ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ jimmy ครับหรือท่านอื่นก็ได้ครับผมจะออก s60 มันจะมีชุด R-design เร็วๆนี้มั้ยครับ  (อ่าน 6385 ครั้ง)

ออฟไลน์ HCEPKEL

• Newbie
  • *
พอดีผมจองไว้แล้ว แต่จะแต่งเป็น R-design แบบต่างประเทศ แต่สั่งของแต่งมาเองก็หลายแสน แต่ถ้ามาจากโรงงานเห็นของเวบ volvo ต่างประเทศบวกเพิ่มแค่แสนนิดๆ
เพราะ volvo thailand ชอบเอารถแบบพร้อมชุดแต่งจากโรงงานมาทีหลัง ถ้ามาสิ้นปีนี้ผมจะรอก่อน แต่ถ้ายังไม่มาผมจะได้ออกรถเลยครับ

ออฟไลน์ Viruspu

• Newbie
  • *
เล่าให้ฟังนะครับ ผมจองไว้ตั้งแต่ธันวา 54 ตัว s สี seashell กับ wearns motor (volvo ladprao) เจอโรคเลื่อนมาเรื่อยๆ จนกระทั่งเดือนมิถุนายน 2555 ตัดสินใจเปลี่ยนเป็นตัวนำเข้าจากเบลเยี่ยมแทน CBU 2.0 T สี seashell เบาะน้ำตาลแดงชุดแต่งครบจากเบลเยี่ยม แมกซ์  18" สวยถูกใจมากครับแต่ลงรูปไม่เป็น ตอนนี้ขับมาได้เดือนแล้ว อัตราเร่งดีมาก ส่วนชุดแต่ง R design ทาง volvo thailand คงไม่ได้เป็นดิลเลอร์เอง ปล. เช็คให้ดี ให้แน่ว่าได้รถตอนไหนแน่ เพราะตอนนี้คิวยาวเป็นหาง้จ้าพ่อเจ้าแม่ว่าว :'(

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
บ้านผมจองสีแดง 10กว่าวันที่แลัว ได้รถเลย แต่ขอรอเลิศ (ผมแนะนําทองเพราะมันเป็นทองที่สวยเกือบจะเป็นsilver)

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
เล่าให้ฟังนะครับ ผมจองไว้ตั้งแต่ธันวา 54 ตัว s สี seashell กับ wearns motor (volvo ladprao) เจอโรคเลื่อนมาเรื่อยๆ จนกระทั่งเดือนมิถุนายน 2555 ตัดสินใจเปลี่ยนเป็นตัวนำเข้าจากเบลเยี่ยมแทน CBU 2.0 T สี seashell เบาะน้ำตาลแดงชุดแต่งครบจากเบลเยี่ยม แมกซ์  18" สวยถูกใจมากครับแต่ลงรูปไม่เป็น ตอนนี้ขับมาได้เดือนแล้ว อัตราเร่งดีมาก ส่วนชุดแต่ง R design ทาง volvo thailand คงไม่ได้เป็นดิลเลอร์เอง ปล. เช็คให้ดี ให้แน่ว่าได้รถตอนไหนแน่ เพราะตอนนี้คิวยาวเป็นหาง้จ้าพ่อเจ้าแม่ว่าว :'(
รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ถ้าเป็น V60 ตัวนำเข้าราคาจะเท่าไหร่ครับผมอยากได้เครื่อง 2.0 มากกว่า 1.6 ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prai

เพิ่งรู้นะครับว่าสามารถเลือกได้ว่าจะเอาจากยุโรป หรือมาเลเซียก็ได้ แล้ว 2.0T ยัง 2.99 ล้านเหมือนเดิมไหมครับ?

