ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดยอดจองรถทุกยี่ห้อในมอเตอร์โชว์ – เบนซ์มาแรง!  (อ่าน 9630 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
    รูดม่านนปิดฉากงานบางกอกฯ มอเตอร์โชว์ 2014 รวมยอดจองทุกค่ายร่วม 3.95 หมื่นคัน ใกล้เคียงกับปีที่ผ่านมาที่ทำได้ 4 หมื่นคัน โดยอันดับหนึ่งยังคงเป็น “โตโยต้า” จำนวนกว่า 9.5 พันคัน ตามมาด้วย “ฮอนด้า” กวาดไป 5.6 พันคัน และอีซูซุ 4.6 พันคัน และมีมาสด้าที่เก๋งคอมแพ็กต์ “มาสด้า3” เป็นตัวธงช่วยดันยอดจองมาอยู่อันดับ 4 ด้วยจำนวนเกือบ 4 พันคัน แต่ที่สร้างฮือฮาเห็นจะเป็นกลุ่มรถหรูที่มียอดจองพุ่งกันถ้วนหน้า โดยเฉพาะค่ายตราดาว “เมอร์เซเดส-เบนซ์” ที่มีไฮไลต์หลากหลายรุ่นนำทัพด้วย “ซี-คลาส” โฉมใหม่ ปั้นยอดไปทั้งหมดกว่า 2.0 พันคัน

เบนซ์มาแรงจัง

credit : manager.co.th

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
โห รถเบนช์ขายดีกว่า เชพโรเล็ต

นิสสัน รถใหม่เพียบ ดันขายสู้มิตซูไม่ได้

มาสด้า มีรถมาขายแค่ 4 รุ่นหลัก ได้ถึงที่ 4 เชียว

ออฟไลน์ Bluedoft

พ้มอยากจะสมน้ำหน้าให้ตายเลยครับ

Chevrolet ขายได้น้อยกว่า Benz ตามบุญตามกรรมครับ  8)

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
โอ้ว rr 10 คัน เบนลีย์3คัน รวมแค่นี้ราคาผมว่าเท่าพี่โตทั้งหมดเลยนะเนี่ย ไหนว่าคนไทยจนงั้ย

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
ทำไมยอดจองของเบนซ์กับบีเอ็ม มีแค่ในวันสุดท้ายวันเดียวอะครับ?  ???

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ขายดีกันแบบนี้ไงเซลล์เลยหยิ่งเอาๆ ส่วนลดก็น้อย
เมื่อวานผมไปเลือกฟิล์มติดรถที่ศูนย์
เซลล์ MB น้องผู้หญิงที่รู้จักเพิ่งถอย mini มาใหม่
อีกคนถอย Pam มาใส่ เห็นแล้วอยากเลิกทำงาน
ไปขายรถกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ frame@kk

ทำไมยอดจองของเบนซ์กับบีเอ็ม มีแค่ในวันสุดท้ายวันเดียวอะครับ?  ???

แจ้งยอดวันรวมมาวันสุดท้ายครับ จากที่เห็นนะ เพราะเคยเห็นว่ามีการนำเสนอยอดจอง ในช่วงงาน มีลงว่า "ไม่ได้แจ้งยอดการจอง"
คงมาแจ้งทีเดียววันสุดท้ายเลย

ออฟไลน์ Ty ESC

แปลกใจมิตซูอันเดียว
ไม่มีโปรดักใหม่ ไม่เหนโฆษณาอะไร

แต่ขายชนะนิสสัน ที่มีโปรดักใหม่ห้าหกรุ่น

สงสัยพลังคิตตี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2014, 21:31:41 โดย Ty ESC »

ออฟไลน์ johnlee

ทำไมพี่ซู ยอดไม่ขึ้นเลยอ่ะ กระแสสวิฟไปไหนหมด
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ beerrl

ทำไมพี่ซู ยอดไม่ขึ้นเลยอ่ะ กระแสสวิฟไปไหนหมด
นั้นนะซิ ยอดขายใกล้ๆ hyundai เลย ขายได้น้อยกว่า bmw อีกครับ
ผมว่าต้อง เปิดตัวรุ่นอื่น มาดึงยอดแล้วละครับ นาทีนี้
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ john

พี่เซฟวี่โดนทิ้งห่างเลย ขนาดฟอร์ดยังทิ้งห่างพี่เซฟวี่พอสมควร

ออฟไลน์ carpenter

RR 10 คัน o_O

ออฟไลน์ PREM

ปีนี้มาสด้ากับเบนซ์มาแรงนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Buffy

