ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม การถอนจองรถ  (อ่าน 2088 ครั้ง)

ออฟไลน์ viewill

• Newbie
  • *
สอบถาม การถอนจองรถ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 23:26:09 »
ขอสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องการถอนจองรถหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมได้ทำการถอนจองเนื่องจากเลยกำหนดรับรถตามที่ระบุในใบจอง(ประมาณเดือน4-5)
โดยฝากให้น้องชายเป็นคนดำเนินการให้ แล้วน้องชายผมก็บอกว่า "เอาใบจองให้เซลล์ไปแล้ว เค้าบอกว่าต้องรอประมาณ 45วัน หรือมากกว่า เนื่องจากทางบริษัทแม่ซีเรียสกับเรื่องพวกนี้มาก(ถอนจองรถคันแรก) แล้วจะโอนเงินเข้าบัญชีให้" ส่วนเอกสารก็ให้เซลล์ไปหมด ถามว่าได้เอกสารอะไรกลับมาบ้าง ก็บอกว่า ไม่มีเลย เหมือนเอาใบจองคืนให้เค้าไปเฉยๆ

ตอนนี้ผมก็เลยเป็นกังวนว่าเซลล์จะเชิดเงินจองผมไปหรือเปล่า เงินตั้ง 5000 บาท เสียดายครับ แล้วอีกอย่างผมต้องรอเงินของผมคืน นานขนาดนั้นเลยเหรอครับ :-[

อีกนิดนึง
การที่ผมถอนไม่ใช่ว่าผมจองๆไว้หลายๆคันเพื่อรักษาสิทธิ์ใดๆ แต่ว่าผมเสียความรู้สึกกับเซลล์ ผมต้องการใช้รถ ผมโทรตามเดือนละครั้ง กลับมาบอกกับผมว่า คุณจะโทรถามผมทุกสัปดาห์มันไม่มีประโยชน์ ไม่ได้ช่วยอะไร พอผมบอกจะถอน ก็บอกว่า เสียดายแสนนึง พอเลยกำหนด แม่ผมโทรไปถามว่าจะได้ไหม บอกว่ายัง ก็เลยจะถอน เซลล์รีบตัดบท บอกเด๋วลัดคิวให้ ภายในอาทิตย์นี้พร้อมไหม อะไรว_ ผมก็งง และเซ็งกับการพูดใส่ผมแบบนั้น โอเคมันอาจจะจริง แต่เก็บไว้ก็ได้ ไม่ต้องมาพูดใส่ผมแบบนั้น

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: สอบถาม การถอนจองรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 00:53:36 »
นั่นแหละครับคือเซลล์ เหอๆ

เรื่องการถอนจอง นานจริงๆครับ (ผมถอนจองโฟกัส รอประมาณเดือนครึ่ง  ส่วนมาสด้า 3  รอสองเดือนกว่า)

เห็นว่ากระบวนการเยอะ  เชคจะออกให้แค่เดือนละครั้้ง  ส่งเรื่องได้แค่วันที่ เท่านี้ถึงเท่านั้น บลาๆๆๆๆๆๆ  (เงินเข้าง่าย ออกยากครับ)

แต่เซลล์ผม ก็บอกผมตามตรงนะครับ ว่าขอยืดไปก่อน เพราะเขาได้หน้า + ค่าคอมจากการจอง 300 ถ้าลูกค้าไม่ถอนในสองเดือน (จองตอนมอเตอร์เอกโป)

อนึ่ง เขาบอกว่า ยอดจองมอเตอร์เอกโปน้อยมากกกกก  คือมันไม่ใช่มาสด้าขายไม่ดีนะครับ  แต่เซลล์โคตรเยอะ  (เอาว่า เดินไปบู๊ทมาสด้า จะเจอกำแพงเซลล์ก่อนเลย)

สรุปว่า

ถ้าไม่คิดอะไรมากก็รอครับ นานจริง  แต่ถ้าจะเอาตามสิทธิ์จริงๆ รู้สึกว่าจะทำได้นะครับ ไม่เกินสองอาทิตย์ได้คืน เหมือนเคยเห็นในกระทู้ก่อนๆมีบอกไว้ ลองหาดูนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:23:25 »
ต้องตามให้ถึงที่สุดครับ ไม่ตามเค้าไม่คืนนะผมว่า

แต่ กรณีของผม เคยจองแล้วถอนจองเอง พอดีอีก0มีรถพร้อมออกเลย(จองยังไม่ถึงเดือน)

แต่ดีที่คุยกับเซลถูกคอครับ พอคืนใบจอง สัก 2 อาทิตย์ได้เงินคืนเลย

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 19:00:44 »
ลองสอบถามดูครับ  แต่บางดีเลอร์ อย่างดีเลอร์โตโยต้าที่ผมอยู่  เช็คถอนจองจะออกเป็น"ชื่อลูกค้าตามใบจองเท่านั้นครับ"
ยังไงลองติดต่อสอบถามดูนะครับ^_^