ผู้เขียน หัวข้อ: รถไม่ค่อยแรงแก้ไขยังไงดีครับ  (อ่าน 8474 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
Re: รถไม่ค่อยแรงแก้ไขยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 08:34:34 »
เสียเป็นหมื่นๆแรงขึ้นกระตึ๋งนึง
ตอนขาย ราคาตก เสี่ยงประกันหมดอีกเพราะมันไปปรับเครื่องยนต์
บางจังหวะรถ 2-3ร้อยแรงม้ามันก้อแซง หรือแทรกไม่ได้เลยคุณ
ขายซื้อใหม่ หรือ ทำใจครับ > <

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
Re: รถไม่ค่อยแรงแก้ไขยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 09:58:36 »
เปลี่ยนไปซื้อแคมรี่ครับ
yaris ถ้าไม่เสียตังอีกหลายหมื่น มันก็ได้แค่นั้นแหละครับ

แรงแบบรู้สึกขึ้นได้ set turbo
แรงแบบไม่รู้สึก รถเปลี่ยนนิสัยเล็กน้อย reflash

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 12:42:09 »
ไล่จากนี้เลยถ้างบยังไหว ใช้งานได้จริง

1.ทำฝา

2.เปลี่ยนระบบอากาศให้สัมพันธ์ (ท่อ+กรอง)

3.จูน หรือ รีแมปก็แล้วแต่

และอย่าลืมเปลี่ยนหัวเทียน กับ น้ำมันเครื่องดี ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 16:25:49 »
เทอร์โบไป

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 08:25:46 »
ลดน้ำหนักตัวรถครับ
ใช้ล้อเบา เอายางอะไหล่ออก
ใช้ฝาหน้าหลัง ประตู4บาน หลังคา เป็นคาร์บอนไฟเบอร์/เคฟล่าร์ ให้หมด
ใช้เบาะนั่งน้ำหนักเบาทั้งคัน
ใช้น้ำมันคุณภาพดี เติมแค่ครึ่งถังพอ เพื่อลดน้ำหนักน้ำมัน
กระจกบานไหนไม่จำเป็นคิดว่าไม่ได้เปิด ให้เอากลไกออก
ติดฟีลม์ดีๆ ลดภาระคอมเพรสเซอร์แอร์ ลองแบบนี้ก่อนครับ ยังไม่ต้องไปยุ่งกับใส้ในเครื่อง
อย่างมากก็แค่ใช้ตัวปรับคันเร่งไฟฟ้า  ;)

สนใจครับ

แต่ละอย่าง ลดน้ำหนักเท่าไร  งบเท่าไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ runing

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 08:54:52 »
ถามเพิ่มเติมนิดหนึ่ง คันเก่าใช้รถอะไรครับไมล์ยาริสใช้ไปเท่าไหร่แล้ว ทางแก้อย่าไปปรับแต่งอะไรเลยครับ ปรับเข้าหาตัวรถดีกว่าให้ผมเดาว่าท่านคงมีปัญหากับCVT แค่นั้นเหล่ะครับ ทำตัวให้คุ้นเคยกับมันมันจะแรงครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 15:38:42 »
แก้ปัญหาใกล้ตัว ปรับตัวเองเข้าหารถดีกว่าครับ
ดูพวกกรองอากาศ กรองเบนซิน หัวเทียน ลงท่อสักใบเสียงนุ่มๆไม่ดังมาก
ใช้น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย เกรดและคุณภาพดีๆ
ค่อยขยับใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 15:50:47 »
ถ้ามีงบพอ ติดเทอร์โบ ครับ ทีเดียวจบๆไปเลย

เทอร์โบชุดคิต AZC น้ำมันแก๊สโซฮอล์ 95 กล่อง DATA TEC ได้ม้าเพิ่ม 30-40 ตัว ด้วยบูสต์ 0.3 บาร์

ไม่ต้องบูสต์เยอะ เอาแค่ขับสนุกขึ้นต้นมาไว ตอบสนองดี

http://www.xo-autosport.com/site/the-first-inthe-world-twin-yaris-3nr-fe-turbo-by-addzest-carcolor-2/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2017, 15:53:53 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Chotjirat Amparat

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 20:37:19 »
แฟรชกล่อง+ท่อ+กรอง  พอฃ่วยได้ในระดับนึงครับ ล้อ 17 อย่าไปใส่ ยิ่งใส่ยิ่งทำให้รถวิ่งอืดลง ใส่ 15ก็พอครับ
เปลี่ยนแนวไม่แรงแล้วครับ555 ;D ;D

ออฟไลน์ Chotjirat Amparat

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 20:44:06 »
ถามเพิ่มเติมนิดหนึ่ง คันเก่าใช้รถอะไรครับไมล์ยาริสใช้ไปเท่าไหร่แล้ว ทางแก้อย่าไปปรับแต่งอะไรเลยครับ ปรับเข้าหาตัวรถดีกว่าให้ผมเดาว่าท่านคงมีปัญหากับCVT แค่นั้นเหล่ะครับ ทำตัวให้คุ้นเคยกับมันมันจะแรงครับ
รถอีกคันใช้ fortuner 3.0 ครับผมเข้าใจเรื่องขนาดเครื่องยนต์นะครับ yaris ไมล์วิ่งไป20000โลครับ
ตอนนี้ผมเปลี่ยนแนวละครับถ้าอยากทันใจเอาฟอร์จูนเนอร์ไปวิ่งส่วนyarisเอางบทำแรงไปใส่แม็ก17 แล้วขับเรื่อยๆไม่ต้องเค้นครับ
ไหนๆจะค่อนอืดละใส่17นิ้วอืดอีกนิดแล้วค่อยๆวิ่งคงไม่เป็นไรมั้งครับ555 :)
ฟังจากหลายๆเสียงปรับตัวง่ายกว่าครับ ;)