ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำทุกท่านครับรถคันไหนดูmake senseสุดครับจะออกรถคิดไม่ตกซักที  (อ่าน 10812 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ 3 เชย altis+ slyphy+pulsarใช้แล้วแก่มักๆและยังไม่เห็นเพื่อนใช้สักคน

ตามมหาลัยต้อง lancer ex , cruze , civic , focus , 3

แอบเชียร์3 ( ใครบอกอืด มาเจอผมได้ครับ  ;D ) แต่ออปชั่นน้อยถ้าเทียบกับตัวอื่น

civic ไม่ต้องเอา navi นะครับบ่องตง เปิดใน iphone ยังดีกว่า

เอาเป็นว่า เผื่อขายต่อ civic

ไม่เผื่อขายต่อ ศูนย์ดี(กว่า) mazda
                   ศูนย์ดี ( บ้างไม่ดีบ้าง ) ford , Chev

ส่วนเรื่องจีบสาว ยี่ห้อไหนแม่มก็เหมือนกันหมด ถ้าราคาประมาณเนี้ย

แต่ถ้าติดแล้ว แนะนำติดฟิล์ม 60 หน้า 80 รอบคัน

40 มันสว่างไป :P

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
เป็นผม คงเอา โฟกัส หรือไม่ก้ EX เพราะ หาดูได้ยากหน่อย ถ้าเรียนอยู่ ของผมต้องไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
ไม่สนใจค่าน้ำมันผมไม่ว่าครับ

แต่สนใจทรัพยากรธรรมชาติที่มันลดลงทุกๆวันด้วยหน่อย ก็ดีครับ

รถประหยัด+รักสิ่งแวดล้อม ใน C-Segment มีเยอะแยะครับ ;D

ออฟไลน์ jumpon77

proton preve 1.6 turbo ครับถ้าไม่กลัวเรีองศูนย์ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ vinyu

• Newbie
  • *
focus 2.0 ครับดูระบบความปลอดภัยมีมาเยอะ

ออฟไลน์ DArkMaster

ออฟไลน์ Tan Int

ไม่ Mazda3 5D ก็ Cruze LTZ ครับ
คนละลุค คันนึงสปอร์ต คันนึงดูเท่
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ auto46

• Jr. Member
  • **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
เชียร์โฟกัส2.0ครับ

และก็ขอเพิ่มอีกตัวเลือก เป็น ex2.0ครับ แต่ต้องรอดูตอนไมเนอปีนี้ครับว่าจะมีอะไรเพิ่ม  แว่ว ๆ ว่าจะมีซันรูฟด้วย

ออฟไลน์ rocky55555

ไม่ civic ก็ focus ถ้าไม่สน 0 ค่าน้ำมัน
ซื้อ focus ไม่ต้องทำเพิ่ม
ซื้อ civic ต้องทำช่วงล่างเพิ่ม เบรคเพิ่ม เดิมๆไม่ไหว
ถ้าขับจริงๆ civic มันส์กว่า focus

ออฟไลน์ apinui

CRUZE LTZ 2.0 ดีเซล

แพงหน่อย แต่ขอบอกเลยว่า โคตรรถ .....

ได้ขับอยู่ 3 วัน ให้ 3 คำ ..."โคตรแจ๊วอะ" .... ถูกใจสุด ....

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แหวกแนวให้

Kia Rio
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Zahnarzt

ผมอายุ19
ปกติใช้ขับไปม. ออกตจว.นานๆครั้ง
ขอเป็นรถc- segment
ค่าน้ำมันไม่สนใจ555
ช่วยแนะนำทีครับ คิดจนนอนไม่หลับ
ตัวเลือผมมี
mazda3 2.0
focus 2.0
cruze LTZ
civic 2.0
slyphy 1.8 top
ถ้ามีคันไหนอีกช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ

อยากถามเกี่ยวกับลักษณะการใช้งาน ต้องการคุณลักษณะรถแบบไหนเป็นพิเศษ
หรือสิ่งที่คาดหวังต่อรถคันนี้ ครับ  ;) ปกตินั่งกี่คน ขับเร็วไหม จะขับเดิมๆ หรือจะเอาไปแต่งต่อ ชอบขับเร็วไหม ขับรถชนโน่นชนนี่บ่อยแค่ไหน

ออฟไลน์ balance04779

• **
1. Slyphy 1.8 แต่ง VIP หรูๆ

2. EX2.0 แต่ง EVO X เท่ๆไปเลยครับ

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
ผมอายุ19
ปกติใช้ขับไปม. ออกตจว.นานๆครั้ง
ช่วยแนะนำทีครับ คิดจนนอนไม่หลับ
ตัวเลือผมมี
mazda3 2.0
focus 2.0
cruze LTZ
civic 2.0
ถ้ามีคันไหนอีกช่วยชี้แนะด้วยครับ