Aston Martin 7 คัน เปิดตัวได้ไม่เบาเหมือนกัน

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

เห็นตัวเลขยอดรวมแล้วเกือบๆ40000คัน ไม่อยากจะคิดเลยว่าในอีกไม่เกินครึ่งปีข้างหน้า รถจะติดมากกว่าเดิมกี่% ทุกวันนี้จะขายรถทั้งบ้านซื้อฮอล์ขับแล้ววว T__T

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เบนซกับมาสด้ามาแรงจริง
เชฟ จะรอดมั๊ยเนี่ย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Nikle_pk

แทบทุกค่าย วันสุดท้ายขายได้เยอะสุดเลย
แสดงว่าโปรแรงสุดต้องวันสุดท้ายสินะ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตราดาวมาแรงแฮะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Celerio ไม่ช่วยอะไรสินะ

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ AMG GT

โห เบนซ์  ยอดจองเยอะกว่า เชฟ อีก   อยากรู้ทำไมยอดถึงเยอะขนาดนี้อ่ะ  แล้วยอดจองรุ่นไหนเยอะสุดอ่ะ   แต่เดาว่าน่าจะ E-class  นะเห็นเยอะมากเลย

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

แบบนี้ดีมากๆเลยครับยอดจอง Mercedes Benz จองกันเยอะๆเลยน่ะครับ จะได้ซื้อ BMW ในราคาที่ถูกลง 2-4 แสน อิอิ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wanarat7777

555 แฟนผมเป็นเซลที่แถวพัฒนาการบอกตรงๆว่าเค้าขายเอายอดครับ คือขายเอาให้ไม่เบื่อ ลูกค้าเบนส์โหดนะครับ ต่อแบบบางทีขายคันนึงค่าคอมไม่พอจ่ายค่าโทรศัพท์ด้วยซ้ำ กว่าจะส่งรถก็ยาวๆไป เงินเดือนหกพัน รอบนี้ก็พ่อแม่แฟนดค้าก็มาช่วยอุดหนุนลูก เพื่อนบ้าง จริงๆตังส่วนใหญ่ก็งานพิเศษตอนกลับมาบ้านทำอิทรีเรีย มากกว่าครับ อย่างว่าเบนส์หลังๆมาของมันขายตัวเอง อยู่ที่จะยอมเอาแค่ยอดมั้ย คนยอมเอายอดก็ขายได้เพราะลูกค้าไม่ได้ถามที่เดียวใครตัดมาจิ้นตัวเองเยอะก็ขายดี แต่เซลเบนส์สูงอายุนี่ไม่ต้องลดราคาเลย เพราะลูกค้าเดิม อยู่เฉยๆคอยส่งกระเช้าปีใหม่ เดี๋ยวเงินก็มา

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
โห..... RR ขายได้ตั้ง 10 คัน!!!
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Equcha

Subaru ขนาดโปร 0% 48 เดือน ยังขายได้แค่นี้สงสัยกระแสเริ่มหมดแล้ว  ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เท่าทีผมไปวันสุดท้ายมา เบนซ์จะสนใจลุกค้าแต่พวก คนที่มีอายุ 35+ ที่ไปเดินดูซะส่วนใหญ่ ซึ่งแตกต่างจาก BMW ที่แนะนำลูกค้าค่อนข้างดีและไม่เลือกวัย ขนาดผมจะถามเซลล์เรื่องออฟชั่น A45 amg ว่าเบาะจะเป็น recaro รึเปล่า ปลายท่อทำไมไม่เหมือนกะตัวA45เมืองนอก หันซ้ายขวาเรียกก็แล้วยังไม่มีใครสนใจเลย ยืนจับกลุ่มคุยกันเฉย  :P แล้วที่ฮามีเซลล์สาวคนนึง แนะนำลูกค้า CLA ค่ะ ตัวนี้ตัว250 แต่มือชี้ใส่ CLA45 AMG 555 ลูกค้าก็ไม่รู้เรื่องรู้ราว บอกว่าทำไมมันดูซิ่งจัง  เงิบกันไปเลยผม   

