ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องจากขอ test drive ตามเต๊นรถครับ  (อ่าน 2365 ครั้ง)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
สงสัยเรื่องจากขอ test drive ตามเต๊นรถครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 14:40:34 »
ทางเต๊นจะคิดค่าใช้จ่ายค่าน้ำมันอะไรหรือเปล่าครับ กรณีขอ test วิ่งมีระยะหน่อยครับ ไม่ใช่ขับวน

แล้วเรื่องการต่อรองราคา ทำได้ระดับไหนครับ โดยปกติ  ::)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
Re: สงสัยเรื่องจากขอ test drive ตามเต๊นรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 15:46:48 »
เคยไปลองชับดูอยู่ค่ะ ก็ขับเส้นรอบเมืองมหาสารคาม ก็ถือว่าใกลพอสมควร แต่ก็ไม่ได้เสียเงินค่าอะไรนะคะ
โดยส่นตัวคิดว่าขึ้นอยู่กับเต็นค่ะ

คหสต. คิดว่า ถ้าเต็นใหนคิด ถือว่าขี้เหนียวและแย่มากค่ะ และถ้าจะซื้อรถจากเต็นแบบนี้ ลองคิดดูว่าถ้าเกิดปัญหา คงพอเดาได้ว่าเต็นขะรับผิดชอบอะไรมั้ย?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: สงสัยเรื่องจากขอ test drive ตามเต๊นรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 16:33:14 »
มันแล้วแต่เต๊นครับ
เคยลองบางทีเขาเห็นเราอยากได้ละเจ้าของเต๊นใจดีหน่อย ให้ขับมาถึงบ้านเลยก็มี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 20:41:31 »
จริงๆครับอยู่ที่เต็นท์จริงๆ ตอนที่บ้านศซื้อ A33 ที่เตนท์เขาขับให้ครับ เขาไม่ให้ขับเอง ไม่เข้าใจเลยจริงๆ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 07:50:43 »
ของผม ผมไม่กล้าเหยียบ แต่เจ้าของบอกว่า น้องเหยียบเลย เต็มที่ ไม่เหยียบจะรู้ได้ไงว่ารถดีรึเปล่า

สุดท้ายผมก็ได้รถคันนั้นมาครอบครอง อิอิ

อยากบอกว่า ถ้าเต้นท์งกแต่แรก อย่าไปยุ่งกับเค้าเลย เพราะรถคันนั้นมันมีปัญหาอะไรแน่ ๆ  ;D