อยากถามเกี่ยวกับลักษณะการใช้งาน ต้องการคุณลักษณะรถแบบไหนเป็นพิเศษ
หรือสิ่งที่คาดหวังต่อรถคันนี้ ครับ  ;) ปกตินั่งกี่คน ขับเร็วไหม จะขับเดิมๆ หรือจะเอาไปแต่งต่อ ชอบขับเร็วไหม ขับรถชนโน่นชนนี่บ่อยแค่ไหน

ปกติัขับคนเดียวครับมีเพื่อนนั่งเปนบางครั้งขับเร็วเป็นบางครั้งชอบขับเดิมๆครับแต่งนิดหน่อยชนเคยครั้งเดียวครับ

ออฟไลน์ Zahnarzt

ผมอายุ19
ตัวเลือผมมี
mazda3 2.0
focus 2.0
cruze LTZ
civic 2.0

ปกติัขับคนเดียวครับมีเพื่อนนั่งเปนบางครั้งขับเร็วเป็นบางครั้งชอบขับเดิมๆครับแต่งนิดหน่อยชนเคยครั้งเดียวครับ

ถ้าเป็นผมจะเลือก Focus ครับ ขับคนเดียว เดิมๆก็แรงพอแล้ว ได้เทคโนโลยีเพียบ คันไม่ใหญ่ไป ปลาดเปรียว เหมาะกับวัยรุ่นครับ
ยิ่งไม่ปัญหาเรื่องค่าน้ำมันยิ่่งเหมาะกับเครื่อง 2.0 และ fogus ช่วงล่างหายห่วง option เพียบ

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *
ตอบตามความคิดผมนะครับ แต่ละรุ่น ส่วนใหญ่ไม่เคยขับ
Mazda 3 มองจากภายนอก ก็สวยดีนะครับ เหมาะกับเด็กมหาลัยดี ดูวัยรุ่นดี สาวๆน่าจะชอบ
Civic รถมาตรฐานเด็กมหาลัย เห็นบ่อยมาก ถ้าไม่คิดมากเรื่องโหล ก็น่าสนใจครับ แต่เพดานรถเตี้ยไปหน่อย เคยนั่งหลังครั้งนึง
Cruze เบาะแข็งไปไหม แต่ข้างในงานดูเกินราคา
Focus ไม่เคยนั่งและขับ ผมเฉยๆ แต่อยากให้เผื่อใจกับเรื่องศูนย์ Ford และผมว่า Fiesta เท่กว่า Focus นะ 555
Altis ทุกคนคงเคยนั่งดี เคยลองขับอยู่ ขับไม่สนุกเลยครับ ช่วงล่างไม่มั่นใจเลย ไม่เหมาะกับคนขับเร็วเท่าไหร่
Lancer ex อันนี้เคยลองขับอยู่ครับ ช่วงล่างดีใช้ได้เลยดีกว่า Altis เยอะมากๆ และน่าจะดีที่สุดในกลุ่มนี้แล้ว แต่ถ้าจะขับไปอวดสาว ผมว่าผ่านมันเถอะ 55 สาวๆส่วนใหญ่ไม่ชอบดีไซส์มันหรอกนะ

ปล. ถ้าเอาไว้จีบสาวด้วย ถอย BMW หรือ MB ครับ จากประสบการ์ณจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2013, 22:55:41 โดย Innewworld24 »

ออฟไลน์ Azxellab

• Newbie
  • *
น้ำมันไม่เกี่ยงแต่ค่าซ่อมเอาด้วยไหม๊ถ้าไม่เหมือนกันไป cruze LTZ ครับขับสนุกอัตราเร่งก็ดี > Focus ตามที่รู้กันรถดีศูนย์ห่วย > Mazda ดูดี > Civic = Altis = EX = Slyphy 1.8 top C - segment เอาขับมันส์ๆ มี cruze กับ Focus นี่แหละหล่อแล้ว

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อายุ 19 ถ้าอ่านการ์ตูนส์ญี่ปุ่น ดูการ์ตูน ชอบสาวฝันเหล็กคิกขุๆ เกาหลีๆ ญี่ปุ่น

ถ้าคนอายุ 19 เปิดประตูออกจาก M3 2.0 สีแดง ล้อ 18 ยางบางๆ  มันคนละลุคกับรถคันอื่นเลยนะครับ

M3 2.0 เท่านั้นคือคำตอบ ครับ หรือ EX 2.0 GT ถ้าคิดจะแต่งรถเยอะ

ถ้าผมเป็นคุณผมจะเลือก M3

ปล. E46 E90 ถ้าเข้ามหาลัย มันหล่อกว่าเยอะนะครับ  ;D

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
อยากเชียร์ focus ครับ แต่เห็นอายุยังไม่เยอะ
อยากให้ใช้รถที่ซ่อมง่าย ขายคล่องครับ
คิดว่าคันแรกน่าจะรอยรอบคัน
ถ้าทำสีหรือต้องเปลี่ยนพาร์ทกลัวจะนาน ;D