ออฟไลน์ WTF

แบบนี้ดีมากๆเลยครับยอดจอง Mercedes Benz จองกันเยอะๆเลยน่ะครับ จะได้ซื้อ BMW ในราคาที่ถูกลง 2-4 แสน อิอิ  ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับ ดีมากเลย แต่ต่างกันนิด เพราะจะได้รอซื้อ new c-class มือสอง สภาพดีๆ ตอนเศรษฐกิจร่วงๆ อีกปีสองปีนะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไปวันสื่อ 1 รอบและวันเสาร์สุดท้าย 1 รอบครับ เห็นคนในบูธเบนซ์แล้วรู้เลยว่ายอดจองในงานนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ
หลังจากลองๆนั่งรถในบูธเบนซ์แล้ว ผมแอบสังเกตกลุ่มคนที่มาดูรถ มันไม่เหมือนกับบูธ BMW ครับ คนที่มาดูเบนซ์นั้น
มีอาเสี่ยวัยที่มีเงินจริงๆเยอะกว่ามาก ไอ้อ้วนหน้าซาลามันเดอร์อย่างผมเดินเข้าไปไม่ค่อยมีใครสน มีเซลล์ผู้ชาย 1 คนเท่านั้น
ที่เข้ามาคอยดูแล

ส่วน BMW ผมว่ามันไม่มีของสดสำหรับตลาดพรีเมียมหลักๆ แต่โอเคมี 420i และ 220i แม้ว่ามันจะไม่ใช่รถพรีเมียมกระแสหลักก็ตาม
เซลล์เยอะครับ และผมบอกตามตรง เซลล์ BMWเกินครึ่งสวยกว่าพริตตี้อีก (เกี่ยวป่ะวะเนี่ย) แต่อย่างน้อยมีเซลส์4-5 คนที่มาคอย
ดูแล แม้ว่าผมจะบอกเขาว่าไม่เป็นไรก็เถอะ

แต่เอาเข้าจริงนะ ผมว่าคนที่มาเดินดูในงาน เขาต้องมีภาพในใจมาก่อนบ้างแล้วว่าจะซื้อรถอะไร ดังนั้นความขยันหางานของเซลส์
อาจจะมีส่วนแต่ผมว่าน้อย ยกเว้นว่าคุณรวยมากจริงๆเจอเซลส์ปากหวานแล้วยอมจ่ายสองสามล้านซื้อรถที่ตัวเองไม่ได้ต้องการได้

สิ่งที่ผมสังเกตได้อย่างหนึ่งคือ Suzuki ที่ได้ยอดจอง 875 คัน ..มันช่างต่างกับช่วงเวลาหลังน้ำท่วมจริงๆที่ใบจองโบยบินตามเว็บประกาศขายกันหมื่นห้าสามหมื่น..นี่ล่ะโลก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pat.Lee

ผมคิดว่าที่ยอดจองรถของ MB มียอดสูงขึ้นเนื่องมาจาก
1. MB ปรับลดราคาลงมาให้เป็นจริงมากขึ้นเพื่อสู้กับเกรย์ทำให้คนหันมาซื้อรถจาก MBTH มากขึ้น (ผมคิดว่าเมื่อก่อน MBTH โก่งราคายิ่งกว่าพี่โตเสียอีกเพราะว่าขนาดประกอบในประเทศแล้วยังขายแพงกว่ารถนำเข้าเสียอีก)
2. MB ทำรถออกมาโดนใจคนส่วนใหญ่ครับเช่น การออกแบบที่สวยขึ้นจนไม่แพ้คู่แข่งอย่าง BMW ซึ่งถ้าเป็นเมื่อ 10-15 ปีที่แล้วผมตอบได้เลยว่า BMW สวยกว่า MB มากๆ นอกจากนั้นยังมีความแรงอย่างเหมาะสมและประหยัดน้ำมันอีกด้วย

ปล. ผมเห็นด้วยที่เซล BMW สวยกว่า MB และกระตือรือร้นกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

เมื่อราคาตราดาวขยับลงมาใกล้ ใครๆก็อยากเป็นเจ้าของสักครั้งในชีวิตครับ

สมัยเด็ก(เมื่อราวๆเกือบ30ปีก่อน)ผมจำได้ว่า เบนซ์หรูกว่า แพงกว่า บีเอ็มเยอะมาก นานๆจะได้เจอซักคัน

พอมาถึงวันนี้เบนส์ทำรถมาสวย โลโก้ตราดาวอันใหญ่ๆ ราคาถูกลงเรื่อยๆ แบบนี้ ยี่ห้ออื่นคงขายยากอะครับ