ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยวกับครอบครัวจะซื้อทัวร์ระหว่างทัวร์เกาหลีหรือทัวร์ญี่ปุ่นดีครับ  (อ่าน 6651 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ไปเที่ยวต่างประเทศกับครอบครัวจะซื้อทัวร์ระหว่างทัวร์เกาหลีหรือทัวร์ญี่ปุ่นดีครับ บ้านผมไม่เคยไปทั้ง2ที่ ผมพี่ชายและน้องชายอยากไปญี่ปุ่น
ส่วนคุณพ่อ คุณแม่และน้องสาวอยากไปเกาหลี มีใครเคยไปทั้ง2ที่บ้างครับว่าอันไหนน่าเที่ยวกว่ากันเปรียบเทียบแล้วคุ้มค่าคุ้มเวลาอ่ะครับ
เพราะไม่รู้จะได้ไปเที่ยวต่างประเทศแบบครอบครัวอีกเมื่อไหร่...ถ้าไปญี่ปุ่นไม่รู้จะได้ไปเกาหลีอีกเมื่อไหร่...ถ้าไปเกาหลีไม่รู้จะได้ไปเกาหลีอีกเมื่อไหร่
เสียงไม่ลงตัวอ่ะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ญี่ปุ่นมีไรให้เที่ยวเยอะแยะ

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ส่วนใหญ่ฟังจากญาติและเพื่อนที่ไปเกาหลี เขาบอกว่าเกาหลีไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ไปแล้วจะชอบครับ ถ้าผมจะไปก็คงไปญี่ปุ่นอะครับ  http://www.yokosojapan.org/destination/index.php  :)

ออฟไลน์ Devil13

เกาหลีจริงแล้วไม่ค่อยมีสถานที่ท่องเที่ยวครับ ส่วใหญจะเป้นตามรอยละครมากกว่า

เน้นเที่ยวจริงๆแนะนำญี่ปุ่นครับมีอะไรให้ดูเยอะ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ญี่ปุ่นแพงกว่าครับ แต่สถานที่ท่องเที่ยวดั้งเดิมเยอะ
เกาหลีจริงแล้วไม่ค่อยมีสถานที่ท่องเที่ยวครับ ส่วใหญจะเป้นตามรอยละครมากกว่า

เน้นเที่ยวจริงๆแนะนำญี่ปุ่นครับมีอะไรให้ดูเยอะ  ;D
ถือว่าเป็นอุบายที่มีความสามารถของคนเกาหลีเขาล่ะนะครับ พัฒนา Movie tourism ขึ้นมาให้แข็งแกร่งจงได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไปเกาหลีเหมือนเป็น Shopping Tour ส่วนมากพาไปช้อปปิ้งช้อปย่าง
ส่วนมากพวกเครื่องสำอางค์ ละก็ซื้อโสมกับสมุนไพรบำรุงตับที่แพงมาก
พวกคนขายพูดไทยคร่องปรื๋อ คนไทยแท้ๆก็มี เหมือนเค้าตั้งใจขายคนไทยโดยเฉพาะเลย
ทัวร์จีนมีบ้าง ฝรั่งน้อยมาก
ที่สนุกจริงๆผมว่า Everland มันส์โคตรๆ เล่นได้ทุกอย่าง
และที่สำคัญผมว่าสาวเกาหลีโดยเฉลี่ยดูดีกว่าญี่ปุ่น 55 (หมอศัลยเก่ง)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้าเน้นช๊อปปิ้งซื้อของไปเกาหลีครับ

ถ้าเน้นเที่ยวสนุกๆ อาหารอร่อยไปญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
บ้านเมืองสะอาดมาก ผู้คนเป็นมิตร ที่เที่ยวเยอะ ประวัติศาสตร์เยอะ ขาปูยักษ์อร่อย ชอบซื้อของฝาก >>> ญี่ปุ่น

ส่วนเกาหลี ผมไม่ค่อยชอบ ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนใหญ่ มีแต่ตามรอยละคร สิ่งที่สร้างขึ้นมา
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
3 ต่อ 3 เสียงเลยนะเนี่ย แต่เสียงข้างนู้นมีแม่และน้องสาวอยู่ซึ่งผมเดาว่าต้องชอบน้องร้อง+ซีรี่ย์เกาหลีแน่ๆเลย คงจะมีความฝันอยากไปเกาหลี ส่วนเสียงอีกข้างผู้ชายล้วนคงอยากไปดูสถานที่ท่องเที่ยวและสถาปัตยกรรมซึ่งไม่ใช่ที่ๆในความฝันแน่เลย เอ รึจะมี (AV อุปกรณ์)

ดังนั้น ผมว่าไปเกาหลีซะดีๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ superden

ญี่ปุ่น มีอะไรที่น่าเที่ยวเยอะกว่านะผมว่า เกาหลีอาหารก็ไม่ค่อยอร่อย สถานที่ก็ตามรอยละครซะส่วนใหญ่
(แต่คงไปแล้วมั้ง ผมตอบช้าไปนิด อิอิ)

ออฟไลน์ udis

ไปมาแล้วทั้งสองที่ ญี่ปุ่นดีกว่ามาก สถานที่ท่องเที่ยว อาหาร การเดินทาง ผู้คน ของน่าซื้อเพียบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ญี่ปุ่นเถอะครับ โดยรวมดีกว่าเกาหลีเยอะมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ yakuzakillboyman101

• Newbie
  • *
    • ทัวร์เกาหลีราคาถูก

ออฟไลน์ Worapan7

• Jr. Member
  • **
ญี่ปุ่น : สวยนิสัยดี เป็นธรรมชาติ ไม่เสแสร้ง
เกาหลี:สวยด้วยแพทย์ แอ๊บแบ้ว
เปรียบเปรยระหว่างสองประเทศนะครับ ไม่ใช่แค่สาวๆ ;)
ไปมาแล้วทั้งสองที่สรุปชอบญี่ปุ่นมากกว่าครับ