่กลางวันกันร้อนได้น้อยกว่านิดหน่อย