ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังมองๆ Lexus NX 300h ค่ะ คิดว่ามันเท่ห์ดี แต่ไม่รู้ว่าจะไปออกที่เกรย์ไหนดี  (อ่าน 6677 ครั้ง)

ออฟไลน์ icezvril

• Newbie
  • *
กำลังมองๆ Lexus NX 300h ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะไปออกที่เกรย์ไหนดี
อยากได้โปรโมชั่นพร้อมดูแลหลังการขายด้วยค่ะ

ออฟไลน์ thaifunnyman

• Newbie
  • *
ลองติดต่อทางศูนย์ lexus ดีกว่านะครับ รถเป็นระบบ hybrid มีประกันจากศูนย์น่าจะอุ่นใจกว่า ตอนนี้ก็รอรถไม่นานเท่าเมื่อก่อนแล้วครับ (ประมาณ 3 เดือน จากเมื่อก่อนต้องรอก่อนเกิน 6 เดือนครับ) ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
ลองติดต่อทางศูนย์ lexus ดีกว่านะครับ รถเป็นระบบ hybrid มีประกันจากศูนย์น่าจะอุ่นใจกว่า ตอนนี้ก็รอรถไม่นานเท่าเมื่อก่อนแล้วครับ (ประมาณ 3 เดือน จากเมื่อก่อนต้องรอก่อนเกิน 6 เดือนครับ) ;D ;D ;D

เห็นด้วยกับท่านนี้ครับ รถไฮบริด มีประกันศูนย์อุ่นใจกว่าเยอะนะครับ อะไหล่แต่ละชิ้นนี่ โหดใช้ได้เลยครับ ความซับซ้อนก็มีเยอะครับ ซื้อศูนย์เถอะครับ :)

ออฟไลน์ takoru

• Newbie
  • *
ออกศูนย์ทางการดีกว่าครับสบายใจกว่าถ้าใช้ระยะยาว ถึงจะแพงกว่าเกรย์หน่อยแต่ได้ความอุ่นใจมากขึ้น เดี๋ยวจะเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ส่วนผมรอตัว NX 200t ครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ถ้ากลัวออกศูนย์ ดีกว่าครับรอหน่อย ผมก้ไม่เข้าใจว่าจะรอนานไปไหน เซงคับ ถ้าออกเกรย์เวลาเข้าศูนทีเหมือนโดนต้มอะคับ อะไหล่ก้ไม่รุ้ไปเอาราคามาจากไหน ค่าแรงก้ไม่รุ้เค้าให้คนจบ ป โทมาถ่ายน้ำมันเครื่องให้ผมรึป่าว แพงเกิ้น ขอให้ได้รถรุ่นนี้นะคับ ผมชอบมาก ลงตัวทุกอย่าง best suv เลยตอนนี้ สำหรับผม

ออฟไลน์ SM.

ออกกับศูนย์น่าจะอุ่นใจกว่านะครับ เป็นตัว 300h เท่านั้น แต่มี 6 รุ่นย่อยให้เลือกตามใจเลย

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าเล่น Hybrid ออกศูนย์อีกเสียงครับเป็นไปได้รอดูราคาตัว
200t ด้วยดีกว่าครับรถไฮบริดบ้านเราราคาตกกว่าเยอะพอสมควร

ออกเกรย์ยิ่งไปใหญ่ไหนจะเรื่องเซอร์วิสจริงอยู่ง่าระบบไฮบริดไม่ต้องดูแลอะไรมาก
แต่ถ้าพังขึ้นมาจะได้รับการดูแลที่ต่างจากศูนย์ครับไม่คุ้ม
รอ 200t พอเล่นเกรย์ได้รอดูราคาส่วนต่างก่อนครับ

ออฟไลน์ Z_5

• Jr. Member
  • **
ออกศูนย์ดีกว่าครับ ยิ่งเป็นรถhybridด้วยแล้ว

เพิ่มส่วนต่างหน่อย แลกกับบริการหลังขายที่ดีกว่าพอสมควร

ออฟไลน์ naphazzz

• Newbie
  • *
Lexus เป็นรถที่ไม่จุกจิก และเสียยาก
เพราะฉะนั้นถ้าจะซื้อเกรย์ก็ไม่มีปัญหาแบบค่ายยุโรปแน่นอน และเข้าศูนย์โตโยต้าได้ สบายใจเลย

ออฟไลน์ riopichaya

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมแนะนำรุ่น F-Sport ไปเลย ดูที่แรบบิท ออโต้คราฟท์ก็ได้ครับ ขายต่างแค่ 2 แสน 
แต่ถ้าอยากประหยัดตังตัว Ultimate pro ก็ออฟชั่นเต็มมากๆแล้ว request ขอคุยกับคุณตั๋งเจ้าของได้เลย ราคาดีมากๆ

ออฟไลน์ nin122

ส่วนตัวผมแนะนำรุ่น F-Sport ไปเลย ดูที่แรบบิท ออโต้คราฟท์ก็ได้ครับ ขายต่างแค่ 2 แสน 
แต่ถ้าอยากประหยัดตังตัว Ultimate pro ก็ออฟชั่นเต็มมากๆแล้ว request ขอคุยกับคุณตั๋งเจ้าของได้เลย ราคาดีมากๆ

อุตส่าสมัตรสมาชิกมาแนะนำกันเลยทีเดียวนะครับ

ออฟไลน์ icezvril

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีดีนะค่ะ  ;D

ออฟไลน์ RL1234

• Jr. Member
  • **
ตกลงนี่กระทู้ชงเองกินเองรึเปล่าครับ เฮ้อ คนเค้าก็อุตสาห์เข้ามาแนะนำคุยกันดีๆแท้ๆ

ออฟไลน์ nin122

ผมไม่เดาแล้วกันว่ากินเอง ชงเองหรือไม่ ดูกันเองนะครับ
Admin ก็ลอง check ip ดูอีกทีแล้วกันครับ เพื่อความชัวร์

ส่วนผม "แรบบิท ออโต้คราฟ" ผมจำจำชื่อไว้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2015, 09:44:04 โดย nin122 »