ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสันXtrailกับนิสสันRogue มันคือรุ่นเดียวกันใช่ไหมครับ  (อ่าน 4064 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีผมอ่านรถsuvที่ขายดีที่สุดในโลก ทำไมถึงแบ่งแยก2รุ่นนี้ออกจากกัน ทั้งๆที่มันคือรุ่นเดียวกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2017, 08:06:27 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

ใช่ครับ
และ มี ชื่ออื่น และ แบรนอื่นอีกครับ

เข้าใจว่า ตลาดโลกมันกว้าง เค้านับรวมมาก็ยาก แล้ว   
คงไม่มีเวลา จัดให้สมบูรณฺ เราก็เข้าไป เช็ค ดูเองก็ได้

ออฟไลน์ locomotive

Rogue ซื่อขายในอเมริกา Xtrail ซื่อขายในเอเชีย ตัวถังเดียวกัน  กับมีอีกรุ่นคือ Qashqai รุ่นเดียวกันแต่ท้ายสั้นมี 5 ที่นั่ง ขายในยุโรป

ออฟไลน์ Hakosuka

Rogue ถ้าเป็นเจนแรกจะเป็นคนละตัวครับ แต่ถ้าเจนสองก็คือ X-Trail ครับ

ออฟไลน์ lunacy

Rouge ใช้ในตลาดอเมริกา
เจน แรก เหมือนรถ hatchback 5 ประตู
เจนต่อมาเป็น xtrail เนี่ยแหละครับ

http://www.auto-brochures.com/nissan.html

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ก่อนหน้านี้เคยแยกกันครับ Rogue ทำตลาดเมกา Xtrail ทำตลาดอื่นๆ ปัจจุบัน ยุบรวมเป็น Body T32 ขายแยกชื่อตามตลาดเดิมครับ

Rogue

Xtrail

ออฟไลน์ tew

ทำไมความงามต่างกันเยอะจัง น่าจะยุบชื่อให้เหมือนกันทั่วโลก  และงง มันอ่านว่าไง นิสสันตัวอื่นชื่อเพราะหมด อัลติมา เทียน่า อัลมีร่า เซนทรา เอ็กเทรล ยกเว้นตัวนี้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ทำไมความงามต่างกันเยอะจัง น่าจะยุบชื่อให้เหมือนกันทั่วโลก  และงง มันอ่านว่าไง นิสสันตัวอื่นชื่อเพราะหมด อัลติมา เทียน่า อัลมีร่า เซนทรา เอ็กเทรล ยกเว้นตัวนี้

โร้ก โรว้ก

เหมือน Star War Rogue One ไงครับ

ออฟไลน์ SM.

ใช่ครับ