อีกอย่างชุดแต่งเจ้าอื่นเยอะมากถึงมากที่สุดครับ
เอาไว้พอชำนาญแล้วค่อยมาเล่นรถแนวๆก็ยังทันครับ

Ps ผมใช้ ford มาตลอดสิบกว่าปีครับ
ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ครับ
ส่วนตัวใช้ 2.0 ตัวท็อบ ไม่มีปัญหาไรครับ วิ่งไปจะหมื่นละ
เฉลี่ย 11.8 km/l ถ.สิรินธร ปิ่นเกล้า อโศก ทุกวันครับ  ;D

ออฟไลน์ aoddy1

อิจฉาๆตอนพี่(หรืออาจจะน้า)อายุ19ปี ได้ขับแค่NVเอง หาเงินผ่อนแทบตาย

ถ้าในทั้งหมดสำหรับอายุ 19 ปี M3 2.0 5ประตูสีแดงแหล่มสุดแล้ว

ออฟไลน์ pungpuiz

• **
อีกทางเลือกลองไปขับ  Proton  Preve  1.6 turbo แล้วค่อยตัดสินใจครับ  ส่วนต่างราคาเก็บไว้ maintenance ได้เปน 10 ปี

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
อายุ 19 ถ้าอ่านการ์ตูนส์ญี่ปุ่น ดูการ์ตูน ชอบสาวฝันเหล็กคิกขุๆ เกาหลีๆ ญี่ปุ่น

ถ้าคนอายุ 19 เปิดประตูออกจาก M3 2.0 สีแดง ล้อ 18 ยางบางๆ  มันคนละลุคกับรถคันอื่นเลยนะครับ

M3 2.0 เท่านั้นคือคำตอบ ครับ หรือ EX 2.0 GT ถ้าคิดจะแต่งรถเยอะ

ปล. E46 E90 ถ้าเข้ามหาลัย มันหล่อกว่าเยอะนะครับ  ;D

อยากได้e90เหมือนกันครับแต่คิดไปคิืดมาออกป้ายแดงมันสบายใจกว่า

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *

อยากได้e90เหมือนกันครับแต่คิดไปคิืดมาออกป้ายแดงมันสบายใจกว่า

จริงครับน้อง ถ้าได้รถจุกจิกมา นี่แย่เลย ออกป้ายแดงสบายใจกว่า แต่ถ้ารู้ประวัติรถมาดีๆ E90 ก็น่าสนใจไม่น้อยนะ

ออฟไลน์ PAN

ถ้าไม่แคร์เรื่องศูนย์บริการถ้ารถพังขึ้นมา เอา Cruze 2.0 diesel ไม่ก็ Focus 2.0 ไม่ก็ Golf GTi ไปเลยครับ

แต่ถ้าแคร์>>>> ไป Civic 2.0 ไม่ก็ข้ามไปเอาD-seg ไป Camry HYBRID เลยครับ

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
Mazda3 5ประตู สวยสาวชอบ เหมาะกับวัยมหาลัยครับ

ออฟไลน์ nunix

แนะนำว่า "ไปขับ" ครับ

แล้วค่อยมาวิเคราะห์อีกครั้ง

ออฟไลน์ chean

แนะนำ civic ครับ

อีกหน่อยมี type R ออกมา  ต่อยอดได้อีกไกล 

ลงเครื่อง type R ไว้กวดรถเทอร์โบเล่นๆ  ไม่แคร์น้ำมัน  แถมมันด้วย 200hp+

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่าตัวเลือกที่เหมาะที่สุด  คือ civic 2.0 ครับ

เหตุผล คือ ผมไม่อยากได้รถที่มีปัญหาแล้วแก้ไม่จบ ต้องไปเดือดร้อนเงิน พ่อแม่ท่านเพิ่ม
และรถคันนี้ก็ทำให้น้องเท่ห์ที่สุดอยู่ สาวๆคนไหนก็รัก civic. แต่งนิดหน่อยสวยเท่ห์อย่าบอกใคร
( เจอกะตัวเองเลย 555)

ปล ไม่เลือก altis เพราะดีไซน์ ครับ ดูแก่ไปสำหรับเด็กมหาลัย

ออฟไลน์ Vage

• **
มาตอบนะครับ Outdated คือยกยุคคร๊าบ

ขอเพิ่มเติมนะครับ วัยรุ่น คงไม่ต้องกังวลเรื่องราคาขายต่อเท่าไหร่ (ถ้าพ่อแม่ไม่กังวล)

เลือกดีไซน์ที่เราชอบดีกว่าครับ เพราะว่าตัวเลือกที่เลือกมาทุกตัวก็ไม่ใช่ยี่ห้อนอกตลาดจนเกินไปครับ

แต่ถ้าทำงานแล้ว ต้องใช้เงินตัวเอง มีงบจำกัด แบบนี้อาจจะต้องคิดมากหน่อย