ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิเคราะห์อาการเสีย Accord G8 หน่อยครับ  (อ่าน 3276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jelly69

• Newbie
  • *
สตาร์ทเครื่องติด  ปล่อยให้เดินเบาประมาณ 2-3 นาที เครื่องจะดับเอง  (อาการเหมือนน้ำมันหมดแต่น้ำมันเหลือเยอะครับ)  สตาร์ทใหม่ได้

ถ้าสตาร์ทแล้วขับไปเลย  จะไม่ดับ  จิดติดไฟแดงก็ไม่ดับครับ

อยากสอบถามว่า  จุดสังเกตอาการเสียคือตรงส่วนไหนครับ

(อาการเสียเกิดตอนใช้น้ำมันครับ)

ปล. รถมีติด LPG ครับ  แต่ใช้งาน LPG ได้ปกติ

ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kibrain

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์อาการเสีย Accord G8 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 14:56:10 »
สตาร์ทเครื่องติด  ปล่อยให้เดินเบาประมาณ 2-3 นาที เครื่องจะดับเอง  (อาการเหมือนน้ำมันหมดแต่น้ำมันเหลือเยอะครับ)  สตาร์ทใหม่ได้

ถ้าสตาร์ทแล้วขับไปเลย  จะไม่ดับ  จิดติดไฟแดงก็ไม่ดับครับ

อยากสอบถามว่า  จุดสังเกตอาการเสียคือตรงส่วนไหนครับ

(อาการเสียเกิดตอนใช้น้ำมันครับ)

ปล. รถมีติด LPG ครับ  แต่ใช้งาน LPG ได้ปกติ

ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้าครับ

ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก  วาวล์ห่าง

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์อาการเสีย Accord G8 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 15:39:34 »
ลองเช็คกรองเบนซินดูครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 17:29:54 »
เอาไปให้อู่เสียบสายต่อคอมเช็คดีกว่าครับ แล้วค่อยดูว่าคอมแจ้งว่าอะไรเสียบ้างถึงค่อยซ่อมทีละจุด

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 18:50:21 »
ผมเคยเป็น ......ไม่มีอะไรเสียครับ   แต่น้ำมันในถังเติมไว้นานเกินไป  พอไปเติมใหม่ เป็น 95 เพียว  หายขาด...ครับ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 19:03:46 »
เป็นได้หลายอย่าง

ตั้งแต่ ด้านท้าย

ปั้มติก  ยันถึง  หัวฉีด

ใช้ LPG แล้วต้องใช้น้ำมันด้วย  อย่าใช้ LPG อย่างเดียว แล้ว นานๆ ใช้น้ำมัน
มันจะเกิดอาการนี้ได้  และ น้ำมันในถัง  ทิ้งนานๆ ไม่ใช้ ลักษณะของมันจะเปลี่ยนไป ไม่เหมือน น้ำมันใหม่ ที่พึ่งเติมจากปั้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2014, 19:05:42 โดย peterW »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 21:05:07 »
เช็คกรองเบนซินก่อนเลยครับ รถผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้ ผลปรากฏว่าลูกยางโอริงในกรองเบนซินมันบวมผิดรูปครับทำให้น้ำมันมันวิ่งไม่สะดวกเปลี่ยนโอริงใหม่หายเรียบร้อย

ออฟไลน์ Jelly69

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 19:09:06 »
ขอบคุณทุกๆความช่วยเหลือครับ

:D :D :D :D