ผู้เขียน หัวข้อ: มีแผนจะออกรภปลายปีครับ แต่... ?  (อ่าน 4764 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
มีแผนจะออกรภปลายปีครับ แต่... ?
« เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 22:57:03 »
คือปลายปี ตั้งใจจะขายรถเก่าที่บ้านทั้งหมด และซื้อใหม่ ซึ่งเจาะจงเลยว่าเป็น new fortuner กับ Accord G9

ปัญหามีอยู่ว่ารับปากกับแฟนไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ว่าจะถอย Accord G9 ให้ แต่สภาพการเงินไม่พร้อม ก็เลยรับปากใหม่ว่าปลายปีนี้ ซึ่งถ้าผมออกปลายปีคงมีตัว MC ออกตามมาในไม่ช้าผมก็อธิบายให้แฟนฟังแล้ว แต่ผมก็ไม่สามรถบอกแน่นอนได้ว่าจะมาช่วงไหนของปี เธอจึงบอกว่าไม่รอรอไม่ไหว เพราะรอมานานแล้ว  นั่นแหละครับปัญหา ผมไม่อยากได้รถที่ซื้อมาไม่นานแล้วตกรุ่น

เพื่อนๆพอจะคาดการได้ไหมว่าจะมาช่วงไหน ผมอ่านบทความของคุณจิมมี่แล้วนะครับ ถ้า camry ออกมาแย่งยอดขายในปีนี้แล้วเป็นไปได้ไหมว่า Honda จะรีบออก MC มา หรือผมควรจะซื้อปลายปีไปเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: มีแผนจะออกรภปลายปีครับ แต่... ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 23:34:53 »

พร้อมจะซื้อเมื่อไหร่ ค่อยถามดีกว่า   ไม่มีใครบอกได้ 100%

ว่ามันจะออกตอนไหน เป็นเพียงการคาดเดา

ออฟไลน์ Chris Evn

Re: มีแผนจะออกรภปลายปีครับ แต่... ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 00:25:42 »
พักหลัง Minor change ของฮอนด้า แทบมองไม่ออก
อย่าง CRV, CIVIC แทบไม่เปลี่ยนหน้าตา
เน้าเพิ่ม option + เพิ่มราคาเท่านั้นเอง

Minor change ของ CR-V เอาไฟ Projector ในรุ่น 2.0 ออก
Minor Change ของ Civic เอา Cruse control ในรุ่น 1.8E ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2015, 00:27:25 โดย Bom BomBerman »

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 00:47:24 »
พักหลัง Minor change ของฮอนด้า แทบมองไม่ออก
อย่าง CRV, CIVIC แทบไม่เปลี่ยนหน้าตา
เน้าเพิ่ม option + เพิ่มราคาเท่านั้นเอง

Minor change ของ CR-V เอาไฟ Projector ในรุ่น 2.0 ออก
Minor Change ของ Civic เอา Cruse control ในรุ่น 1.8E ออก
Cr-v  เอาไฟออกแต่เพิ่มถุงลม 6 ใบมาให้กับ ไฟเดย์ไลท์ และเพิ่มปุ่มสตาร์ท
ส่วน Civic  รุ่น E  เอา cruise control  ออกเอาเบาะไฟฟ้าออก  ลำโพงลดเหลือ 4 ตัวแต่เพิ่มระบบสตาร์ทเป็นงงๆนะ  civic เนี่ย  แต่ลดราคา  นิดนึงๆ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 01:09:41 »
จากการคาดเดาของผมนะ  Accord คงไมเนอร์ ประมานต้นๆปี 2016  ไม่น่าเกินเดือน 3  ครับ
ผมว่า option  ที่จะเพิ่มนะ
สำหรับ 2.0 
คงให้ถุงลมมา 6 ใบเลย(ตอนนี้มี 4) 
ไฟหน้าคงใส่หลอด HID  มาให้
อาจจะเปลี่ยนลายล้อ  กระจังหน้า  กันชนหน้า  กันชนหลัง  ไฟท้าย   ประมานนี้
2.4  ไม่รู้สิเพราะให้มาเยอะแล้วอ่ะ

และผมว่ารอบนี้อาจจะใส่ระบบ เบรกมือไฟฟ้าเหมือนกับ HR-V  ก็ได้นะ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 01:19:06 »
ตั้งใจจะเอา g9 อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ คือยังไงก็ไม่เอาแคมรี่ต่อให้เป็นเครื่องใหม่ ผมขอถามนิดนึงว่าดูเป็นเครื่องตัวไหนไว้ เพราะสิ่งหลักๆที่แอคคอร์ดยังกั๊กไว้คือตัวเครื่อง 2.4 ที่เป็นฉีดตรงและเกียร์ cvt ซึ่ง crv ได้เกียร์ไปแล้ว เครื่องอาจจะมาพร้อมแอคคอร์ด mc แต่นั้นส่วนลดก็หายไป

