ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเห็น Suzuki Kizashi บนถนนเมืองไทยบ้างครับ...??  (อ่าน 4796 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปเชียงใหม่มา

รถติดที่แยกรินคำ แต่....ผมเห็นรถคันหนึ่ง ตรา Suzuki แต่หน้าไม่คุ้นเลย...
ดูไปมา เฮ่ย!!ไอ้นี่มัน Suzuki Kisashi ไม่ใช่เรอะ

(ไม่ทันถ่ายรูปอ่ะ...พอจะถ่ายก็ไม่มาอีกแล้ว T_T)
ไม่แน่ใครอยู่เชียงใหม่อาจจะถ่ายรูปไว้ก็ได้ ถ้ามีรูป ก็ช่วยลงแทนทีนะครับ...

แต่มันเป็นรถจากต่างประเทศครับ ทะเบียนพื้นสีฟ้า ตัวหนังสือยึกยือๆ...

ใครเคยเห็นรถแปลกๆบ้างมั้ยครับ เอามาเล่าสู่กันฟังดูครับ...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ใครเคยเห็น Suzuki Kizashi บนถนนเมืองไทยบ้างครับ...??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:36:25 »
ไม่ใช่รถในไทยแน่นอนครับ เป็นรถจากต่างชาติข้ามมาเที่ยวฝั่งไทย

ที่แน่ๆ ก็คือ ในเมืองไทย จะยังไม่มี Kisashi สักคัน จดทะเบียนเป็นป้ายทะเบียนไทยแน่ๆครับ
และคงจะเป็นแบบนี้กันอีกนานเลยละ...

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ใครเคยเห็น Suzuki Kizashi บนถนนเมืองไทยบ้างครับ...??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:44:49 »
อืมม ที่แปลกแล้วไม่เคยเห็นอีกเลย

Ford Granada เห็นที่รพ. ศูนย์อุดร
Mitsubishi Galant รุ่นสุดท้ายของญี่ปุ่น เห็นที่พัทยาหลายปีแล้ว
Lamborghini Espada คันนี้เห็นที่ซอยราชครู สภาพโทรมมาก ไม่แน่ใจใช่รถจริงหรือเป็น Kit Car เพราะถ้าเป็นรถจริง เจ้าของไม่น่าปล่อยผุขนาดนี้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!