• Newbie
  • *
S60 CBU Belgium ราคา 3.12 ล้านครับ เพราะรวมชุดแต่งด้วยเสียดายเล็กน้อยที่ไม่ได้สีทองแดง (copper) แต่ seashell ก็สวยหรูและเจอชุดแต่งเข้าไปก็เฉี่ยวขึ้นเยอะครับ. สำหรับเครื่อง 2.0 T นี่แรงทั้งต้นและปลายครับ ส่วน 1.6 T ต้องทำใจระยะยาวนะเพราะเหมือนเอาเด็กยังไม่ถึงวัยมาซ้อมกีฬา พอโตขึ้นอาจมีร่างกายแคระแกน. เช่นนักยิมนาสติค นักมวย ที่ฝึกแต่ยังเล็กโตขึ้นรูปร่างเป็นไงก็จะคล้ายกับ s60 drive 1.6 ระยะยาว  ปล.จริงๆแล้าราคานี้หลายคนถามว่าทำไมไม่ MB หรือ BMW เหตุผลคืออยากสร้างมิติให้กับถนนในเมืองไทยครับ :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
R-Design ผมว่า ยังไม่ชัวร์ครับ ต้องรอดูต่อไป

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
R-Design ที่ผมเคยถามเห็นได้คำตอบว่าชุดแต่งมีแต่แมกซ์ 18" กับชุดแต่งหลังนะครับ ยังงงอยู่เลยว่าหน้าไม่แต่ง แล้วมันจะแมซกันหรือป่าว
จริงๆแล้วผมว่าชุดแต่ง Standard รอบคันสวยดีอยู่แล้วหละครับ เคยเห็นแต่งโชว์ีที่งาน MOtor Expo ธันวาปีที่แล้วอ่ะ

ออฟไลน์ G_6611

• Jr. Member
  • **
ใส่การอ้างถึงคำพูด
S60 CBU Belgium ราคา 3.12 ล้านครับ เพราะรวมชุดแต่งด้วยเสียดายเล็กน้อยที่ไม่ได้สีทองแดง (copper) แต่ seashell ก็สวยหรูและเจอชุดแต่งเข้าไปก็เฉี่ยวขึ้นเยอะครับ. สำหรับเครื่อง 2.0 T นี่แรงทั้งต้นและปลายครับ ส่วน 1.6 T ต้องทำใจระยะยาวนะเพราะเหมือนเอาเด็กยังไม่ถึงวัยมาซ้อมกีฬา พอโตขึ้นอาจมีร่างกายแคระแกน. เช่นนักยิมนาสติค นักมวย ที่ฝึกแต่ยังเล็กโตขึ้นรูปร่างเป็นไงก็จะคล้ายกับ s60 drive 1.6 ระยะยาว  ปล.จริงๆแล้าราคานี้หลายคนถามว่าทำไมไม่ MB หรือ BMW เหตุผลคืออยากสร้างมิติให้กับถนนในเมืองไทยครับ
ระยะยาวไม่รู้ครับแต่วันนี้เพิ่งเจอ2.0tบนบูรพาวิถีก็ไม่เห็นแซงผมได้นะครับ

• Newbie
  • *
เอาเถอะคุณยังไง s60 drivE ก็ยังคงมีรากมาจากสวีเดน-เบลเยี่ยมแม้จะต้องแปลงพันธ์ุให้ผู้บริโภคบางกลุ่มสามารถเข้าถึงได้ แต่อย่างไรเสียศักดิ์ศรีความเป็น volvo ไม่ได้ลดลงไปเลย ไม่ต้องกลัว ในอีกมุมหนึ่งสำหรับเราการได้ขับรถจากต้นแบบถือเป็นสุนทรีย์ชีสิตนะ

ออฟไลน์ G_6611

• Jr. Member
  • **
แปลงพันธ์ุเพื่อให้ผู้บริโภคบางกลุ่มเข้าถึงได้--------->พูดแบบนี้ไม่ค่อยน่าฟังเลยนะครับคุณเองก็จอง1.6ก่อนไม่ใช่เหรอจองอีท่าไหน6-7เดือนไม่ได้รถจองปากเปล่ารึป่าวครับตัว2.0ใครซื้อราคาเต็มก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วส่วนลดมีให้ประมาณ4แสนไปดูเลยที่สแกนครับ

• Newbie
  • *
คุณ pechlek ครับติดต่อชุดแต่ง r-design ได้ที่ศ.ลาดพร้าวเลยนะครับ มีให้เลือกพร้อมทั้งอุปกรณ์เสริมต่างๆ และต้องขอโทษกับการตอบโต้กันแบบไร้สาระของสองสามรีพลายข้างต้นนะครับ ขอให้สนุกกับ naughty volvo นะครับ