ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำ ประกันภัยชั้น3 ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ??  (อ่าน 2710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
รถผม Honda city ประกันภัยเดิมกำลังจะหมด ใช้ชั้น1ของ คุ้มภัย อยู่ครับ ใช้มา2ปีแล้ว พอดีรถใช้น้อย เลยเสียดายค่าเบี้ยประกันอ่าครับ จะต่อเป็นประกันภัยชั้น3 จะใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ? เบี้ยประกันจะประมาณเท่าไหร่? ชั้น3เข้าซ่อมสีที่ศูนย์ได้มั้ยครับ? ขอบคุณครับ :)
長樂.文

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
ผมใช้ของอาคเนย์อยู่ครับ ประมาณ 3000บาทรวม พรบ. แต่ยังไม่เคยให้ใครใช้สิทธิ์ประกันนี้ ;D
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
ชั้น 3 ถ้าไปชนคนอื่น อยากซ่อมที่ไหนก้อได้ เพราะต้องจ่ายรถตัวเองเอง ซ่อมเฉพาะคนที่โดนเราชน แต่ถ้าโดนชน ต้องซ่อมอู่และอู่ตามที่ประกันของคนมาชนCo ไว้ แต่ถ้าอยากซ่อมอู่อื่น จะต้องทำเรื่องประเมิน และส่งไปเบิกค่าใช้จ่าย กับประกันคนผิด ส่วนมากโดนกดราคา ต้องจ่ายเพิ่มกันเอง จ่ายส่วนต่างนะ กดมากน้อยขึ้นกับบริษัทประกัน ถ้าเอาไปซ่อม0 ก้อจ่ายเพิ่มมากๆแน่นอน ค่าแรง ค่าชิ้นส่วนแพง  แนะนำจะเล่น 3 เปน3+ดีกว่ามั้ง คุ้มครองรถตัวเอง 100000บาท ถ้าไม่ชนหนักยังไงก้อไม่ถึง ยกเว้นรถที่ใช้ไฟมีลูกเล่นเยอะLED bi xenon ปรับสูงต่ำได้พวกนี้ ข้างนึง 3-6หมื่นอ่ะนะ 555 ชนอย่าให้ไฟแตกละกัน แพง 3+การเคลมเรื่องรถชนเหมือนกะ1 คือเราผิดหรือถูกก็เรียกประกันเรามา ซ่อมก็ซ่อมกับอู่ที่ประกันเรา coไว้ อยุ่ประมาน 7-9พันนะจำไม่ได้ แต่ไม่เกินหมื่น ที่บ้านใช้ tip... มาเรวเคลมง่ายดีไม่จู้จี้ แต่ที่บ้านซ่อมอู่viri.. ให้ไผเบิกก้อได้เต็มอ่ะ แนะนำให้เลือกประกันที่อู่ที่เราไว้ใจรับอ่ะนะ แต่ถ้าใช้น้อยจริงๆ แน่นอนว่าไม่ขับไปชนคนอื่น99.9% ถ้าชนยิดดีจ่ายซ่อมรถตัวเอง ประมานเฉี่ยวอย่างเดียว อะไรพวกนี้ เกบรอนคันเคลมทีเดียว อาจจะหลายปีเลย ทำ3 ก้อถูกกว่า ราคาไม่รุ้ บริษัทไหนก้อได้ไม่สำคัญไว้เรียกซ่อมรถคนอื่อย่างเดียว ถ้าคิดเหนแก่ตัวนิดๆก้อหาที่ถูกที่สุดเพราะเราไม่ต้องไปนั่งซ่อมให้คนอื่น ไม่ต้องหาอู่ คนที่โดนชนต้องไปหาเอง ก้อดูความคุ้มครองเท่าไหร่ ไรพวกนี้เอา หาอู่ยากไม่ใช่เรื่องของเรา ขำๆนะเรื่องนี้

ปล แต่ต้องชนกับพาหนะทางบกเท่านั้นนะ อย่าไปขับชนเรือหรือเครื่องบิน หรือเสา ตึก บ้าน กำแพง ฯลฯ นะ
ปล รถเกิน2ปีส่วนใหญ่ประกันจะต่อใฟ้แบบซ่อมอู่อ่ะนะ จะได้เหนว่าเบี้ยลงไปเยอะ ซ่อม0เบี้ยจะแพงอ่ะค่าแรงมันแพงงง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เคยใช้ 3+ ของ ACCP (อยุธยา CP) กับไทยพาณิชย์ครับ

ACCP เคยเคลม จนท สำรวจภัยลุยดี สู้จนเราไม่ผิด ชนะของวิริยะ ครับ ;D

แต่ทำรถนานไปหน่อย ตั้ง 5 วันเลย :'(

ทำสีนิดเดียวเอง

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ถ้าซื้อชั้น 3 กัดฟันเพิ่มไม่กี่พันไปชั้น3+ ดีกว่าครับ ซ้อมรถเขารถเรา อุ่นใจกว่าครับ

ส่วนตัวเพิ่งซื้อของทิพยะ ตัว3+ ไปครับ เบี้ยปกติ 7500 ส่วนลดนั้นนี่เช่นประกันสังคม เบี้ยละเหลือ 6800 เองครับ
ปล.ชั้น 3 เฉยๆของทิพยะเท่าที่ถามมาประมาณ 5500-6000 ครับ เพิ่มนิดเดียวได้ 3+ ละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 12:49:07 โดย Duey »

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
เคยใช้ 3+ ของ ACCP (อยุธยา CP) กับไทยพาณิชย์ครับ

ACCP เคยเคลม จนท สำรวจภัยลุยดี สู้จนเราไม่ผิด ชนะของวิริยะ ครับ ;D

แต่ทำรถนานไปหน่อย ตั้ง 5 วันเลย :'(

ทำสีนิดเดียวเอง

ตัวนี้เบี้ยเท่าไหร่อ่าครับ?

ขอบคุณครับ
長樂.文