ในแง่การใช้งาน ถ้าตั้งใจว่ายังไงก็ไม่เอาแคมรี่ mc ซึ่งความเห็นส่วนตัวผมมันน่าใช้สุดในบรรดา D-Seg 2.0 ก็แนะนำว่าซื้อช่วงมอเตอร์โชวนี้ได้เลย เพราะน่าจะจัดแคมเปญกระตุ้นยอดขายรับการมาของแคมรี่แน่ๆ ซึ่งมันก็ไปตรงการความต้องการของคุณที่มีปัญหาการเงิน ได้ไม่ต้องขัดใจแฟนด้วย

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 01:24:42 »
G9 2.0 & Hybrid ซื้อได้เลยครับโออยุ่ละ ไม่ต้องรอ MC ครับต่างไม่มากหรอก

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 08:47:04 »

เป็นรุ่น 2.4 EL ครับ  คิดว่าตัวเทค ออฟชันที่ได้มาคงไม่ได้ใช้แน่นอน แต่ 2.4 แน่ๆครับ  คัมรี่ คุณแฟนเค้าไม่ชอบเพราะภายในล้วนๆเลยครับ ทั้งที่ผมอวยในเรื่องสมรรถนะของแคมรี่แล้วก็ตาม

เรื่องของเล่นบนรถผมไม่สนเท่าไหร่ครับ ผมกลัวเรื่องเครื่องกับเกียร์อย่าที่คุณ Alcatraz ว่าเลย MC แล้วจัดฉีดตรง แบบ US อีกทั้งกลัวว่าตัว MC จะแก้เรื่องพวงมาลัยมาด้วย มาแบบนี้คนที่ซื้อก่อนก็จิตตกกันเลย 555

ขอบคุณทุกท่านมากครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2015, 08:49:23 โดย mazeraty »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 10:10:10 »
ถ้าเป็น Accord G9 ถ้ารีบใช้ผมว่าถ้าซื้อตอนนี้เลยก็ไม่น่าเกียดนะ เพราะตัว MC ออฟชั่นคงไม่ต่างจากนี้มากหรอก

ถ้าผมเป็น จขกท ผมซื้อเลยนะถ้าเรื่องการเงินพร้อม ยิ่งสัญญากับแฟนไว้ด้วย

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 11:32:19 »
ซื้อตอนนี้บางดีลเลอร์ลด 100,000-150,000 เลยนะครับ ถ้า mc ก็ไม่ได้ส่วนลดแบบนี้ครัยบ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 12:04:54 »
คำว่า " ตกรุ่น " ไม่น่าจะใช้กับรถที่ minor change เพราะตัวถังหลักๆ ก็ยังเหมือนเดิม

รถที่จำหน่าย ตัวล่างกับตัวท็อป ก็ยังไม่เหมือนกันทั้งหมดเลย อ๊อฟชั่นก็ต่างกัน

ต้อง model change ถึงจะเรียกว่าตกรุ่นครับ

แฟนไม่อยากรอ ก็อย่าไปขัดใจเธอเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 21:21:56 »
G9 MC หรอครับ คงเข้าแบบเดิมของค่ายนี้ คือ คนไม่รู้เรื่องรถ แทบมองไม่ออกว่ามันเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

รออีกหน่อยก็ได้นะครับ แล้วเอาตัวก่อน MC จะได้ส่วนลดเยอะๆๆ

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 01:37:04 »
ถ้าจะซื้อก็ซื้อเลยครับ ส่วนลดก็เยอะแล้ว ออฟชั่นก็เยอะเกินไปล่ะ ไฟหน้าท้ายภายในก็ลงตัวแล้ว

MCคงปรับไม่เยอะ เพราะใส่มาเต็มและสวยแล้ว ถึงจะปรับเยอะก็มาแปลงเอาตอนหลังได้สบายๆ

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 13:53:31 »
ส่วนตัวผมว่าฮอนด้า แอคคอร์ด ไมเนอร์เชนไม่น่าจะแตกต่างจากเดิมซักเท่าไหร่ และตัวปัจจุบันออพชั่นก็จัดเต็มน่าพอใจมากอยู่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 15:42:28 »
ถ้าโฉมนี้เป็นโฉมที่แฟนชอบ

ถ้าภายในเค้าถูกใจ ในตัวเลือกที่มีทั้งหมดตอนนี้แล้ว

อย่าลังเลครับ ซื้อเลย เรื่องอื่น ผ่านแล้วก็ผ่านไปครับ รถเปลี่ยนโฉมเพิ่มออปชั่นแปบเดียวเราก็ลืม

แต่แฟนคุณจะจำการเอาใจครั้งนี้ไป ไม่ลืม

ซึ่งผมบอกได้ครับว่า มีผลกับการใช้ชีวิตเป็นอย่างมาก

รอยยิ้มและความพอใจของ ผบทบ. มีค่าครับ

เชื่อพ้มมมมมมมมม ......................... เเล้วจะแฮปปี้

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 05:08:43 »
ถ้าชอบโฉมนี้ก็ซื้อเลยครับ ส่วนลดเพียบบางทีรอไม่เนอร์จากฮอนด้าอาจผิดหวังก็ได้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD