ผู้เขียน หัวข้อ: น่าเสียดายมากๆ รถหล่นจากรถบรรทุกขณะขนส่งครับ  (อ่าน 9999 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
น่าเสียดายมากๆครับ มีคันนึงหงายท้องไปเลย  :'( :'( :'(

เครดิตครับ https://www.facebook.com/photo.php?fbid=664129276930939&set=a.172109969466208.46607.172059279471277&type=1&relevant_count=1&ref=nf

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: น่าเสียดายมากๆ รถหล่นจากรถบรรทุกขณะขนส่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 17:32:18 »
เค้าเอามาซ่อมขายใหม่หรือเปล่าหว่า ??
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Re: น่าเสียดายมากๆ รถหล่นจากรถบรรทุกขณะขนส่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 17:33:53 »
หวังว่าคงเอาไปทำลายนะ

ออฟไลน์ ukris999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 17:57:53 »
สงสารคนขับอ่ะครับ เห็นว่าจะเลี้ยวเข้าปั๊มแล้วถูกชนท้าย

อย่างนี้จะโดนลงโทษยังไงเนี่ย  :-[

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 18:14:26 »
ผมว่าบริษัทขนส่งเขามีประกันอยู่แล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 18:17:44 »
ผมว่าไม่มีทางเอามาย้อมแมวขายแน่นอน  ซึ่งยังไม่เคยได้ยินค่ายทำนะ555+   แต่น่าจะเอาไปซ่อมแล้วขายมือสองนะผมว่า

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 18:27:20 »
รถพวกนี้ทำประกันเบ็ดเตร็ดคุ้มครองตัวสินค้าไว้อยู่แล้วครับ สบายใจได้ครับประกันเป็นคนจ่าย

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 18:34:21 »
แล้วประกันก็เอาไปซ่อมขายเป็นมือสองป้ายแดงไมล์น้อยเหมือนซื้อรถใหม่ถูกว่านิดหน่อย

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 18:53:12 »
รถพวกนี้กำลังถูกลำเลียงไปขึ้นเรือเพื่อส่งออกต่างประเทศครับ แต่มาเกิดอุบัติเหตุเสียก่อน   

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 18:54:31 »
ท่าทางเซลล์จะได้ข้ออ้างส่งรถช้าซะแล้ว ฮ่าๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ PacMan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 19:02:45 »
ดริฟเข้าปั้มปะนี่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 19:14:39 »
ทำไมมันไปตะแคงในทางเข้าปั้มได้ละเนี่ย เข้าเร็วไปหรือไง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 19:47:55 »
 เทรลเลอร์ขนส่งรถพวกนี้ ถามว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อยมั๊ย ก็ไม่มากนะครับ ปีนึงไม่เคยเกิน 5 ครั้ง และส่วนใหญ่จะเกิดจากรถคันอื่นมาชนครับ

ถามว่ารถที่เสียหายเอาไปไหน รถที่ขึ้นเทรลเลอร์ไปแล้วเป็นความคุ้มครองของบริษัทประกันภัยครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุไม่สามารถส่งที่ปลายทางได้ ก็จะต้องจ่ายเงินตามวงเงินประกัน

แล้วจะเอาไปไหน บริษัทประกันส่วนใหญ่จะดูที่ประเภทของรถครับ
  1. รถใหม่จากโรงงานไปส่งดีลเลอร์ จะเอาไปประมูลขายซาก
  2. รถเก่าในประเทศ ประเภทรถที่ไฟแนนซ์ยึดแล้วจะส่งเข้ามาประมูลในกรุงเทพ จะเอาไปประมูลขายซากพร้อมทะเบียน
  3. รถส่งออกหรือทรานซิส จะจ่ายเงินประกัน

ปีที่แล้ว เทรลเลอร์บรรทุก LX570 ใหม่จำนวน 6 คัน โดนรถบรรทุกเบรคแตกชนเข้าด้านข้าง สภาพดูไม่จืดเลย ผมมีรูป แต่ไม่รู้ว่าพนักงานที่ออฟฟิสเอาไปเก็บไว้ที่ไหนแล้ว

ออฟไลน์ MCH

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 22:27:25 »

3. รถส่งออกหรือทรานซิส จะจ่ายเงินประกัน

แล้วซากรถใครได้ไปอ่ะครับ แล้วเอาไปทำอะไรพอทราบไหมครับ อยากรู้เหมือนกันว่ามันมีโอกาสโดนเต๊นท์จับย้อมมาขายรึเปล่าครับ
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 22:37:35 »
เทรลเลอร์ขนส่งรถพวกนี้ ถามว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อยมั๊ย ก็ไม่มากนะครับ ปีนึงไม่เคยเกิน 5 ครั้ง และส่วนใหญ่จะเกิดจากรถคันอื่นมาชนครับ

ถามว่ารถที่เสียหายเอาไปไหน รถที่ขึ้นเทรลเลอร์ไปแล้วเป็นความคุ้มครองของบริษัทประกันภัยครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุไม่สามารถส่งที่ปลายทางได้ ก็จะต้องจ่ายเงินตามวงเงินประกัน

แล้วจะเอาไปไหน บริษัทประกันส่วนใหญ่จะดูที่ประเภทของรถครับ
  1. รถใหม่จากโรงงานไปส่งดีลเลอร์ จะเอาไปประมูลขายซาก
  2. รถเก่าในประเทศ ประเภทรถที่ไฟแนนซ์ยึดแล้วจะส่งเข้ามาประมูลในกรุงเทพ จะเอาไปประมูลขายซากพร้อมทะเบียน

ปีที่แล้ว เทรลเลอร์บรรทุก LX570 ใหม่จำนวน 6 คัน โดนรถบรรทุกเบรคแตกชนเข้าด้านข้าง สภาพดูไม่จืดเลย ผมมีรูป แต่ไม่รู้ว่าพนักงานที่ออฟฟิสเอาไปเก็บไว้ที่ไหนแล้ว

ข้อมูลครบถ้วน ผมอยากเห็นรูปจังคับ  ;D ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 23:03:05 »
เห็นแล้วนึกถึงหนังเรื่อง bad boy2 ขึ้นมาเลยครับ
มีฉากขับรถไล่ล่าแล้วผู้ร้ายปล่อยรถจากเทลเลอร์ทิ้ง เพื่อขัดขวางพระเอก :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 05:57:41 »
ผมว่าไม่มีทางเอามาย้อมแมวขายแน่นอน  ซึ่งยังไม่เคยได้ยินค่ายทำนะ555+   แต่น่าจะเอาไปซ่อมแล้วขายมือสองนะผมว่า

มีครับผม ทั้งแบรนเจ้าตลาดและแบรนรอง :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 09:33:27 »
บริษัทประกันรับไปครับ แล้วมันจะกลายเป็นอะไหล่ หรือ กลายเป็นรถมือสองป้ายแดงก็แล้วแต่ว่าใครจะประมูลได้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 09:41:54 »
ว่าแล้วจะต้องมีคนสงสัยเรื่องซากรถ...

::)

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 10:15:11 »
ลดซักแสนก็น่าสน  ^^

ออฟไลน์ question

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 10:52:22 »
เงื่่อนไขของการรับขนส่งรถยนต์ส่งดีลเล่อร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุเช่นนี้ ผู้ว่าจ้างหรือโรงงานประกอบรถยี่ห้อนั้นๆ จะให้ทางบริษัทฯรับขนส่งต้องซื้อรถที่เสียหายเหล่านี้ไปทั้งหมด
ในราคาพิเศษและนำไปซ่อมแซมเอง (ตัดออกจากบัญชีขนส่งและเปลี่ยนเป็นการซื้อขายทันที) ถึงแม้ว่าบริษัทฯรับขนส่งจะมีประกันแต่ก็ไม่รับประกันมูลค่าเต็ม ทั้งนี้รถเหล่านี้จะถูกนำไปซ่อมแล้วส่งเข้าเต้นท์ขายต่อเป็นรถใหม่เหมือนเดิม (ไม่มีใครรู้...แต่ผมรู้) ดังนั้นเราจะเห็นว่าทำไมเต้นท์บางแห่งถึงมีรถใหม่ๆประกอบในประเทศวางขายเช่นดีลเล่อร์ทั่วไป ก็เพราะรถเหล่านั้นมีอุบัติเหตุทางการขนส่งระหว่างส่งมอบไปศุนย์ตัวแทนไงล่ะ (หรือบางครั้ง ซื้อมาเป็นรถบริษัทฯไว้ใช้งานสักพักแล้วค่อยขาย...ใครจะรู้ แต่ผมรู้)

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 11:18:09 »
พี่สาวเพื่อนทำงานกับบริษัทขนส่งพวกนี้ เคยตามให้ไปดูรถอุบัติเหตุแต่ไม่หนักเท่าในรูปแค่หลังคาโดนกระแทกจากข้างบนบุบชัดเจน ประมูลจบราคาลดไปแสนกว่าๆเลยจากป้ายแดงแต่ต้องเอาไปซ่อมเอง

ออฟไลน์ kwunau

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 12:29:41 »
เคยคิดจะโพสถามกรณีนี้เหมือนกันว่า ถ้าเกิดเหตุแบบนี้ บริษัทจะทำอย่างไรกะรถพวกนี้ เพราะ เดือนสองเดือนก่อน ผมเจอรถขนส่งรถยี่ห้อตามภาพนี้ เส้นลงภาคใต้ตะแครงข้างทางสองครั้ง

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 12:55:26 »
เขามีประกัน   เอามาซ่อมขายใหม่เป็นมือ2 หรือรถ demo

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 13:21:48 »
มีข่าวลงหนังสือพิมพ์ด้วยครับ
เค้าบอกว่าเป็นรถที่่จะขนไปท่าเรือแหลมฉบัง ส่งออกไปขายต่างประเทศ
รถเลี้ยวเข้าปั้มแต่โดนรถบรรทุกที่ขับตามชนท้ายเพราะเบรกไม่ทัน
มี CRV 3 คัน , civic 4 คัน

" เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 6 สิงหาคม เกิดเหตุพ่วง 18 ล้อ บรรทุกตู้คอนเทนเนอร์
ภายในเป็นลำไยจากจังหวัดเชียงใหม่ หมายเลข 70-5955 เชียงใหม่ พุ่งชนท้ายรถ
พ่วง 18 ล้อ หมายเลข 72-9631 ชลบุรี บรรทุกรถหรูป้ายแดง ของบริษัทผลิตรถยนต์
ยี่ห้อฮอนด้า ที่กำลังขนส่งรถป้ายแดง จากโรงงานผลิตที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ไป
ยังท่าเรือแหลมฉบัง จังหวัดชลบุรี เพื่อส่งรถยนต์ออกไปต่างประเทศ

จุดเกิดเหตุบริเวณหน้าปั๊มน้ำมัน หลักกิโลเมตรที่ 5 ขาเข้ากรุงเทพฯของถนนสาย
เอเชีย เขตตำบลคลองจิก อำเภอบางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ส่งผลให้รถ
พ่วงบรรทุกรถป้ายแดงของบริษัทฮอนด้า พลิกคว่ำ และรถยนต์ที่บรรทุกมา 7 คัน
ได้แก่ รถรุ่น ซีอาร์วี 3 คัน และรุ่นซีวิค 4 คัน มูลค่ากว่า 10 ล้านบาท หลุดออกมา
พลิกคว่ำกระจายเต็มถนนและคูน้ำริมถนน พังเสียหายและทำให้การจราจรบนถนนสาย
เอเชียติดยาวหลายกิโลเมตร

นายสมยศ จรรดา คนขับรถบรรทุกตู้คอนเทนเนอร์ของบริษัท เพอร์เฟคท์ จำกัด
ยอมรับว่า รถบรรทุกรถยนต์เบรกจะเลี้ยวซ้ายเข้าปั๊มน้ำมัน ตนขับตามมาแต่เบรกไม่ทัน
พุ่งชนท้ายรถด้านหน้าจนพลิกคว่ำ "

เครดิตจข่าวครับ http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1375783922&grpid=02&catid&subcatid

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 14:21:36 »
แอบเซ็งแทนเจ้าของรถมากกว่า

จะได้ขับอยู่แล้วเชียว

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 14:47:19 »
รถสีเทาพี่ฮอนเค้ายิ่งผลิตน้อยๆ อยู่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:07:41 »
ข่าวที่ว่าเป็นรถที่ส่งขาย ตปท.น่าจะจริงครับ

เพราะรถที่ส่งมาโชว์รูมในประเทศ

ไม่เคยมีฝาครอบพลาสติกแบบนี้ (มีเฉพาะรถที่มาจากญี่ปุ่น)