ผู้เขียน หัวข้อ: จอง swift แล้วเซลบอกรับรถปลายพ.ย ทันคืนภาษีใหมครับ  (อ่าน 5449 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovenam

• Newbie
  • *
ผมจองswift ไว้ตั้งแต่7วันที่แล้ว เซลบอกรับรถปลาย พ.ย.แถมยังยืนยันว่าทันจดทะเบียนใด้ป้ายขาวก่อน31ธ.ค.แน่นอน(จดทะเบียนที่นครสวรรค์)
ต้องการถามดังนี้ครับ
 1.รับรถปลายพ.ย. จะจดทะเบียนภายใน1เดือนใด้จริงหรือไม่ครับ(ผ่อนครับไม่ใด้ซื้อสด)
 2.ถ้าไม่ทันจริงๆมีใครพอจะแนะนำศูนย์ที่รับรถเร็วกว่านี้ใด้ไหมครับ(ผมอยู่ก.ท.ม.)
ภาษาไทยผิดหรือตกหล่นต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
น่าจะได้นะครับ เห็นตอนนี้เค้าปรับให้เป็นจองก่อนสิ้นปีนี้ ยังไม่ได้รับรถก็ยังใช้สิทธิ์ได้นะครับ
ปล.ผมก็จองที่นครสวรรค์ตอนแรกเซลบอกรับรถปลายเมษา ก่อนสงกรานโทรไปถามบอกอาจจเลื่อนไปพฤษภาคม แอบเศร้าเลย

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เสี่ยงเกินไปครับ มีโอกาสโดนเลื่อนออกไป เพราะงั้นมันเป็นไปได้มากครับว่าจะไม่ทัน

ผมแนะนำให้ไปหาซื้อใบจองในสวิฟคลับครับ มีคนขายเรื่อยๆแหละ (ผมก็เพิ่งขายไป รับรถพฤษภา)
ถ้าไม่มีก็เพิ่มส่วนต่างไป อะไรทำนองนั้นครับ

แต่ผมแนะนำว่า ไม่ควรเชื่อเซลครับว่าจะได้ พ.ย. เป๊ะๆ 
เพราะถ้าโดนโรคเลื่อน ทีนี้ไมเกรนจะขึ้นเอาครับ >_<

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
สำหรับผม ถือว่าเสี่ยงนะ
รับรถเดือน พ.ย. ถ้าไม่โดนโรคเลื่อน ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร
แต่อย่าเชื่อคำพูดเซลส์มากครับ

ว่าแต่ ผมยื่นขอคืนภาษีมาร่วมครึ่งปีแล้ว(ตั้งแต่ พ.ย. ปีที่แล้ว) จนป่านนี้ระบบของสรรพสามิตยังไม่เสร็จเลย ยังบ่นๆกับแฟนเลย ว่าโครงการมันจะล้มก่อนหรือเปล่า 5555

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ต้องมั่นใจว่าได้รถ + จดทะเบียนได้ป้ายขาว เพื่อให้ทำเรื่องภายใน ธันวาคม 55

- ในกรณีซื้อสด อาจทำเรื่องจดทะเบียนป้ายขาวเอง หรือประสานงานกับศูนย์ที่ออกได้เลย

- ในกรณีจัดไฟแนนซ์ ต้องเอาเอกสารการจัดไฟแนนซ์ มาใช้เป็นหลักฐานเพิ่ม

ลอง ดาวน์โหลด เอกสารการคืนภาษี มาดูก่อนก็ได้ครับ จะได้ดูรถ+เตรียมเอกสารทัน ครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member
ถามด้วยคนครับว่า Swift ตัว Top 550,000 บาท นี้ได้คืนภาษีรถคันแรกเท่าไรครับ ??

ออฟไลน์ Emission-Tester

ผมจำได้คร่าวๆ ว่ากลุ่ม eco car ไม่เกิน 80,000 บาทน่ะครับ

แต่กลุ่ม 1500 cc จะได้ 1 แสน ครับ

เพราะโครงสร้างภาษีสรรพสามิตรต่างกัน
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ diow_1991

ถามด้วยคนครับว่า Swift ตัว Top 550,000 บาท นี้ได้คืนภาษีรถคันแรกเท่าไรครับ ??

ผมเคยถามเซลซูซูกิ
ตัว TOP รุ่น GLX คืนภาษีได้ 79000
GL 75000
GA 72000

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **

ผมเคยถามเซลซูซูกิ
ตัว TOP รุ่น GLX คืนภาษีได้ 79000
GL 75000
GA 72000
ตามนี้เลยครับ ผมจองตัวท๊อปไว้

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านครับ ^^